Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hỏi về đan mũ em bé Empty Re: Hỏi về đan mũ em bé 14/12/2009, 16:11

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình rất thích đan mũ cho con trai mình. Ấy vậy mới lên mạng để tìm và có cơ duyên với diễn đàn chúng mình. Tuy nhiên, các mẫu mũ trẻ em trên diễn đàn chưa được phong phú lắm.
Mình tìm trên trang ebbac được mấy mẫu mũ của trẻ con đẹp quá. Mình post vào mục này không biết có đúng không, có gì chị Rosa chỉnh lại giúp mình nhé
Hỏi về đan mũ em bé Ms186
Hỏi về đan mũ em bé M46

Hỏi về đan mũ em bé M89
(Nguồn: Enbac.com)
đang post dở và có rất n hiều théc méc cho mấy hình này, tính nhờ chị Rosa và các chị giúp cho em với nhưng mà đang bị gọi đi họp, lát về em tổng hợp lại và hy vọng sớm nhận được hướng dẫn của mọi ngừoi để tặng con trai 1 cái mũ thật là ưng ý Smile

2Hỏi về đan mũ em bé Empty Re: Hỏi về đan mũ em bé 14/12/2009, 17:33

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hỏi về đan mũ em bé 10707069Hỏi về đan mũ em bé Ms202Hỏi về đan mũ em bé M45
Hỏi về đan mũ em bé M14o
em có chung thắc mắc cho mấy mẫu này như sau:
1. Thực tế, em đã đan dược mẫu mũ M002 rồi nhưng mà đan thụ động theo chat, chưa tư duy được. Với mấy mẫu mũ này, em thấy có phần chóp tạo thành các đường gân, vậy có áp dụng được cách đan của mẫu mũ M002 không ah?
2. Mẫu số 09 này hình như không phải thêm mũi giảm mũi thì phải, đan dòng lên dòng xuống. Phần thắt ở dưới có phải có cách đan khác để tạo dáng thắt lại hay không?
3. Mẫu 45 và 46, làm thế nào để tạo nếp được nghiêng về 1 bên, có giảm mũi không?
4. Còn mẫu số 89, vì hình nhỏ quá nên không biết đan hay móc, em rất thích mẫu này
Hy vọng mọi người tư vấn giúp em với. Cảm ơn cả nhà

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]