Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

thanh_9047

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
giúp em đan khăn hình trái tim này với 1txqgi
em đang cần gấp mọi người giúp em nhe. cám ơn mọi người

hoanang_tinhnghich92

hoanang_tinhnghich92
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cách đan loại mũi đan hình trái tim như sau:
Bắt số mũi chẵn .
h1: k cả hàng.
h2: k1, đan mũi k( mũi xuống) nhưng vắt 2 vòng dây quanh kim bên phải cho tới khi còn 1 mũi, k1.
h3: k1, dời 2 mũi sang kim bên phải theo hướng giống mũi p, rồi đưa sang kim bên trái, đan xuống mũi thứ 2 kéo qua đầu mũi thứ nhất( đang xét tới 2 mũi )đan xuống tiếp mũi 1, lặp lại cho đên khi còn 1 mũi, k1.
Lặp lại h2&3.
Note:[b]: nó cũng hơi giống cách đan hoa cúc đáy chị ạ!

3giúp em đan khăn hình trái tim này với Empty Híc 18/1/2011, 22:10

TuấnChii

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hoanang_tinhnghich92 đã viết:Cách đan loại mũi đan hình trái tim như sau:
Bắt số mũi chẵn .
h2: k1, đan mũi k( mũi xuống) nhưng vắt 2 vòng dây quanh kim bên phải cho tới khi còn 1 mũi, k1.
h3: k1, dời 2 mũi sang kim bên phải theo hướng giống mũi p, rồi đưa sang kim bên trái, đan xuống mũi thứ 2 kéo qua đầu mũi thứ nhất( đang xét tới 2 mũi )đan xuống tiếp mũi 1, lặp lại cho đên khi còn 1 mũi, k1.
Lặp lại h2&3.
Note:[b]: nó cũng hơi giống cách đan hoa cúc đáy chị ạ!

Hoa nắng có thể hướng dẫn kí hàng thứ 3 đc ko? tớ k hỉu cho lắm. có video thì ok wa Razz

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vì ở hàng 2 , mình cuốn 2 vòng len trước khi đan 1 mũi , nên ở hàng 3 mình phải tháo cho mũi len mình cuốn 2 vòng ấy dời ra thành 1 mũi dài.

Sau đó đan mũi thứ 2 trước , sau đó đan mũi thứ nhất , ta sẽ đc 2 mũi chéo nhau tạo thành hình trái tim.

cojknao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cũng muốn học, nhưng mấy chị nói như thế e không biết được. nếu có video thì cho e xin nha

lovelytress105

lovelytress105
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phalaibuon đã viết:Vì ở hàng 2 , mình cuốn 2 vòng len trước khi đan 1 mũi , nên ở hàng 3 mình phải tháo cho mũi len mình cuốn 2 vòng ấy dời ra thành 1 mũi dài.

Sau đó đan mũi thứ 2 trước , sau đó đan mũi thứ nhất , ta sẽ đc 2 mũi chéo nhau tạo thành hình trái tim."
bạn ấy nói đúng ui đó bạn,bạn cứ đan như thế là ra ấy mà!cứ mày mò mãi rùi kũg ra thui nak!chúc b thành côg

7giúp em đan khăn hình trái tim này với Empty cả nhà giúp em với 14/10/2011, 19:11

haiyen128

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cách đan loại mũi đan hình trái tim như sau:

Bắt số mũi chẵn .

Lặp lại h2&3.

Ở hàng 3, mọi người có thể hướng dẫn en k, co video càng tôt. nếu như theo Phalaibuon nói: "Vì ở hàng 2 , mình cuốn 2 vòng len trước khi đan 1 mũi , nên ở hàng 3 mình phải tháo cho mũi len mình cuốn 2 vòng ấy dời ra thành 1 mũi dài" thì sau đó làm sao còn 2 mũi để đan như bạn nói: "Sau đó đan mũi thứ 2 trước , sau đó đan mũi thứ nhất , ta sẽ đc 2 mũi chéo nhau tạo thành hình trái tim", vì lúc này mình đã tháo mũi cuốn 2 vòng thành 1 mũi dài rồi mà

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]