Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

samama

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Vì mình đan khăn này rồi nên có thể giúp bạn. Đây là phần mình dịch:

Hàng 0 (WS): 4 mũi hạt gạo, p2, k2 (3), p4, k2 (3), p2, k2 (3), p8, k2 (3), p2, k2 (3), p4, k2 (3), p2, 4 mũi hạt gạo.

Hàng 1 (RS): 4 mũi hạt gạo, Tw2, p2 (3), k4, p2 (3), Tw2, p2 (3), k8, p2 (3), Tw2, p2 (3), k4, p2 (3), Tw2, 4 mũi hạt gạo.

Còn đây là khăn mình đan party2
Em muốn hởi về mẫu khăn M028 - Page 2 Dsc_0210

Chị ơi em muốn hỏi là Hàng 0 đan 4 mũi hạt gạo tức là Lên-xuống-lên-xuống
vậy đến hàng 1 lại đan 4 mũi hạt gạo tức là xuống-lên-xuống-lên phải ko ạ ?

hanna_ls

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thế còn Tw2 ạ. mình đọc mãi mà ko hiểu. bạn nào biết có thể hướng dẫn cụ thể, hoặc gửi giúp mình cái video dc ko? thanks nhìu nhìu.

vanvu18

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cũng đang muốn hỏi cái này. đan Tw2 nó tăng 2 mũi mỗi lần đan. Như thế có đúng không ạ?

hong86

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hàng thứ 8 tăng thêm 6 mũi giữa 4 mũi đầu và 4 mũi cuối – được 44 (50) mũi.

bạn nào giải thích đoạn này giúp mình đi. Không hỉu gì cả huhuhu

storm0flove

storm0flove
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Zurich Scarf
Em muốn hởi về mẫu khăn M028 - Page 2 350x500xzurich_1_lg.jpg.pagespeed.ic.NP6cO3lkIS

Nguồn: http://www.naturallycaron.com/projects/zurich/zurich_1.html
Link download: http://www.naturallycaron.com/projects/zurich/zurich.pdf

samama đã viết:Chị ơi em muốn hỏi là Hàng 0 đan 4 mũi hạt gạo tức là Lên-xuống-lên-xuống
vậy đến hàng 1 lại đan 4 mũi hạt gạo tức là xuống-lên-xuống-lên phải ko ạ ?

Mũi hạt gạo (moss stitch)
4 mũi hạt gạo: K1, P1, K1, P1, các dòng sau cũng đan K1, P1, K1, P1.
(Giả sử mặt trước là K1, P1, nhìn mặt sau sẽ thành P1, K1. Vậy phải đan K1, P1 mới thành hạt gạo.)

hanna_ls đã viết:thế còn Tw2 ạ. mình đọc mãi mà ko hiểu. bạn nào biết có thể hướng dẫn cụ thể, hoặc gửi giúp mình cái video dc ko? thanks nhìu nhìu.

Tw2: 2 mũi tạo ra 2 mũi (ko tăng giảm mũi)

hong86 đã viết:Hàng thứ 8 tăng thêm 6 mũi giữa 4 mũi đầu và 4 mũi cuối – được 44 (50) mũi.

bạn nào giải thích đoạn này giúp mình đi. Không hỉu gì cả huhuhu

Tăng 3 mũi giữa 4 mũi đầu và tương tự 3 mũi giữa 4 mũi cuối.
Nghĩa là bạn phải tăng 1 mũi vào giữa các mũi 1-2, 2-3 và 3-4.
Cách tăng thì có rất nhiều cách, đây là 1 ví dụ kfb (Knit in the Front and Back):

Như vậy bạn phải đan kfb vào mũi 1, mũi 2 và mũi 3, mũi 4 đan bình thường.

hong86

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ôi cảm ơn bạn nhiều nhé. Tớ đang đan cái Column of leaves,cố đan cho xong rùi chuyển sang khăn zurich nè

hong86

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ôi. Sao tớ đan mà nó chẳng ra đường nét j. Mũi đan cứ rối hết cả, ko ra hình gì luôn. Mà tớ làm y như hướng dẫn mà huhuhuuu
Bạn nào đan thành công rồi làm clip hướng dẫn tớ với Sad( oa oa oa

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2