Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

incoi89

incoi89
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cucre.vn/vn/ha-noi/700/8767/khan-ong-han-quoc.html
ione.vnexpress.net/tin-tuc/thoi-trang/2011/12/19606-khan-ong-nam-nay-co-gi-moi.html(mẫu khăn đầu tiên ạ)
Em ko biết post ảnh ntn, lại là mem mới nên chưa dc post link lên, các pro chịu khó copy rùi mở hộ em với ạ, sắp hết lạnh rùi mới đan nên nhờ các pro giúp gấp ạ. Em cảm ơn các pro! happy2 happy2 happy2

incoi89

incoi89
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Không ai giúp em ạ, hic hic. ko post dc hình lên khổ thế, e đành cho lên ava, có ai biết ko chỉ giáo em với ạ

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Cả nhà ơi giúp em 2 mẫu khăn này với ạ 12549-96_zps66f11520
em ơi đây là những dòng đan xuống thôi

storm0flove

storm0flove
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đây là đan rib chứ chị, hihi.
Số mũi chẵn đan 1 lên 1 xuống.
Hoặc số mũi chia hết cho 4 đan 2 lên 2 xuống.

incoi89

incoi89
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em thử 1 lên 1 xuống rồi thấy ko giống, tại đan xog thì 2 mặt giống nhau còn kiểu kia 2 mặt khác nhau ạ (cụ thể thì e thấy là 1 mặt gân to hơn còn 1 mặt gân bé hơn), em để lại ava hình rõ hơn rùi ạ, các pro xem thử lại lần nữa giúp em với ạ. Cảm ơn mọi người nhiều ạ

storm0flove

storm0flove
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thế thì là kiểu Half Cardigan Rib

Cả nhà ơi giúp em 2 mẫu khăn này với ạ Ostrom_lg

Cả nhà ơi giúp em 2 mẫu khăn này với ạ Ostrom_D_lg_0

Pattern

Rnd 1: * K1, sl 1 purlwise WYIF; put yarn to back over the needle (in other words, slip 1 and yo at the same time), rep from * around.

Rnd 2: * K1, purl the slipped st and the yo tog as one, rep from * around.

Rep these 2 rnds for Rib Pat.

Cowl

With larger circular needle, cast on 134 sts. Join, being careful not to twist sts. Mark for beg of rnd and carry marker up. Change to smaller needle and work even in Rib Pat for 17”. Bind off loosely purlwise.

Note: The RS and WS will be different. Use the side you like best as RS of cowl.

Link gốc: http://www.berroco.com/patterns/ostrom
Link download mẫu: http://www.berroco.com/sites/default/files/downloads/patterns/ostrom.pdf

drink

incoi89

incoi89
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cảm ơn ạ, để e đan thử rùi sẽ báo cáo kq ạ dan2 dan2

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Cả nhà ơi giúp em 2 mẫu khăn này với ạ Higravenh0133_zpsc5d3faeb
em ơi đây là mẫu cốt angle 1 mặt
chị đã gủi hướng dẫn cách đan vào tn của em rồi

chúc em đan thành công
Cả nhà ơi giúp em 2 mẫu khăn này với ạ Higravenh0131_zps838d52d8
đây là mặt phải ( cotangle thường) còn mẫu là mặt trái

incoi89

incoi89
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em đan được rồi ạ, cảm ơn các chị nhiều nhiều ạ happy2 happy2

mebaokhanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô ơi, cho cháu xin hướng dẫn đan mẫu trên với ạ. email là:nguyenhoanganh1688@gmail.com/ số đt 0936336417. cháu cảm ơn ạ!

rainprincess91

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
BA_CHU_BIETTHUXANH đã viết:Cả nhà ơi giúp em 2 mẫu khăn này với ạ Higravenh0133_zpsc5d3faeb
em ơi đây là mẫu cốt angle 1 mặt
chị đã gủi hướng dẫn cách đan vào tn của em rồi

chúc em đan thành công
Cả nhà ơi giúp em 2 mẫu khăn này với ạ Higravenh0131_zps838d52d8
đây là mặt phải ( cotangle thường) còn mẫu là mặt trái

cô cho cháu xin hướng dẫn đan cốt ăng lê mặt này được không ạ.cháu tìm mãi nhưng chẳng thấy hướng dẫn kiểu này ở đâu .Cám ơn cô nhiều nhiều ạ

hoangngatl

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[quote="rainprincess91"]

cô ơi cô cho cháu xin hướng dẫn đan cốt angle 1 mặt với ạ. Cháu cảm ơn cô nhiều

summer_185

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô cho cháu xin hướng dẫn đan kiều này nữa với ạ. cháu tìm mãi mà cũng ko thấy cách đan kiểu này Sad Cháu cám ơn cô nhiều ạ

babyrua90

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi cho e xin cách đan với  Razz . Hum bữa e có zô shop kia mua đồ với nhỏ bạn, thấy có bán khăn len mà thấy đan 1 mặt nổi lên giống cốt nổi gân còn 1 mặt thì nhẵn.. nhưng e không biết là kiểu đan gì ... e tìm mấy bữa nay luôn. Bữa nay xem cách đan cốt một mặt của bạn kia chỉ thì thấy giống, nhưng e mới tập đan, thấy bạn đó đan e vẫn chưa hiểu ... đang băn khoăn tìm cách thì thấy diễn đàn mình có chỉ ... hí hí ,... mừng quá. có gì chị cho e cách hướng dẫn đan với

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]