Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 11 ... 19, 20, 21 ... 30 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 20 trong tổng số 40 trang]

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Anh001-4
Đừng ai bỏ phí dù chỉ là 1 sợi len nhỏ

ngày 3_2_2010.

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cô ơi cô chỉ cho cháu móc viền áo đi cô, cháu đan xong thân áo mẫu hoa cúc rồi ạ, nhưng đang phân vân móc viền áo, kiếm mãi mà ko được cách móc viền giống của cô ạ, cô chỉ cho cháu nhé !!! thời trang len tự tạo - Page 20 847731

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 20 Anh023-1
hihi ý nghĩa qá cô ạ cô làm con mún đan qá nhưng dạo này hà nội nóng nên ngại đan qá cô nhỉ hihi. Con hỏi cô cái khăn nhưng con đã đan đâu khi nào con đan con sẽ post cho cô xem nhé.
Mà viền của khăn là cô móc hả cô cô dạy con nhé! Cám ơn cô.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Anh004-10
4 /2 /2010

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Anh001-5

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Picture046
CÁC BÀ MẸ TRẺ THÂN MẾN
CÁC TRANG TIẾP THEO MÌNH SẼ DÀNH TOÀN BỘ CHO CÁC SẢN PHẨM BABY
vì công việc cuối năm lu bu nên chưa trả lời được hết các thắc mắc của các bạn .mình hứa những ngày tới mà rảnh rỗi mình sẽ trả lời hết .kể cả các bạn hỏi ở trong tin nhắn và ở nick yahoo.
bạn nào mà phát hiện ra là 'bị sót"thì gọi điện thoại cho mình nha .nhũng ngày tết mình luôn luôn mở máy và mang bên người .
vì tết này mình chỉ ở nhà thôi
tại sao chắc các bạn đã biết
CHÀO THÂN ÁI
NGÀY 4 / 2 / 2010

482Vui hoi ve mau moc hoa cuc 5/2/2010, 08:47

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em muốn hỏi chị về chart móc hoa cúc và móc hoa hướng dương chị up lên cho em được không em tìm trên diễn đàn thấy có clip hoa hướng dương mà không sao vào được em thấy ở trang một có hình khăn hoa cúc vào xanh đẹp lắm em rất muốn móc kiểu khăn cho nhưng không có chart chi giúp em với nhé
mong tin chị và chúc gia đình chị năm mới mạng khoẻ an khang thịnh vượng

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
utquyen đã viết:Cô ơi. Con mới tập đan thôi, cũng chí biết được một vài mũi cơ bản như mũi lên mũi xuống, mũi vòng nữa, Con thấy mẫu khăn len cô đan đẹp lắm và mẫu mã cũng phong phú nữa. Con muốn đan tặng cho bà nội con ở ngoài Bắc một cái khăn len nhưng con không biết chọn màu nào cho phù hợp và đan kiểu nào để ứng dụng 3 mũi mà con biết. Cô có thể giới thiệu giùm con 1, 2 mẫu được không. Bà nội con năm nay cũng gần 80 ùi, bà hoi cao, đậm người. Con cám ơn cô trước. Hì
Con đan khăn mầu gì còn tùy thuộc cả vào mầu da của bà nữa .phần lớn các cụ thích mầu gụ nhung thời bây giờ thì nhu cầu có khác con trọn cho bà mầu cà phê sữa hoặc mầu vỏ đỗ vì 2 mầu này phù hợp với cả da đen và da trắng
con mới biết đan thi đan theo mẫu cốt ăngle
mẫu này cô hướng dẫn rất kỹ cho các bạn rồi con xem và đan tặng bà nha

