Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1Buồn Hoa Voan 14/8/2009, 11:57

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Rosa ơi, cho Diệu An lập bài này chủ đề Hoa Voan nha,
DA mới làm món này tặng bạn nên thích wa post lên chia vui với cả nhà!

Hoa Voan IMG_1716

Hoa Voan IMG_1715

2Buồn Re: Hoa Voan 14/8/2009, 14:04

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Đẹp quá, hoa voan này đang mốt hả mọi người? Qua nhà Inferno cũng thấy 1 bình. Để coi Rosa đua đòi được không hehe.

http://www.danmoc.net

3Buồn Re: Hoa Voan 15/8/2009, 09:56

Dieu An

Dieu An
Cảm ơn Rosa đã đồng ý cho tụi mình miếng đất để xây cái phòng trưng bày Hoa Voan - sp ngoài tác phẩm đan móc trong nhà nhen!
Tác phẩm này hoàn thành với sự giúp đỡ của Vuonglan nè!

Hoa Voan 20081101_1008

Hoa Voan 20081101_1010

4Buồn Re: Hoa Voan 15/8/2009, 18:50

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Em giúp chị An có tí xíu thôi mà, công nhận nhìn tác phẩm làm xong thấy thích quá chị An hen! Quá đẹp, nhìn dễ thương hen!!! hihihihi Wink

5Buồn Re: Hoa Voan 15/8/2009, 20:52

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
nhìn xinh wá!!!!! có khó ko các chị?

6Buồn Re: Hoa Voan 16/8/2009, 00:36

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
dễ lắm em. Chị học mót trên mạng mà còn làm được mà 👅 . Còn dễ hơn làm hoa = giấy nhún nữa. nguyên vật liệu phục vụ ăn chơi đua đòi cũng rất rẻ.
P/s DA: Lan vũ nữ (nếu Inf đoán ko lầm) mà D.An làm cái cành hơi thô và bị đơ rồi. AQ rằng "thôi thì sp đầu tay..." vậy. Hehe

7Buồn Re: Hoa Voan 16/8/2009, 09:17

Dieu An

Dieu An
Đúng rùi, sp đầu tay muh, với lại cũng học lóm nhìn sp của người ta nên nó khg đẹp như hàng chuyên nghiệp rui, nhưng 2 chị em D.An & Lan làm mất mấy ngày mới xong đó. còn người được tặng thì mừng hớn hở cứ xuýt xoa luôn miệng, thấy vậy mình cũng vui lây!
Đề khi nào tụi mình làm xong tác phẩm kế tiếp thì sẽ post hình lên nữa nghen!

8Buồn Re: Hoa Voan 16/8/2009, 21:22

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yy chưa đọc đến đây. ko biết dđ mới có thêm mục này, lỡ post bên nhà riêng mất rùi. Nhìn hoa của DA xinh lắm. Nhưng yy quyết tâm ko bao giờ đụng đến hoa voan nữa. Làm 1 chậu xong là muốn xỉu đồng thời mang hết đồ nghề trao lại cho ng khác luôn. Dễ chán ko What a Face
Chúc cả nhà mình có nhiều hoa hơn nữa nha.

9Buồn Re: Hoa Voan 17/8/2009, 09:46

Pumpkin

Pumpkin
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ui ui, cả nhà bỏ đan móc, chạy qua ủng hộ hoa voan hết rồi :pf36: . Còn mình em trung thành với đan móc 👅 .

10Buồn Re: Hoa Voan 17/8/2009, 13:50

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
cô em chồng được đằng chân lân đằng đầu.... "chị ơi thế thì làm cho em cái doily luôn em lót cái chậu hoa nhé!" scratch

11Buồn Re: Hoa Voan 29/8/2009, 16:27

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Đẹp ngất ngây luôn chị Diệu An ơi, ước gì........ có ai chỉ cho mình làm ha.
Nói nghe nè, ốc tiêu nghĩ là để các món này càng có nhiều người nghiện ngập hơn thì chị em nhà mình hí hí khuyến mãi cách làm kèm theo, rồi dần dần sau khi có nhiều bài hơn thì tập hợp thành tài liệu hướng dẫn riêng về Hoa Voan và các món khác luôn, chị em thấy sao? ốc tiêu thấy cái gì đẹp cũng muốn học thành ra suốt ngày cứ nhờ chị em chỉ cho hoài, mong chị em thông cảm ha.
Chị Diệu An với vuonglan19 hợp tác ăn ý và thành công ghê nha, chúc 2 người đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết, thành công, thành công, đại thành công nữa nhe!

