Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Forever !!! Empty Forever !!! 30/3/2010, 10:39

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Tham gia diễn đàn cũng được một thời gian nhưng thấy chị em xây nhà thik quá hà, nhưng vì mới biết đan, móc nên chỉ có được mấy cái trứng muỗi đơn giản thui. Hum nay bon chen trình làng cùng những cây cổ thụ của chị em, mong chị em đừng chê nha , xí hổ quá hà Forever !!! 870103
Đây là chiếc khăn đầu tay của mình,đan tặng BF mới biết đan nên chỉ đan được kiểu này thui
Forever !!! 7842nh0001
Khăn quàng nơ đan tặng mẹ
Forever !!! 7842nh0003
Mẫu đan hoa cúc
Forever !!! 7842nh00
Cái này đan tặng mẹ của BF, len do BF chọn, hơi trẻ nhỉ
Forever !!! 7842nh
Cái mũ đầu tiên đan cho chính mình nhưng chưa đội lần nào, hixForever !!! 7842nh000
Tuy hok có gì giỏi nhưng lại thik bon chen, đây là bức tranh thêu đầu tiên, thêu trong vòng nửa tháng Forever !!! 41583
Forever !!! 7842nh0007

2Forever !!! Empty Re: Forever !!! 30/3/2010, 10:46

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Forever !!! 7842nh0008n
Lên khung nó thế này này, nhưng vì cần gửi về quê gấp nên không đi đặt khung được vì phải 1,2 ngày sau mới lấy, thế là ra mua 1 cái khung và mua bo về tự cắt, hix ... Bo là do BF cắt đó nên không được đều lắm nhưng cũng tự an ủi vì là do tự làm, ý nghĩa hơn khi tặng Forever !!! 396640

Được sửa bởi Siny ngày 31/3/2010, 08:47; sửa lần 1.

3Forever !!! Empty Re: Forever !!! 30/3/2010, 11:15

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Không ngờ Siny thêu đẹp quá.Khâu này chị thích nhưng dốt lắm,em thêu bằng mũi chử thập ?Mua hình mẩu ở đâu vậy,có kèm theo chỉ thêu kg? Giúp chị với,cám ơn em nhiều

4Forever !!! Empty Re: Forever !!! 31/3/2010, 08:44

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thuha09 đã viết:Không ngờ Siny thêu đẹp quá.Khâu này chị thích nhưng dốt lắm,em thêu bằng mũi chử thập ?Mua hình mẩu ở đâu vậy,có kèm theo chỉ thêu kg? Giúp chị với,cám ơn em nhiều
Em thêu chữ thập đó chị ạ. Em mua kit o shop Lena đường Tân Lập, gần chợ Tân Bình, địa chỉ này em biết được ở bên Hội Thêu Thùa. Nếu mua kit thì trong đó có mẫu và chỉ thêu luôn ạ. Còn nếu không chị có thể mua riêng từng thứ cũng được, chỉ, mẫu và vải thêu đều có bán riêng hết đó chị. Nếu thêu ít thì mua kit sẽ tiện hơn vì sẽ không dư chỉ nhiều, mua riêng từng thứ thì rẻ hơn được tí nhưng chỉ dành cho ai thêu nhiều thôi vì mình không biết mỗi bức tranh phải cần bao nhiêu chỉ cho đủ, sẽ mua dư nhiều mà không làm gì thì uổng lắm đó chị, em nghe nói có những mấy trăm màu chỉ luôn đó.
Chị thêu thử đi, đây cũng là bức đầu tiên của em đó, lúc đầu mua về cũng hơi lo nhưng thêu riết cũng quen hà, thấy cũng không khó như mình nghĩ. À chỗ đó còn có người hướng dẫn thêu nữa đó chị, đang thêu mà không hiểu chỗ nào có thể mang lên hỏi cũng được. Cô đó cũng dễ tính lắm chị à
Chúc chị sớm có tác phẩm đầu tay chị nhé ! Forever !!! 33956

5Forever !!! Empty Re: Forever !!! 31/3/2010, 11:29

ZonZon_anhduy

ZonZon_anhduy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thêu đẹp thiệt đó bạn à. Mình cũngn biết đc đó, nhưng xa nhà mình lắm...he...he...nên lười quá...bữa nào rảnh mình sẽ tập thêm phần thêu này...Tặng bạn bó hoa nè... Forever !!! 847731

6Forever !!! Empty Re: Forever !!! 31/3/2010, 11:37

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Cám ơn em nha.Sao chị vào hội thêu thùa kg được,máy em có được kg?

7Forever !!! Empty Re: Forever !!! 31/3/2010, 13:42

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em cũng không vào hoitheuthua được hơn 1tuần nay rùi Forever !!! 358726

8Forever !!! Empty Re: Forever !!! 1/4/2010, 08:40

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cảm ơn zonzon nha, bữa nào bạn mua về thêu thử đi, cũng thú vị lắm đó, thêu xong nhìn thích lắm.
Em cũng ko vào được mấy chị à, bên đó bị lỗi hay đang nâng cấp gì đó, buồn ghê Forever !!! 358726

9Forever !!! Empty Re: Forever !!! 4/4/2010, 23:03

kem.nhocvip

kem.nhocvip
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi có thể dạy e cách đan cái mũ ko? nhìn xinh quá mà e ko biết đan sao hết Forever !!! 870103

http://me.zing.vn/kem_vanila/profile

10Forever !!! Empty Re: Forever !!! 5/4/2010, 18:48

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
[/code]
kem.nhocvip đã viết:chị ơi có thể dạy e cách đan cái mũ ko? nhìn xinh quá mà e ko biết đan sao hết Forever !!! 870103
Chị không biết cách chèn link sao hết ah, huhu e bít ko chit chị đi Forever !!! 41583

11Forever !!! Empty Re: Forever !!! 6/4/2010, 00:02

kem.nhocvip

kem.nhocvip
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[/quote]
Chị không biết cách chèn link sao hết ah, huhu e bít ko chit chị đi Forever !!! 41583[/quote]

lúc chị viết comment thì ngay phía trên ô viết comment có 2 hàng biểu tượng, chị nhấp chuột vào biểu tượng có hình móc xích ấy
trên diễn đàn cũng có hướng dẫn nè, chị vào xem thêm nha Smile
http://www.danmoc.net/forum-f11/

12Forever !!! Empty Re: Forever !!! 9/4/2010, 18:17

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Spoiler:

Chị làm theo hướng dẫn của Rosa, không biết thế này đã đúng chưa, nhưng dù sao cũng up lên đc rùi, hix

13Forever !!! Empty Re: Forever !!! 15/4/2010, 09:48

kem.nhocvip

kem.nhocvip
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Siny đã viết:
Spoiler:

Chị làm theo hướng dẫn của Rosa, không biết thế này đã đúng chưa, nhưng dù sao cũng up lên đc rùi, hix

cảm ơn ss nhìu nha. em đan thử mới được, em thích mấy kiểu mũ đó lắm Forever !!! 584639

14Forever !!! Empty Re: Forever !!! 15/4/2010, 21:36

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ừ chị cũng thích lắm nhưng chỉ có mỗi kiểu đó thôi. Em có kiểu nào thì chỉ chị với nhé Forever !!! 33956

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]