Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 10 ... 17  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 17 trang]

51Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 17/8/2010, 11:10

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Len Mỹ và len Nhật chị mua ở đâu vậy chị ? Len Việt mà chị móc bóng ghê . Em móc xong cứ thấy nó bị xù lông . Em thích len chị móc vì thấy rất bóng và đẹp . Em vừa móc xong con hươu nho nhỏ , Để tối nay em chụp hình rồi post lên cho chị xem nha . Em cám ơn chị đã động viên cho em . Em chúc chị khỏe .

52Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 17/8/2010, 22:41

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Gởi NAN:
Chị mua len Mỹ trên ebay nhờ cháu bên đó gởi về đây, mua len Nhật ở nhà bà Phi ở Phú Nhuận đó. Lena shop ở quận Tân Bình có bán len ngoại của Đức, Ý, Mỹ nhưng giá mắc lắm, 1 cuồn len hiệu Red Heart 100k/cuồn 198gr, Baby step 70k/cuồn 100gr, Vanna Choices 60k/cuồn 100gr, Lionwool cũng 100k/cuồn 100gr.
Chị mua trên mạng ebay.com người ta bán cả lô hàng thì mua chung chung vậy rẻ hơn, như chị mới chọn 1 lô 10 cuồn (đủ thứ màu)tính luôn tiền ship trong nước Mỹ là USD17.95 (bằng 342k) rồi cháu chị sẽ gởi về VN phí khoảng USD10/kg cộng chung rồi chia ra 10 cuồn là 54k/cuồn, vẫn rẽ hơn mua ở Lena shop. Em vào ebay.com rồi gõ knitting yarn nó sẽ hiện ra rất nhiều len, chị rất thích vào crochet hook để xem kim móc và kim đan, ghiền lắm nhỏ ơi.

http://www.myhobby.vn

53Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 17/8/2010, 23:32

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Gởi BACHU BIETTHUXANH:

aaaa!!! Rồng ghé nhà tôm mà tôm không hay, em bận bịu mua bán mà bị mất ngũ thì mắt bị quầng thâm xấu lắm đó, mỗi khi chị bị khó ngũ thì chị lấy miếng dán salonpas dán vào 2 bên vai là ngũ được ngay, em làm thử đi, chị không thích dùng thuốc ngủ.
Chị cũng thích lang thang vào nhà người khác ngấm nghía sản phẩm của các bạn hay là đọc các lời phê bình (hầu như chỉ khen, mình yêu các bạn quá he he).
Chúc ngủ ngon nhe bachu-bietthuxanh.

54Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 18/8/2010, 05:20

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Ồ Ô Ố ...CHỊ À ,KHÔNG PHẢI RỒNG ĐẾN NHÀ TÔM ĐÂU ,MÀ LÀ TÔM LẠC LÕNG ĐẾN NHÀ RỒNG ĐÓ MÀ .
EM CŨNG KO BAO GIỜ DÙNG ĐẾN THUỐC NGỦ .BÍ QUYẾT CỦA CHỊ EM SẼ THỬ .MÕI KHI CÓ CHUYỆN SUY NGHĨ LÀ EM LẠI VẬY LẠI LANG THANG TRÊN CÁC TRANG ĐAN MOC RỒI TÌM CẢM HỨNG SÁNG TẠO VÀ LẠI ĐAN ...VÀ LẠI LẶNG LẼ KHÓC DẤU CHỒNG DẤU CON.........

55Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 18/8/2010, 09:14

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ để em vào xem , em thích len của chị móc quá . Có lần em vào SG có ghé Shop Lena mà thấy len nhiều quá em ko biết mua loại nào nên em chỉ mua ít đồ thêu rồi về , tiếc quá . Em thì ko biết tên các loại len , đi mua thấy len nào đẹp thì chọn thôi . Len Nhật chị thấy móc có đẹp bằng len chị mua ở Mỹ ko chị . Sau này em có thể nhờ chị lựa len mua giúp dùm em ko chị . Em có người nhà ở Mỹ trong năm nay có thể sẽ về , ko biết cách mua làm sao vậy chị . Thanks chị nhiều nha.

56Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 18/8/2010, 21:16

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Nhà cô vui và nhiều màu sắc sinh động, cho con góp vui với cô nhé! Con mới làm quen diễn đàn, có gì chỉ bảo con nghen, cô!

57Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 18/8/2010, 22:20

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to

Gởi NAN:
Cho Nan một link thí dụ nhưng đừng mua nhe mớ len này bán mắc, xem cho biết ebay bán hàng thôi
http://cgi.ebay.com/Large-ASSORTED-Lot-of-CROCHET-THREAD-Mixed_W0QQitemZ310233749167QQcategoryZ36589QQcmdZViewItemQQ_trksidZp3286.m7QQ_trkparmsZalgo%3DLVI%26itu%3DUCI%26otn%3D3%26po%3DLVI%26ps%3D63%26clkid%3D6315352226959452602

còn mớ len này là chị đang nhờ mua
http://cgi.ebay.com/Mixed-Lot-of-Yarn-10-Skeins-Mixed-Makers-Mixed-Weights_W0QQitemZ130337516797QQcategoryZ36589QQcmdZViewItemQQ_trksidZp2709.m263QQ_trkparmsZalgo%3DSIC%26its%3DI%26itu%3DUCI%252BIA%252BUA%252BFICS%252BUFI%252BDDSIC%26otn%3D36%26pmod%3D140412752929%26ps%3D63%26clkid%3D6315105463106719530

Len Nhật lên sản phẩm đẹp nhưng lúc mình móc thì hơi bị đau tay vì sợi len cứng, len Mỹ và Đức mềm và có độ đàn hồi, móc rất êm tay, không đau tay. Mua hàng online chỉ nhìn bằng mắt thôi nên không biết chắc hàng có như ý mình hay không, nên mua hên xui he he. Chào NAN nhe.

58Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 18/8/2010, 23:56

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nhà của Therese.asia - Page 3 4905055606_f63cd3e81f

Mẫu con cáo trình làng thêm một em vào vườn thú của Therese.

59Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 19/8/2010, 07:51

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Chào cô, con cáo của cô đẹp quá và màu len rất đẹp ạ, dạo này cháu đang đan áo váy cho bé con nhưng hai hôm nay bé con lại ốm nên dự án của cháu bị ngừng lại, cháu nóng lòng muốn khoe sản phẩm cùng mọi người mà k được.
Cháu muốn hỏi cô là nếu mua len ở trên ebay thì họ có gửi đến nơi cho mình không cô?

60Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 19/8/2010, 08:36

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cám ơn chị . Em sợ len nào móc đau tay lắm vì ngón cái của em móc nhiều quá nó hay bị đau , nên móc 1 chút là phải nghỉ , thành ra móc chậm lắm chị ơi . Màu len chị móc tươi và đẹp quá chị , em rất thích . Em có mấy cuộn len người nhà bên Úc đem về tặng cách đây mấy năm . Nhưng màu nhạt lắm , em để hoài ko biết móc gì . Để em chụp hình chị góp ý giúp em xem móc gì thì đẹp nha chị .Em cám ơn chị nhiều lắm . Hôm qua em định xây nhà , mà úp hình ko được , sáng này vào úp tiếp mà cứ báo lỗi hoài.

61Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 19/8/2010, 09:32

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to

Gởi MEBEAN:
Có ebay.vn mebean vào đó xem họ viết bằng tiếng Việt, mình muốn mua món nào thì dăng ký để họ báo giá trọn gói tính các thuế và phí ship về VN, nhưng mắc lắm lắm luôn. Nếu mình có người nhà hay bạn bên Mỹ thì họ mua xong gởi bưu điện về cho mình thì giá thành rẽ hơn là nhờ ebay.vn gởi, mebean vào trang chủ ebay.com, nhìn xuống cuối trang có tên các nước cho mình chọn, cô nhờ thằng cháu ở Australia mua bộ kim móc gổ và sách dạy đan móc tính ra cũng bằng giá sách ở đây bán, kim móc thì 26k/cây bộ 12 cây từ số 3 đến 10
http://cgi.ebay.com/13-bamboo-crochet-hooks-Afghan-Tunisian-12size-D-P-hook-/370419595954?pt=LH_DefaultDomain_0

Cô thích vào ebay xem len và kim đan móc, thời gian rãnh là móc và vào ebay he he

62Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 19/8/2010, 09:58

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Dạ, cháu cảm ơn cô, cháu có cô bạn ở Canada nhưng cháu nghĩ là cô ấy mới sang chắc chưa rành những đồ này lắm, cháu sẽ thử Ebay.vn xem sao.

63Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 23/8/2010, 21:59

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nhà của Therese.asia - Page 3 4920308486_ba02694c5e

Mèo lười nằm ngũ.

64Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 24/8/2010, 16:24

saokhue

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Vào nhà cô thấy thú nhồi bông to to không ah, thích thật. Con cũng móc thú nhồi bông mà nhỏ xíu hoặc vừa vừa thôi. Chúc cô ngày càng có nhiều sản phẩm dễ thương!!!

65Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 4/9/2010, 21:16

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nhà của Therese.asia - Page 3 4956550459_046fd6b093
Đây là gấu tháng 5 của a year of Teddy bear, nhưng vì hết len nên tay áo và áo hơi ngắn, các bạn đừng cười.

