Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hello các chị em là thành viên mới em rất thích đan móc nhưng chưa đan được ra sản phẩm nào em tìm được chart nón này nhìn dễ thuong nên e muốn đan và em có đọc hết topic hướng dẫn cách đoc chart của diễn đàn nhumg vẫn k hiểu nên xin các c hướng dẫn cho e

Chỉ e đọc chart đan nón này với(có 2 tai pom pom) Capmufflergloves_31

Chỉ e đọc chart đan nón này với(có 2 tai pom pom) Capmufflergloves_33

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Sao không ai chỉ em vậy nhỉ ? Giúp em đi mà em cần làm gấp lắm ạ

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Chart này thật ra cũng không khó đâu em. Trong ảnh có 2 mảnh mẫu:
1. Mảnh cote: đan mũi cote 2l-2x
2. Mảnh mẫu chính: đan trơn (còn gọi là mũi bính hay mũi Jersey), tức là mặt phải đan xuống, mặt trái đan lên.
Mẫu mũ này có điều cần lưu ý là có chèn màu. Em mới tập đan thì không nên đan chèn nhiều màu thế này, sẽ rất rối đó.

Cách đan và may em xem chị chú thích trong ảnh nhen.

Trong ảnh chị ghi lại số mũi đan và kích thước theo chart. Tuy nhiên khi đan do có thể em lựa len và kim lớn/hoặc nhỏ hơn so với mẫu thì em phải giảm/hoặc tăng số mũi cho vừa với kích thước vòng đầu.
Để giảm/hoặc tăng số mũi cho phù hợp: trước khi đan mũ, em đan trước 1 miếng mẫu nhỏ. Sau đó đo mẫu và số mũi trên mẫu lên nha.
Ví dụ: kích thước vòng đầu là 50cm. Mẫu 10mũi=5cm → Số mũi cần để đan mũ: 10*10=100mũi.

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
E cảm ơn c mà cho e hỏi là mình sử dụng que đan vòng phải ko. E ko co que đan vòng tìm quài mà ko thấy ạ bán

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Tuy rằng đan bằng kim vòng thì sản phẩm sẽ đẹp hơn nhờ không có đường may nhưng cũng không cần dùng que đan vòng đâu em. Em chỉ dùng bộ 2 kim là được rồi. Đan rồi sau đó may lại.

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mà que đan e ngắn ngủn hà e mới thử xong khoảng 15 cm thui với lại em gầy được khoảng 100 mấy mũi thì hết chỗ mà phải xiết vô lắm mới được
Chị biết chỗ nao bán ko

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Vậy kim của em chắc dài khoảng 20cm huh?
Em ở đâu vậy? Kim thường hay có chiều dài 30cm, chị nghĩ mua ở chợ là có mà.

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
E ở tphcm . Em cũng k biết nửa ngưởi ta đưa e cái nào thi e láy cái đó

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Nếu chợ chỗ em không có thì có chỗ này: http://www.bookstitch.com/Products/Product.aspx?CateID=502, chị hay mua hàng qua điện thoại ở đây. Chị xem web, lựa sản phẩm, sau đó điện thoại để mua.

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ma chi biet gia ko em chat quai ma ko aj tra loi het . Chac chi mua roi chi biet gia phai ko em thu ghi ma so cho chi xem nha :
Prym. 218917
            211352
Lion brand  kn 9-9004
Pk                       15-1505
Rd.                      11-1105
Gr.                       13-1305

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Một lần mua chị hay lựa linh tinh món nên chẳng nhớ nổi giá thế nào nửa: tầm 45-50k gì đó cho kim Prym. Chỗ này chị đt hỏi luôn (số đt: 0838691839), vì hình như họ chẳng online thì phải.
Em ở Tp. HCM vậy trực tiếp ra đó mua luôn, có thể lựa được nữa.

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ở tphcm mà chỗ đó xa quá nên ko đi được

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Vậy em đt hỏi họ đi. Em đọc cho họ mã số những món em cần, họ sẽ gọi lại báo giá cho em. Cơ mà chỗ em so với chỗ chị tính ra thì cũng gần Lena hơn nhỉ. Chịu khó đi 1 lần cho biết Wink.

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho do ko co giao hang tan nha c oi voi lai ko bet chay xe sao len do duoc

Bubz

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ma chi cach may lai lam sao e ko biet may lai may lai no day cui a

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Em xem clip này nha. Hoặc em có thể tìm thêm trên mạng bằng từ khoá "seam knitting", sẽ có nhiều kỹ thuật may khác cho em tham khảo ha.

thuynv

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mũ này lấy 130 mũi là đan cho bé hả bạn? Kim bao nhiêu mm vậy bạn?
smallcorner đã viết:Chart này thật ra cũng không khó đâu em. Trong ảnh có 2 mảnh mẫu:
1. Mảnh cote: đan mũi cote 2l-2x
2. Mảnh mẫu chính: đan trơn (còn gọi là mũi bính hay mũi Jersey), tức là mặt phải đan xuống, mặt trái đan lên.
Mẫu mũ này có điều cần lưu ý là có chèn màu. Em mới tập đan thì không nên đan chèn nhiều màu thế này, sẽ rất rối đó.

Cách đan và may em xem chị chú thích trong ảnh nhen.

Trong ảnh chị ghi lại số mũi đan và kích thước theo chart. Tuy nhiên khi đan do có thể em lựa len và kim lớn/hoặc nhỏ hơn so với mẫu thì em phải giảm/hoặc tăng số mũi cho vừa với kích thước vòng đầu.
Để giảm/hoặc tăng số mũi cho phù hợp: trước khi đan mũ, em đan trước 1 miếng mẫu nhỏ. Sau đó đo mẫu và số mũi trên mẫu lên nha.
Ví dụ: kích thước vòng đầu là 50cm. Mẫu 10mũi=5cm → Số mũi cần để đan mũ: 10*10=100mũi.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]