chúc thành công
để bà kịp có khăn diện tết

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
huongman đã viết:cô ơi cô chỉ cho cháu móc viền áo đi cô, cháu đan xong thân áo mẫu hoa cúc rồi ạ, nhưng đang phân vân móc viền áo, kiếm mãi mà ko được cách móc viền giống của cô ạ, cô chỉ cho cháu nhé !!! thời trang len tự tạo - Page 20 847731
MÓC VIỀN HOA THỊ
đặt sợi len để móc xuống mặt dưới của sản phẩm .đâm đầu kim móc từ mạt trên của sản phẩm xuống móc sợi len đó lên ròi kéo cao 1 cm .vòng 1 vòng vào đầu kim móc rồi lại đâm xuống chỗ chân cũ vừa móc lên đó móc 1 lần nữa lên cũng kéo lên bằng lần móc trước .rồi móc 1 mũi thu gọn lại làm 1 mũi .móc 1 mũi thít lại .tạo ra 1 chân mũi mói .Từ chỗ chân mũi mới này em lại kéo lên 1 cm và vòng 1 vòng len vào kim móc đâm vào chỗ chân mới đó rồi lại kéo lên 1 cm nữa ,vòng 1 vòng len nũa vào kim và đâm tiếp vào chân cũ ở chỗ sản phẩm đó lại kéo lên 1 cm .vẫn để nguyên tất cả số mũi đó trên kim .
rồi lại vòng 1 vòng nữa vào kim rồi đâm sang phần thân sản phẩm cách chân cũ 1 cmvaf kéo lên móc 1 mũi nữa thu tất cả lại và móc thêm 1 mũi thít lại .(kéo lên 1 cm vòng 1 vòng vào kim đâm kim vào chỗ mũi vừa thít lại 1 mũi lên 1 cm vòng 1 vòng vào kim và lại móc vào chỗ chân cũ của sản phảm

rôi lai kéo lên 1 cm lại vòng tiếp 1 vòng nữa rồi đâm vào chỗ chân mới ở sphẩm chân cũ 1 cm kéo lên 1 cm và móc 1 mũi thu gọn móc 1 mũi thít lại )lặp lại phần ()

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
vâng cháu sẽ về móc thử, cháu cảm ơn cô nhiều ạ ! thời trang len tự tạo - Page 20 847731

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
NMN91
CHÁU MÓC VIỀN KHĂN CÙNG HUONGMAN NHA

487Vui Re: thời trang len tự tạo 10/2/2010, 03:49

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Gửi salllabillkara.
thường thì cô chỉ hướng dẫn ở tôpic này những mẫu mà mọi người ai cũng có thể họ đan được .nhưng cô thấy cháu thích chữ này quá nên cô dành thời gian cho cháu và cũng hy vọng nhièu người cũng thích cô hướng dẫn cho cháu chữ KUTE .Còn chữ HIỀN là tên riêng cô gửi vào tn của cháu nha.
cô đã mất thời gian đan cả hình và đã hướng dẫn vậy mà cháu cũng ko làm được lại còn bắt cô hướng dẫn tỷ mỉ .đến mùng 5 TẾTtawngj quà sinh nhật cho em thì nhớ nói là có công của cô nữa đó nha.
trừ phần chân khăn ra ,bắt đầu phần làm chữ thì tính mũi vàng và mũi đỏ.
tính chũ từ phải qua trái
2 mầu len vàng và đỏ cô viết tắt nha
vàng(v)_ đỏ(đ).
dòng 1 ;
5v_3đ_4v_1đ _4v_3đ-2v_1đ_4v_2đ_5 mũi dìa cuối
DÒNG 2
5V_2Đ_3V_1Đ__2V_1Đ_3V_1Đ_4V_1Đ_3V_1Đ_8V
DONG3
8V_1Đ_3V_1Đ_4V_1Đ-3V_1Đ_3V-1Đ_2V_2Đ
DÒNG 4
5V_2Đ_1V_1Đ-4V_1Đ-3V-1Đ_4V_1Đ_3V_1Đ.
DÒNG 5
6V_3Đ_3V_1Đ_4V_1Đ_3V_1Đ_5V_3Đ_5V
DÒNG 6
5V_2Đ_1V_1Đ_4V_1Đ_3V_1Đ_4V_1Đ-3V_1Đ_8V
DONG 7
8V_1Đ_1V_5Đ_2V-1Đ_3V_1Đ_3V_1Đ_2V-2Đ
DÒNG 8
5V_2Đ_3V_1Đ_2V-1Đ-3V_1Đ_4V_1Đ_3V_1Đ__8V
DÒNG 9
5V_3Đ_4V_1Đ_4V_1Đ_3V_1Đ_1V -1Đ-4V_2Đ_5V

KẾT THÚC HÀNG CHỮ KUTE.