Nhà của Therese.asia - Page 3 4956553029_e16e7d6179
đây là giỏ em heo hồng.

Nhà của Therese.asia - Page 3 4956555607_8e1535e685
Heo hồng và thỏ trắng.

66Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 5/9/2010, 06:25

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Con gái em rất thích thăm nhà chị và nhà chị THUHA09 nó cứ ngắm miết các đồ móc của các chị rồi lại trầm trồ bái phục nó bảo : Sao các bác ở mn móc đẹp thế nhỉ . và lại mang chiếc giỏ của chị THUHA09 gửi tặng cho ngám nghíá và lại nói : Mẹ chẳng chịu học móc gì cả .
Em chỉ cười mà nói rằng : đó là sở đoản của mẹ .Nhưng năm nay em sẽ quyết tâm học móc giỏ thú để bầy thêm vào hàng quần áo của em cho sinh động và phong phú ...

67Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 5/9/2010, 11:48

miss.trang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cháu chào cô nhà cô đẹp quá nhà các cô bachu bietthuxanh rồi cô Thuha09...cháu muốn làm mà chưa có thời gian để làm hic.các cô làm cháu ngưỡng mộ quá.có thời gian cháu xin hỏi các cô để làm mí đc.chúc cô sức khỏe có nhìu sản phẩm đẹp nữa hi :hoa:

68Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 5/9/2010, 20:15

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị móc giỏ thú đẹp quá chị ạ . Sao mà em cứ thích nhìn mấy cuộn len của chị thế ko biết . Ở đây em chỉ mua được len Hàn , móc cũng tàm tạm thôi . Em rất thích nhìn các sản phẩm của chị móc . Em chúc chị khỏe nha .

69Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 5/9/2010, 20:35

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Gửi Bachu-bietthuxanh:
Mình cám ơn bạn đã ghé thăm, mình đang tập đan mẫu của Daydanlen cứ đan được 10, 15cm là thấy không vừa ý lại tháo ra 6 lần rồi đó bạn, bây giờ đan lên được 17cm rồi đang định tháo ra nữa đây, chán! không biết đến tháng nào, năm nào mình mới hoàn thành nó và trưng ra cho cô Daydanlen xem. Xấu hổ quá!
Lần trước mình tập đan cái khăn mà bạn chỉ đó, mình tháo nó 7, 8 lần, thay kim 3 lần sau đó mới chăm chú đan, mình định đan cho rộng để choàng lên vai nên mới có bề ngang 38cm đó chứ, he he ai dè thiếu len nên kết thúc ngang xương. Chúc bạn một tối chủ nhật vui vẻ.

Gửi missTrang:
Cô cám ơn missTrang đã vào nhà cô xem sản phẩm, chúc Trang cũng làm ra nhiều sản phẩm đẹp.

Gửi Nan:
Chào Nan, mình không có thú giãi trí gì ngoài móc và đan nên cứ tiêu hết tiền vào món này, nói đến đan thì thiệt là xấu hổ, mình đan rồi tháo 2 tháng nay không ra 1 sản phẩm nào ra hồn. Hôm nọ đến shop Lena thấy kim đan số lớn như ngón tay mình thích quá cũng mua về, tài mọn dở ẹt mà thấy đồ nghề là ham. Quái!

70Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 6/9/2010, 09:32

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cũng như chị đó , ko có thú vui nào ngoài móc và thêu cả . Mỗi lần vào SG là em lại ghé vào shop Lena mua lung tung có khi về chưa xài đến luôn , rồi mua ở các shop online nữa . Em cũng đang muốn đi học đan nữa nè chị . Ở đây họ dạy khóa cơ bản là 500.000 học 12 buổi , mỗi buổi 2 tiếng . Mà em chưa thu xếp được thời gian để đăng kí . Em ko biết học đan mình có thể nhờ các chị chỉ trên mạng được ko vậy chị . Em chúc chị luôn vui .

71Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 6/9/2010, 10:40

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
therese1253 đã viết:Gửi Bachu-bietthuxanh:
Mình cám ơn bạn đã ghé thăm, mình đang tập đan mẫu của Daydanlen cứ đan được 10, 15cm là thấy không vừa ý lại tháo ra 6 lần rồi đó bạn, bây giờ đan lên được 17cm rồi đang định tháo ra nữa đây, chán! không biết đến tháng nào, năm nào mình mới hoàn thành nó và trưng ra cho cô Daydanlen xem. Xấu hổ quá!
Lần trước mình tập đan cái khăn mà bạn chỉ đó, mình tháo nó 7, 8 lần, thay kim 3 lần sau đó mới chăm chú đan, mình định đan cho rộng để choàng lên vai nên mới có bề ngang 38cm đó chứ, he he ai dè thiếu len nên kết thúc ngang xương. Chúc bạn một tối chủ nhật vui vẻ.

