Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Thắc mắc đan áo có nón 24/3/2010, 21:15

Beteo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
làm ơn chỉ cho mình cách se sợi khi đan nón của áo len có nón đi.

2Thắc mắc Re: đan áo có nón 24/3/2010, 23:26

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình không hiểu ý của bạn nói "se sợi". Hình như bạn đang muốn nói đến việc gầy mũi có phải không? Gầy mũi để đan phần mũ của áo len có mũ phải không? Nếu đúng vậy, mình nghĩ bạn đan xong phần thân áo rồi thì khâu ráp cầu vai lại, rồi khều lấy mũi ở rìa mép cổ, bắt đầu từ phần trung tâm của cổ thân trước, dọc theo mép trái sang tới mép bên phải rồi đan lên, sao cho đạt độ dài vừa ý.
Không biết có đúng ý bạn không..

3Thắc mắc đan áo có nón 12/4/2010, 19:38

Beteo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đan nón luôn rồi nhưng k
biết phải kết đỉnh nón lại như
thế nào

4Thắc mắc Re: đan áo có nón 13/4/2010, 06:58

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình nghĩ bạn chỉ cần đan kết thúc như bình thường rồi khâu ráp đỉnh mũ lại là được. Hai kỹ thuật này đều có trong phần kiến thức cơ bản rồi đấy. Khâu giống như phần khâu cầu vai áo ấy. Nếu cầu kỳ hơn một chút thì bạn chiết phần chóp mũ cho nó tròn tròn một chút bằng cách chia đều số mũi và chiết ở phần trung tâm sang 2 bên. Không thì để chóp vuông cũng vẫn đẹp.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]