Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Thắc mắc Giúp em mẫu khăn này. 28/9/2012, 08:03

only_smile8794

only_smile8794
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào mọi người, em là thành viên mới, em cũng chưa biết nhiều về đan, nhưng mùa đông năm nay muốn đan để tặng 1 người, mọi người giúp em chỉ cho em đây là kiểu đan gì và phải đan như thế nào (kiểu viền và kiểu bên trong nữa). Cám ơn mọi người nhìu love1
Giúp em mẫu khăn này. IMG_0471-1

Meek Ha

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng thấy trước kia có mấy bạn hỏi kiểu đan này,
mình cũng rất thích nhưng cũng chưa biết cách đan.
confused
mình nhìn qua hình này như là dùng 2 loại kim đan ấy!
Cô hay chị nào biết chỉ giùm em với ạ!
Cảm ơn mọi người nhiều! happy2

Meek Ha

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hi only_smile8794!
Mình đã tìm ra mẫu đan này. Bạn đan theo nhé! Mình chưa thử đan nhưng có gì mình và bạn cùng thảo luận nhé!

Chập đôi 2 sợi len, gầy 28 mũi:

Hàng 1: p4, (k1, p1) lặp lại (...) 10 lần, 4 mũi cuối p4.

Hàng 2: p4, (p1, k1) lặp lại ( ... ) 10 lần, 4 mũi cuối p4.

Hàng 3: giống hàng 2

Hàng 4: giống hàng 1.
Lặp lại tới lúc được chiều dài như ý nhé!
:kni2:
Chúc bạn đan thành công nhé! bounce

only_smile8794

only_smile8794
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cám ơn bạn nhìu nha. Nhưng bạn có thể nói rõ hơn được không, p4, (k1, p1) là gì vậy? mình mới tập đan nên nhìu lúc cũng chưa thuộc các ký hiệu cho lắm. giúp mình với nha
Mà hình như kiểu khăn này có 2 kiểu đan khác nhau, viền vs phần bên trong, đan như cách của bạn là đan kiểu gì?

hotvitlon1807

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chao cac co,cac chi!
Em moi gia nhap vao trang nay,em da biet dan mui co ban va mot so mui kieu,cahc day vai nam em da dan duoc ao cho em be,nhung bay gio da lau roi nen khong nho cach bot mui luc ha nach va ha co,em dang muon dan mot cai ai ghile chui co cho be trai 3 tuoi.Cac co cac chi co the mach dum em duoc khong?em cam on cac co cac chi nhieu.

Ebook Shop

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
p4, (k1, p1) là đan mũi lên 4 mũi, (đan xuống 1 mũi, đan lên 1 mũi)
p = mũi lên
k = mũi xuống

Meek Ha

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bạn hiểu các mũi đan mà Ebook Shoop đã nói chứ?
Bạn cứ làm theo vậy nhé! Nếu k hiểu thì vào xem kiến thức đan cơ bản.
Mình nghĩ để đan được giống kiểu khăn này là do chọn que đan và len nữa, chứ kiểu đan chỉ có vậy thôi.

only_smile8794 đã viết:Cám ơn bạn nhìu nha. Nhưng bạn có thể nói rõ hơn được không, p4, (k1, p1) là gì vậy? mình mới tập đan nên nhìu lúc cũng chưa thuộc các ký hiệu cho lắm. giúp mình với nha
Mà hình như kiểu khăn này có 2 kiểu đan khác nhau, viền vs phần bên trong, đan như cách của bạn là đan kiểu gì?

giobinhnguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Meek Ha đã viết:Hi only_smile8794!
Mình đã tìm ra mẫu đan này. Bạn đan theo nhé! Mình chưa thử đan nhưng có gì mình và bạn cùng thảo luận nhé!

Chập đôi 2 sợi len, gầy 28 mũi:

Hàng 1: p4, (k1, p1) lặp lại (...) 10 lần, 4 mũi cuối p4.

Hàng 2: p4, (p1, k1) lặp lại ( ... ) 10 lần, 4 mũi cuối p4.

Hàng 3: giống hàng 2

Hàng 4: giống hàng 1.
Lặp lại tới lúc được chiều dài như ý nhé!
:kni2:
Chúc bạn đan thành công nhé! bounce

[img][/img]
tớ đan theo cách này mà hình như nó hok giống lắm >_<
Giúp em mẫu khăn này. Dsc00047xx

9Thắc mắc Re: Giúp em mẫu khăn này. 25/10/2012, 15:15

huong thao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Gầy 25 mũi.
Ở đoạn infront, back, front then... tức là ta đan 4 mũi (2 xuống 2 lên) trên que đan phải từ 1 mũi trên quen đan trái.
Row 1 (RS): K2, * k in front, back, front then back of next st (4 sts made from 1), p2, (k1, p2) twice, rep from * once more, end k in front, back, front then back of next st, p2, k3 – 35 sts.

Rows 2 and 4: K2, * p1, k2, (k1, yo) 4 times, k2, p1, k2, rep from * once more, end p1, k2, (k1, yo) 4 times, k2 – 47 sts.

Rows 3 and 5: K2, * (drop the yo, k1) 4 times, p2, (k1, p2) twice, rep from * once more, end (drop the yo, k1) 4 times, p2, k3 – 35 sts.

Row 6: K2, * p1, k2, p4 tog, k2, p1, k2, rep from * once more, end p1, k2, p4 tog, k2 – 26 sts.

Row 7: K2, * k1, p2, k in front, back, front then back of next st (4 sts made from 1), p2, k1, p2, rep from * once more, end k1, p2, k in front, back, front, then back of next st, k2 – 35 sts.

Rows 8 and 10: K2, * (k1, yo) 4 times, k2, (p1, k2) twice, rep from * once more, end (k1, yo) 4 times, k2, p1, k2 – 47 sts.

Rows 9 and 11: K2, * k1, p2, (drop the yo, k1) 4 times, p2, k1, p2, rep from * once more, end k1, p2, (drop the yo, k1) 4 times, k2 – 37 sts.

Row 12: K2, * p4 tog, k2, (p1, k2) twice, rep from * once more, end p4 tog, k2, p1, k2 – 26 sts.

Row 13: K2, * (k1, p2) twice, k in front, back, front then back of next st (4 sts made from 1), p2, rep from * once more, end k1, p2, k3 – 32 sts.

Rows 14 and 16: K2, * (p1, k2) twice, (k1, yo) 4 times, k2, rep from * once more, end (p1, k2) twice – 40 sts.

Rows 15 and 17: K2, * (k1, p2) twice, (drop the yo, k1) 4 times, p2, rep from * once more, end k1, p2, k3 – 32 sts.

Row 18: K2, * (p1, k2) twice, p4 tog, k2, rep from * once more, end (p1, k2) twice – 26 sts.

Rep these 18 rows for Diagonal Blister St.
giúp mình đọc chart này với

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]