Gửi missTrang:
Cô cám ơn missTrang đã vào nhà cô xem sản phẩm, chúc Trang cũng làm ra nhiều sản phẩm đẹp.

Gửi Nan:
Chào Nan, mình không có thú giãi trí gì ngoài móc và đan nên cứ tiêu hết tiền vào món này, nói đến đan thì thiệt là xấu hổ, mình đan rồi tháo 2 tháng nay không ra 1 sản phẩm nào ra hồn. Hôm nọ đến shop Lena thấy kim đan số lớn như ngón tay mình thích quá cũng mua về, tài mọn dở ẹt mà thấy đồ nghề là ham. Quái!
Cô ơi, cái kimto bang ngon tay ay co de dan mau hom troc cua chi bachu hướng dẫn, cô chỉ cần đan 20 mũi là được vừa nhanh mà vừa đẹp đấy ạ.
Cháu thíc hai cái túi hình con thú của cô.

72Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 7/9/2010, 19:06

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Gửi NAN:
Em nói ngoài Lena shop còn có chổ bán online, chổ nào vậy nói chị biết với.
Nếu em muốn tự học đan thì có thể xem link này mà học, kế bên còn có nhiều video clip khác dạy các mũi cơ bản.
https://www.youtube.com/watch?v=3uw-nUvGrBY
nhưng học ở lớp có cô kèm vẫn hơn.
Chào nhé.

Gửi Mebean:
Cặp kim to bằng ngón tay là số 11, cô đan cái khăn đó màu tối quá nên không đẹp, nản lắm, đợi hôm nào tinh thần phấn chấn sẽ đan lại.
Cám ơn Mebean ghé thăm.

73Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 8/9/2010, 08:36

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ . Cám ơn chị nhiều nha . Em sẽ cố gắng tự học đan chứ em cũng ko có thời gian đề đăng kí học . Sau này nhờ chị giúp đỡ em nhe. Em mua mấy cái shop online bên HTT đó chị . Hôm trước em mua nguyên bộ móc chắc là của Trung Quốc giá là 170.000 ( hình như là 15 cây thì phải ) . Có mấy cây to đùng chưa biết móc cái gì nữa . Rồi mua luôn 3kg len thanh lý màu loan ( 3 màu , cũng chưa đụng tới luôn ) Nhưng em vẫn thích len của chị móc hơn . Giờ em đang tìm mua mấy cây đan để tự học mà ở VT ko thấy bán giống của mấy chị dùng . Hehe . Cái tội bon chen nó vậy đó chị . Chúc chị một ngày tốt lành .

74Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 8/9/2010, 12:45

miss.trang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
NAN đã viết:Dạ . Cám ơn chị nhiều nha . Em sẽ cố gắng tự học đan chứ em cũng ko có thời gian đề đăng kí học . Sau này nhờ chị giúp đỡ em nhe. Em mua mấy cái shop online bên HTT đó chị . Hôm trước em mua nguyên bộ móc chắc là của Trung Quốc giá là 170.000 ( hình như là 15 cây thì phải ) . Có mấy cây to đùng chưa biết móc cái gì nữa . Rồi mua luôn 3kg len thanh lý màu loan ( 3 màu , cũng chưa đụng tới luôn ) Nhưng em vẫn thích len của chị móc hơn . Giờ em đang tìm mua mấy cây đan để tự học mà ở VT ko thấy bán giống của mấy chị dùng . Hehe . Cái tội bon chen nó vậy đó chị . Chúc chị một ngày tốt lành .
hi cháu cũng bon chen nữa cô ở dưới VT mình que đan thiếu quá trời cô nhỉ hic.khi nào có thời gian cháu phải học móc mấy con thú giống các cô mí đc cháu mê lắm rùi

75Nhà của Therese.asia - Page 3 Empty Re: Nhà của Therese.asia 8/9/2010, 14:46

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nhà của Therese.asia - Page 3 4969910143_e78f47c70d

Gấu thang 10 đây, mình không có len màu nâu nên lấy màu xanh lá thế vào.

Gửi NAN:
hôm nay mình mới tham quan bên hoitheuthua bên này mặt mạnh là thêu cross stitch. Lúc mình còn trẻ mắt còn tốt mình cũng thích thêu mũi chữ thập nhưng bây giờ mắt đeo kính coi như thua, tay hay bị tê nữa chứ (già rồi). NAN mua 3 ký len! chời ơi đan mệt luôn nha.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 17 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4 ... 10 ... 17  Next