488Vui Re: thời trang len tự tạo 10/2/2010, 05:51

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Anh040

489Vui Re: thời trang len tự tạo 10/2/2010, 05:54

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Anh045

490Vui Re: thời trang len tự tạo 11/2/2010, 06:14

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
.

thời trang len tự tạo - Page 20 847731 thời trang len tự tạo - Page 20 847731 thời trang len tự tạo - Page 20 847731

Được sửa bởi ba_chu_bietthuxanh ngày 15/2/2010, 04:44; sửa lần 2.

491Vui Re: thời trang len tự tạo 11/2/2010, 06:31

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Anh048

492Vui Re: thời trang len tự tạo 15/2/2010, 05:44

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Anh037-1
KÍNH CHÀO CHỊ _NGUYỄN THỊ TƯỜNG VY .
Em thật cảm động khi nhận được món quà của chị gửi tặng em từ CA NA ĐA về .
Em không biết nói gì hơn chỉ biết gửi tới chị lời cám ơn trân thành nhất .
Nhân năm mới em chúc chị dồi dào sức khoẻ _hạnh phúc _công tác tốt toại nguyện mọi ước mơ
Còn về phần em
Hè năm nay em sẽ tích cực đan 1 số sản phẩm như (khăn ,áo,mũ ,giày tất ,trẻ em và khăn áo cụ
.già ) để đến mùa đông tổ chức đem tặng cho các cháu mồ côi và khuyết tật và các cụ già nghèo
khó neo đơn.
Vì vậy mà em rất thích món quà chị gửi tặng,
1 lần nữa cho em cám ơn .
nick yahoo của em
bachubietthuxanh01

493Vui Re: thời trang len tự tạo 15/2/2010, 06:01

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
CHÚC TOÀN THỂ CÁC THÀNH VIÊN TRONG DIỄN ĐÀN ĐAN MOC.NET .1 NĂM
MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG .NHÀ NHÀ HẠNH PHÚC .SỨC KHỎE DỒI DÀO .
CHÚC ĐAN MÓC .NET NGÀY 1 LỚN MẠNH .
VÀ HÔM NAY LÀ NGÀY LỄ TÌNH NHÂN _
CHÚC TOÀN THỂ MỌI NGƯỜI CÓ 1 TÌNH YÊU TRỌN VẸN .

Được sửa bởi ba_chu_bietthuxanh ngày 16/2/2010, 19:07; sửa lần 1.

494Vui Re: thời trang len tự tạo 16/2/2010, 18:01

snowflakes1810

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hj,cháu là thành viên mới, cũng mun học đan móc. Cháu phải mất mấy ngày mới dạo chơi xong nhà cô, rộng wa cô ah. Cháu đã đan đc mấy chiếc khăn để dùng và tặng cho bạn bè but toàn kiểu đơn giản thui. Cháu mun nhờ cô tư vấn giúp, cháu định đan 1 chiếc khăn giống khăn chữ H của cô tặng cho 1 bạn trai nhân dịp SN. Do lúc mua len cháu ko biết chọn màu nên đã lấy len màu den và nâu nhạt, but khi đan lên nhìn khăn tối màu wa.Vì thế cháu định đan khăn bằng màu nâu nhạt, cô giúp cháu nên đan kiểu gì cho đẹp ah? Cháu cảm ơn cô!
Chúc cô và gia đình năm mới dồi dào sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!

495Vui Re: thời trang len tự tạo 17/2/2010, 07:08

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Fffd381647fffd5373fffd1e5c3225fffd29fffdfffd
HOAIANH391990 ƠI cô nhìn thì đây ko phải là khăn đan mà là khăn móc đó cháu ạ .
cháu có biết móc không?

