Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Rosa ơi, các bạn ơi, mình có 1 đống len sợi to, nó ghi nếu đan thì phải dùng kim đan số 10mm. Nhưng mình muốn móc, mà mình thử móc mấy loại khăn mẫu trên diễn đan bằng loại len ấy thì thấy nó xấu lắm, vì nó to đùng và cứng đơ, không được mềm mại.

Có bạn nào có mẫu khăn móc bằng len sợi to thì cho mình với nhé. Cho cả nam và nữ đều ok. Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm... Smile

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Rosa chưa tìm thấy mẫu móc, nhưng nếu bạn móc là phải dùng cây kim móc to lắm à, cho nó vừa với sợi len, đường kính kim móc cũng cỡ cỡ đường kính cây kim đan. Sao bạn không đan? Len sợi to đan khăn rất đẹp. :pf25:

http://www.danmoc.net

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cám ơn Rosa nhé, tại mình đang cần làm gấp để tặng mấy người bên gia đình chồng. Mà đan thì lâu lắm... hic... mỗi lần mình 1 cái đan khăn là mất 2 tuần là ít nhất... Mình mới học và biết căn bản một ít thôi. Hay bạn có mẫu khăn nào đan nhanh chỉ cho mình với... Mình cám ơn bạn nhiều lắm lắm.... Smile

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Mình thấy len sợi to thì đan mũi đơn giản thôi mới đẹp, có thể đan cốt 2/2 hoặc 1/1. Hoặc có mẫu Rosa thấy đan đơn giản mà đẹp nè:
Mẫu khăn đan bằng len sợi to????? A-110
http://www.danmoc.net/forum-f4/topic-t12-20.htm#994
Trong mẫu là len sợi vừa nhưng mình nghĩ đan len sợi to cũng sẽ đẹp, bạn thử xem.

Ở đây có một số mẫu khăn len sợi to.

Đan bằng mũi hình sóng:
Mẫu khăn đan bằng len sợi to????? Lento110

Mũi cốt 1/1
Mẫu khăn đan bằng len sợi to????? Lento310

Kết hợp nhiều mũi (hạt gạo, cốt 2/2, hình sóng, ...)
Mẫu khăn đan bằng len sợi to????? Lento210

Được sửa bởi Rosa ngày 6/11/2009, 18:18; sửa lần 1.

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ôi, cám ơn Rosa nhiều nhé, cái mũi hình sóng là đan toàn mũi xuốgn đúng không nhỉ? CÒn kết hợp nhiều mũi thì đan thế nào vậy Rosa? Rosa rảnh, chỉ mình với nhé... cảm ơn Rosa nhiều lắm... Smile

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chính xác, mũi hình sóng là đan toàn mũi xuống nên sẽ đan rất nhanh. Còn khăn kết hợp thì nhìn hình Rosa đoán là cứ đan 1 khúc mũi này thì mình chuyển đan sang mũi kia thôi, và chuyển luôn màu len. Các chỗ chuyển và đường viền mình sẽ may các đường trang trí vào cho nó giống trong hình. Các mũi dùng Rosa thấy trong hình là: mũi hạt gạo, cốt 2/2, mũi hình sóng.

Rosa chuyển topic này sang mục đan! :pf25:

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cám ơn Rosa thật thật nhiều nhé.... Smile Mình chẳng thấy nút cám ơn ở đâu để bấm cả, Smile

lik

lik
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị rosa ơi , cốt 1/1 là 1 lên 1 xuống ạ? E thấy cái khăn đó đẹp quá , mà lạ nữa love1

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
lik đã viết:chị rosa ơi , cốt 1/1 là 1 lên 1 xuống ạ? E thấy cái khăn đó đẹp quá , mà lạ nữa Mẫu khăn đan bằng len sợi to????? 717650
cốt 1/1 là 1p, 1k hay 1k,1p. Tương tự cốt 2/2 là 2p,2k hoặc 2k, 2p có trong kiến thức đan căn bản đó

lik

lik
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thanks bạn titi. Cũng hiểu nhưng mà thấy cái khăn đó nó lạ lạ nên ko biết có đúng không :)Hỏi lại kiểu đan cho đúng rồi bắt tay làm lun Razz

Jiy0ng

Jiy0ng
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ui chị Rosa ơi cái khăn cá 2 cái túi to kia hay thế.Chị dạy em đan với.Làm sao đan được 2 cái túi vậy?

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Lâu rồi mới vào diên đàn, mình đang được mấy cái khăn Rosa chỉ rồi, thanks nhiều nhé. Nhưng cái hình sóng kia mình cũng không biết đan có 2 cái túi thế nào. Chỉ cho mình với nhé, mình đang cho... mình... hi hi hi. Laughing

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Cái khăn có hai cái túi kia bạn chỉ việc đan khăn hình sóng bình thường nhưng bạn đan dài hơn, bạn muốn làm túi có độ dài bao nhiêu thì bạn đan tăng độ dài của khăn lên bấy nhiêu, 2 túi thì bạn tăng độ dài gấp đôi sau đó bạn gấp hai dầu của khăn bằng đúng độ dài của túi bạn muốn, khâu hai bên mép lại và lộn ngược ra thì thành khăn có túi luôn vì với khăn hình sóng hai mặt là như nhau nên bạn có thể gấp mặt nào cũng được. Mình viết hơi khó hiểu nhưng bạn cứ bắt tay vào làm là sẽ được

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mebean đã viết:Cái khăn có hai cái túi kia bạn chỉ việc đan khăn hình sóng bình thường nhưng bạn đan dài hơn, bạn muốn làm túi có độ dài bao nhiêu thì bạn đan tăng độ dài của khăn lên bấy nhiêu, 2 túi thì bạn tăng độ dài gấp đôi sau đó bạn gấp hai dầu của khăn bằng đúng độ dài của túi bạn muốn, khâu hai bên mép lại và lộn ngược ra thì thành khăn có túi luôn vì với khăn hình sóng hai mặt là như nhau nên bạn có thể gấp mặt nào cũng được. Mình viết hơi khó hiểu nhưng bạn cứ bắt tay vào làm là sẽ được
Cám ơn bạn nhiều nhé, rất dễ hiểu ạ. Smile Mình hiểu rồi. Mình sẽ bắt đầu làm. Smile

15Mẫu khăn đan bằng len sợi to????? Empty chị Rosa 11/11/2010, 10:06

candytrieu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em mới biết móc len thôi nhưng chị cũng chỉ cho em móc phần đầu khăn với , làm sao có mấy cái ria ria đó vậy em móc hoài mà không được??? xin chị chỉ giúp em !! thanks....

dinhdinhdangdang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Chính xác, mũi hình sóng là đan toàn mũi xuống nên sẽ đan rất nhanh. Còn khăn kết hợp thì nhìn hình Rosa đoán là cứ đan 1 khúc mũi này thì mình chuyển đan sang mũi kia thôi, và chuyển luôn màu len. Các chỗ chuyển và đường viền mình sẽ may các đường trang trí vào cho nó giống trong hình. Các mũi dùng Rosa thấy trong hình là: mũi hạt gạo, cốt 2/2, mũi hình sóng.

Rosa chuyển topic này sang mục đan! :pf25:

Bạn Rosa có thể cho mình link của mẫu này không. mẫu khăn đẹp quá mà chưa tìm ra cách đan. Cảm ơn nhiều nhé. happy1

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]