Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

thoayeu1991

thoayeu1991
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

cundien1990

cundien1990
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình nhìn mẫu khăn bạn hỏi khá giống mẫu đan M008 của diễn đàn đó bạn. Bạn thử vô mẫu đan coi xem sao. bounce

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
theo mình kiểu đan này sẽ như sau ( nếu mình ko nhìn nhầm cách đan khăn này thế nào ạ 584639 )

cứ 4 mũi thành 1 trái tim , chỉ đan = mũi K

dòng 1 : đan mũi K thay vì vắt 1 vòng thì ta vắt 3 hay 4 vòng ( cái này tùy thuộc bạn muốn đan trái tim to hay nhỏ )

dòng 2: lấy 4 mũi đan theo thứ tự 3-4-1-2 ( tức là đan mũi thứ 3 vòng qua đầu mũi 1 và 2 . ) Lần lượt như thế cho tới hết dòng.

dòng 3 : đan 1 dòng mũi K

sao đó lặp lại dòng 1 - 2 - 3

bạn đan thử coi

chứ mình cũng ko chắc nó có đúng mẫu bạn muốn ko nữa.

p/s : mình cũng bít 1 vài kiểu đan lên hình trái tim gần giống thế kia. Bạn muốn thì pm mình nha.

thuhien13990

thuhien13990
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đan trái tim mà, hihi, cái này tớ cũng bít làm

thuhien13990

thuhien13990
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đầu tiên là lấy mũi nè. lấy mũi chia hết cho 4 + 2.
dòng 1: đan tất cả là mũi xuống nhưng từ mũi thứ 2 tới mũi áp chót thì cuốn 2 vòng vào mỗi mũi.
dòng 2: mũi đầu đan xuống, tiếp tục lấy 4 mũi, bỏ dây ra. rồi lấy que bên trái lấy 2 mũi đầu của 4 mũi vừa vắt sang, như là cho nó luồn qua nhau ấy. Laughing. rồi đan xuống để lấy lại 4 mũi vừa mất. Laughing. tiếp tục cho tới mũi cuối, lại đan mũi xuống bt.
dòng 3: như dòng 1.

thoayeu1991

thoayeu1991
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cảm ơn 2 bạn nhá.may là mình cung biết đan kiểu trái tim đó.nhưng chỉ đan trái tim 2 sợi thôi.nếu k biết mà nhìn 2 bạn viết thôi chắc mình cũng k hiểu đâu.cái kiểu này k nhìn tận nơi thì chịu.hi

thoayeu1991

thoayeu1991
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhân tiện hỏi 2 bạn luônhttp://enbac2.vcmedia.vn/up_new/2009/12/19/item/99/98814/20091219103639_xinh_xinh___036.jpg
cách đan khăn trái tim này sao cho đều đây.mình đan toàn bị lệch thôi.hix

sallabillkara

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
kiểu đó chẳng fai là 2 sợi chập lại thành 1 trái tim sao. đơn giản mà
bạn chỉ cần lấy số mũi chia hết cho 2, mũi đầu và mũi cuối k đan, chỉ đan những mũi ở giữa thôi, như vậy sẽ k bị lệch

thoayeu1991

thoayeu1991
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đan thử rồi, sao nó k đẹp dc như hình nhỉ.nó cứ xít xít sao ý cách đan khăn này thế nào ạ 870103

sallabillkara

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao lại xít được.mình vẫn đan được mà, bạn thử kiểm tra lại xem, nếu có thể, bạn chụp ảnh rồi up lên mình coi

thoayeu1991

thoayeu1991
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cách đan khăn này thế nào ạ Picture012-3nó giống như của cô bachubietthuxanh thế này ạ.cái phần nối liền trái tim ý.nó cứ 1 cục.trên hình chỉ có 1 dòng nhìn thanh thoát hơn

12cách đan khăn này thế nào ạ Empty Em thử xem nhé 18/1/2010, 07:57

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Muốn nó không cục cục như thế thì khi kết thúc hàng hoàn thành trái tim thì em đừng đan thêm 1 hàng nữa mà hãy đan hàng trài tim tiếp theo luôn ấy. Có hiểu ko nhỉ? Nghĩa là sau khi đan hàng mà theo trật tự 3-4-2-1 ấy thì em đan tiếp hàng quấn len 2 vòng luôn ấy. Thử xem nhé, chúc thành công! cách đan khăn này thế nào ạ 31898 cách đan khăn này thế nào ạ 9273 cách đan khăn này thế nào ạ 646716 cách đan khăn này thế nào ạ 568371

thoayeu1991

thoayeu1991
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
leluong đã viết:Muốn nó không cục cục như thế thì khi kết thúc hàng hoàn thành trái tim thì em đừng đan thêm 1 hàng nữa mà hãy đan hàng trài tim tiếp theo luôn ấy. Có hiểu ko nhỉ? Nghĩa là sau khi đan hàng mà theo trật tự 3-4-2-1 ấy thì em đan tiếp hàng quấn len 2 vòng luôn ấy. Thử xem nhé, chúc thành công! cách đan khăn này thế nào ạ 31898 cách đan khăn này thế nào ạ 9273 cách đan khăn này thế nào ạ 646716 cách đan khăn này thế nào ạ 568371
e hiểu rồi ạ.thanks chị

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]