496Vui Re: thời trang len tự tạo 17/2/2010, 07:18

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
snowflakes1810 đã viết:Hj,cháu là thành viên mới, cũng mun học đan móc. Cháu phải mất mấy ngày mới dạo chơi xong nhà cô, rộng wa cô ah. Cháu đã đan đc mấy chiếc khăn để dùng và tặng cho bạn bè but toàn kiểu đơn giản thui. Cháu mun nhờ cô tư vấn giúp, cháu định đan 1 chiếc khăn giống khăn chữ H của cô tặng cho 1 bạn trai nhân dịp SN. Do lúc mua len cháu ko biết chọn màu nên đã lấy len màu den và nâu nhạt, but khi đan lên nhìn khăn tối màu wa.Vì thế cháu định đan khăn bằng màu nâu nhạt, cô giúp cháu nên đan kiểu gì cho đẹp ah? Cháu cảm ơn cô!
Chúc cô và gia đình năm mới dồi dào sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!
Cám ơn cháu vì lời chúc đầu năm .
bạn trai cháu mà trắng thì mầu nâu nhạt cũng đẹp lắm .
Cô cũng bắt đầu mở cửa nhà năm mói bằng 1 chiếc khăn nam đan tặng bạn .bạn cô là bộ đội nên
cô đã trọn mầu xanh như mầu áo
Còn kiểu thì khi cô đưa hình lên cháu thích thì cô hướng dẫn nha

497Vui Re: thời trang len tự tạo 17/2/2010, 17:29

snowflakes1810

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:
Cám ơn cháu vì lời chúc đầu năm .
bạn trai cháu mà trắng thì mầu nâu nhạt cũng đẹp lắm .
Cô cũng bắt đầu mở cửa nhà năm mói bằng 1 chiếc khăn nam đan tặng bạn .bạn cô là bộ đội nên
cô đã trọn mầu xanh như mầu áo
Còn kiểu thì khi cô đưa hình lên cháu thích thì cô hướng dẫn nha
Cháu cảm ơn cô! Cháu định đan khăn kiểu vặn thừng,but đan mãi chẳng đc, cô chỉ giúp cháu với!

498Vui Re: thời trang len tự tạo 18/2/2010, 07:04

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 20 Dsc00293xr
CHỊ THU HA ƠI .em sang nhà chị chơi thấy chiếc giỏ sách này của chị độc đáo quá .em chỉ cho con gái em biết thế là nó năn nỉ em móc cho nó .nó nói mà em ko thể từ chối " nếu con có chiếc giỏ này thì có lẽ là cái số 1 ở HÀ NỘI .MẸ thể hiện tay nghề hơn 20 năm cầm kim đan và kim móc của mẹ đi ".như em vẫn nói em thiên về đan nhìu hơn móc .NHƯNG máu nghề nghiệp của em nổi lên mà em nhìn hình này không biết bắt đầu từ đâu .chị giúp em nha .chị hướng dẫn cho em bên topic của chị ,em qua đó học .
Em cám ơn chị .
Hôm em đang đi xe máy ở trên đường thì nhận được điện thoại của chị .nhưng đường đông và đang có nguy cơ tắc dài dài nên em bỏ lỡ dịp nói chuyện cùng chị . khi về nhà em gọi lại cho chị thì không được .Em gửi số đt bàn của em vô tin nhắn của chị nha.
Thân .chào chị _quê nội của em cũng ở VŨNG TÀU.Nếu có dịp vô em sẽ ghé thăm chị.

499Vui Re: thời trang len tự tạo 18/2/2010, 07:26

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
snowflakes1810 đã viết:
Cháu cảm ơn cô! Cháu định đan khăn kiểu vặn thừng,but đan mãi chẳng đc, cô chỉ giúp cháu với!
Kiểu vặn thừng thì cô đã hướng dẫn ở topic này rồi cháu ạ .cháu xem và bắt đầu đan nhé .
liệu mầu nâu mà đan kiểu vặn thừng thì có già ko nhỉ so với tuổi bạn trai cháu .
đan độ 10 cm rồi kết luận nha

500Vui Re: thời trang len tự tạo 18/2/2010, 09:08

snowflakes1810

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:
Kiểu vặn thừng thì cô đã hướng dẫn ở topic này rồi cháu ạ .cháu xem và bắt đầu đan nhé .
liệu mầu nâu mà đan kiểu vặn thừng thì có già ko nhỉ so với tuổi bạn trai cháu .
đan độ 10 cm rồi kết luận nha
Hnay cháu sẽ đan thử,nếu ko hợp cháu lại tìm kiểu khác đan. Hjx,sáng hwa cháu vừa phải đi đưa tang bố của đứa bạn thân hồi học cấp 3 vì bị tai nạn,bjo vẫn còn bùn wa cô ah. Đúng là số phận con người ko biết trc đc.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 20 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 11 ... 19, 20, 21 ... 30 ... 40  Next