Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

bonnieju

bonnieju
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em xin chào cả nhà em là lính mới tò te của diễn đàn mình ạ.
Tình hình là em đang móc một cái khăn gió ấm cho anh iu. Khăn có chữ Canada và hình cái marble leaf giống như cờ Canada vậy. Em đã có pattern lấy từ internet, nhưng khổ quá không biết làm len như thế nào cho thích hợp nữa, tháo đi làm lại 2 tuần nay rồi. Em muốn khăn phải thật mềm mại và đủ ấm. Nhưng để móc được chữ và hình lá thì phải đổi màu len, mà đổi màu len cho khéo thì em chỉ biết làm mũi bính hoặc mũi đơn thôi, rốt cuộc làm cho cái khăn nó cứng đơ đơ ra Móc khăn có chữ và hình. Giúp em với!!!! 870103 các chị cao thủ ơi tư vấn cho em với em rất biết ơn (cái khăn cực kỳ ý nghĩa đối với em!! Móc khăn có chữ và hình. Giúp em với!!!! 33956 )
1. Khăn có chữ và hình như thế thì dùng mũi móc nào là thích hợp nhất ạ?
2. Để chuyển màu len cho thật đẹp không bị phát hiện các chị có bí quyết gì không ạ? Em làm theo video clip hướng dẫn nó bảo dấu sợi len còn lại vào các mũi móc sau nhưng sau khi xong phần lá cờ (len đỏ và len trắng) thì nhìn kỹ thấy len đỏ lẫn trong len trắng trông xấu không thể tả Móc khăn có chữ và hình. Giúp em với!!!! 41583

Mẫu khăn hoàn chỉnh đây ạ

Móc khăn có chữ và hình. Giúp em với!!!! P4190073

conmeothu5

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cũng chẳng biết kiểu này lắm chị ạ!!!!
Nó là khăn dệt. Nếu muốn đan khăn chữ chị tìm ở diễn đàn ý

bonnieju

bonnieju
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình đã tìm được nguyên liệu để làm khăn rồi. Sau cả tuần ròng rã mua len, mua được 1 đống len đẹp nhưng dày quá ko làm khăn được. Của đáng tội len mắc nên tốn quá trời tiền. Cuối cùng mình quay về len hai sợi nhỏ, chập làm đôi cũng ra được cái khăn với hình chiếc lá rất xinhMóc khăn có chữ và hình. Giúp em với!!!! 22578 . Khăn mềm rồi nhưng mỗi tội mềm quá nên không được manly lắm Móc khăn có chữ và hình. Giúp em với!!!! 848776 Sau khi hoàn tất sẽ post hình khăn cho các bạn tham khảo nhé Móc khăn có chữ và hình. Giúp em với!!!! 251874

GauLun

GauLun
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Bạn ơi, bạn có thể post chart cái khăn ấy lên forum ko? Mình cũng đang định làm một cái khăn đây Smile

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]