Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

41Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty Re: Đan khăn mẫu hoa cúc 15/9/2011, 13:24

thanhtrinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hi chị Rosa, cho e hỏi một chỗ :
" Dùng que đan phải lấy ra 5 mũi, mỗi mũi sẽ có chiều dài hơi dài dài, vì mình đã quấn 3 vòng len vào mũi đan này ở dòng trước.
Chuyển hết 5 mũi này sang que đan trái".
Em ko hiểu chỗ này cho lắm. có phải là 5 mũi đang ở que trái mình chuyển qua que phải ko? rồi sau đó lại chuyển qua que trái??e ko hiểu lắm chị có thể giải thích dùm e ko?
E cảm ơn ạ ! nherang

42Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty Re: Đan khăn mẫu hoa cúc 15/9/2011, 20:03

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thanhtrinh đã viết:Hi chị Rosa, cho e hỏi một chỗ :
" Dùng que đan phải lấy ra 5 mũi, mỗi mũi sẽ có chiều dài hơi dài dài, vì mình đã quấn 3 vòng len vào mũi đan này ở dòng trước.
Chuyển hết 5 mũi này sang que đan trái".
Em ko hiểu chỗ này cho lắm. có phải là 5 mũi đang ở que trái mình chuyển qua que phải ko? rồi sau đó lại chuyển qua que trái??e ko hiểu lắm chị có thể giải thích dùm e ko?
E cảm ơn ạ ! nherang
Em hiểu thật đơn giản là vì 1 mũi đan mình quấn 3 vòng nên giờ mình dùng kim phải để kéo ra thành 1 mũi dài hơn. Kéo qua được 5 mũi dài thì chuyển 5 mũi đó về kim trái lại để đan nhập 1k, vừa đồng thời tạo thêm 4 mũi mới để số mũi đan không bị giảm( theo chart hướng dẫn). Xong lại kéo 5 mũi tiếp...

43Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty Re: Đan khăn mẫu hoa cúc 16/9/2011, 15:34

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to

44Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty Re: Đan khăn mẫu hoa cúc 12/11/2011, 14:06

luong1108

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà!!!
Các bác ơi em muốn đan khăn tặng bà nhưng không biết đan theo mẫu nào cho hợp lý, mong các bác tư vấn cho em, có mẫu và cách đan thì gửi luôn cho em nhé
Cảm ơn các bác nhiều!!!

45Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty Re: Đan khăn mẫu hoa cúc 12/11/2011, 14:40

duongthithu

duongthithu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình thấy nếu đan cho bà thì đan khăn hình tam giác thì hợp hơn. ko thì hình vuông hoặc quây tròn cũng ok.

46Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty Re: Đan khăn mẫu hoa cúc 12/11/2011, 16:46

luong1108

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn có mẫu k up lên cho mình coi nhé
đan hình tam giác thì mình lại không biết chiết mũi
có cái nào đơn giản mà lại mềm mại không?
Cảm ơn bạn nhiều!!!

47Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty đan hoa cúc 18/11/2011, 22:16

kulkul_miu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Penny đã viết:Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Hnhnh0059 hướng dẫn mình chi tiết mẫu này đk k rosa.

48Đan khăn mẫu hoa cúc - Page 3 Empty Re: Đan khăn mẫu hoa cúc 19/11/2011, 08:35

luong1108

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bác nào có kiểu đan, móc khăn hình tam giác chỉ dẫn em với nhé, em muốn đan tặng bà nhưng lại không biết đan kiểu gì Smile Các bác giúp em với nhé
Em cảm ơn nhiều!!!

yumiko1910

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người ui, nhân tiện cho mình hỏi lun, dùng loại len nào để đan hoa cúc là hợp nhất???

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2