12Buồn Re: Hoa Voan 27/9/2009, 22:51

Dieu An

Dieu An
Bữa giờ Diệu An bz wa nên khg có mần ăn được gì hết nè, hình thì up khg dc nên để giờ thử lại xem sao. đây là mấy mẫu mới làm trong tháng này

Hoa Voan 200811011025

13Buồn Re: Hoa Voan 29/9/2010, 18:24

hongbe

hongbe
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Dieu An đã viết:Rosa ơi, cho Diệu An lập bài này chủ đề Hoa Voan nha,
DA mới làm món này tặng bạn nên thích wa post lên chia vui với cả nhà!

Hoa Voan IMG_1716

Hoa Voan IMG_1715

Đẹp quá. Chị ơi cho em hỏi mua phụ liệu làm hoa ở đâu thế ạ.

https://www.facebook.com/pages/Like-B%C3%BAp-B%C3%AA-Barbie/14511

14Buồn Re: Hoa Voan 18/11/2010, 13:45

ThaoLy

ThaoLy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bà con ơi ai có cuốn catalo làm hoa voan thì làm ơn bán lại mình được không. ở cà mau không có bán nè. cuốn nào chỉ cụ thể tí ý. mình đã có vật liệu rồi nhưng chưa làm thử, nhìn trên diễn đàn thấy cũng hơi hiểu nhưng khó làm quá. làm phiền mọi người

15Buồn Re: Hoa Voan 5/12/2010, 13:23

peruaxinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hoa này tui cũng bik làm, dễ ợt. Ở nhà có mấy chậu đủ loại mà hok có gì chụp post lên cho bà koan xem cùng Crying or Very sad

16Buồn Re: Hoa Voan 5/12/2010, 17:15

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
hongbe đã viết:

Đẹp quá. Chị ơi cho em hỏi mua phụ liệu làm hoa ở đâu thế ạ.
Mình thay trên đường nguyễn du, sát bên nha sách FAHASA, thấy người ta bán mấy cái voan thun với lại có cả thép màu nữa!

thaomeobeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em ở hải phòng,em cũng rất thích và rất muốn làm hoa voan.nhưng em không biết chỗ mua đồ để làm.em đi hỏi ở rất nhìu nơi rồi.các chị giúp em với
Crying or Very sad

18Buồn Re: Hoa Voan 18/2/2011, 14:02

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
thấy chị d.An làm em cũng bắt trước được mấy món.Hoa Voan Img023tHoa Voan Img025zwHoa Voan Img026j

http://love.easyvn.com/crochet

19Buồn Re: Hoa Voan 27/2/2011, 12:08

nguyen le xuan hoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chu choa. hoa voan đẹp quá, chị bày em được không? number1

20Buồn Re: Hoa Voan 5/3/2011, 21:13

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
muốn học làm hoa voan vào hội thêu thùa. hoặc vào google nhấn cách làm hoa voan có rất nhiều trang để lựa chọn

21Buồn Re: Hoa Voan 7/8/2011, 01:37

cobala0112

cobala0112
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hoa voan này nhìn đẹp dã man các chị nhỉ.Em ở vùng sâu vùng xa nên không có nguyên liệu để làm.Chán lắm mấy chị ạ.

22Buồn Re: Hoa Voan 7/8/2011, 18:43

SaoMai

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hoa voan mấy chị làm đẹp quá! em k có nguyên liệu làm. Sad

23Buồn Re: Hoa Voan 6/9/2011, 11:15

thuyduong1110

thuyduong1110
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Híc mình vừa đau khổ từ bỏ hoa voan nhảy sang đan móc vì con nhỏ sợ sắt thép đâm vào người. Ko dám to mồm nhưng hoa voan ở
Hà nội mình cũng khá có tiếng, chị em nào thích m sẽ chỉ cho... Cái nè miễn phí nhé hii trước dạy học trò 7 triệu/ khoá đó nhé... Giờ chỉ làm cho đỡ nhớ mà thui

24Buồn Re: Hoa Voan 6/9/2011, 11:23

thuyduong1110

thuyduong1110
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Vừa thanh lý hết sạch ko thì chị cho một ít mà làm. Thôi đợt này sang
Thái mua len ai cần mua jup m mua cho. Sách hướng dẫn thì nhiều vô số (vì thick sưu tập) hôm nào học được cách post ảnh mình sẽ scan cho mọi người nhé.. Tới giờ vẫn ko bít làm sao để gửi ảnh dù đã thử rất nhiều í. Ai cứu em :kni2:

25Buồn Re: Hoa Voan 6/9/2011, 12:11

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
bạn xem thử tin nhắn coi mấy cái hình có thể giúp bạn post hình lên mạng không nha. nếu tạo tài khoản càng dễ cho việc sau này nữa .nếu làm không được mình giúp cho
cheers

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next