Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em có mấy cuộn len sợi to có 2 màu: đen và xanh da trời nhạt. Em định đan khăn cho nam và đã thử kiểu khăn chữ thập nhưng mà hình như là do sợi len em mua chưa đủ to nên là lên khăn ko đẹp như mẫu. Mọi người gợi ý cho em 1 kiểu đan pha 2 màu nào ổn ổn, hợp với con trai đc ko ạ? em cảm ơn nhiều ạ!

thimau

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nếu bạn chụp ảnh mấy cuộn len đó cho mọi nguời xem được thì tốt, nhìn len thế nào mới biết nên đan ra sao chứ.
Mình nghĩ đan khăn cho con trai thì đơn giản nhất là đan cốt 2 màu, hoặc đan trơn (hoặc đan cốt) bình thường và cải màu theo kiểu 1 đoạn xanh - 1 đoạn đen (độ dài ngắn mỗi đoạn là tuỳ bạn). Trong diễn đàn có mẫu M046 cũng đẹp và có nhiều chị em đã đan rồi đó, bạn tham khảo thử xem.

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Len của e đây ạ:

Mọi người gợi ý cho em 1 kiểu đan 2 màu? Dsc02208db

Mừ e đan chữ thập thì mũi đan nó chỉ bé tí như thế này:

Mọi người gợi ý cho em 1 kiểu đan 2 màu? Dsc0222501

Hôm nay e thấy 1 em ở trường đan khăn chữ thập, chỉ chập 2 sợi len nhỏ vào nhau thôi mà ko hiểu sao đan lên đẹp thế. Chắc e lại quay lại đan chữ thập thôi chị ạ, có khi đan dài ra nó sẽ đẹp hơn. Căn bản là e thích kiểu chữ thập ấy lắm mà chưa đan đc cái nào, còn kiểu M046 chị nói e biết nhiều người thích nhưng e lại thấy ko đẹp (e cũng thích vặn thừng lắm nhưng ko thích kiểu đó). Dù sao cũng rất cám ơn chị đã cho e lời khuyên ạ Smile

ltdt2011

ltdt2011
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đan kiểu chữ thập như vậy thì đan thế nào, bạn chỉ cho mình đan với

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chart đây chị ơi

- Len trơn to của Trung Quốc, 2 màu
- Que đan to: số 1 (với người đan chặt tay) hoặc số 2.
Bắt 4X+3 mũi bằng màu A, X tùy ý sao cho khăn có bề rộng hợp lý.

Hàng 1: Đan lên cả hàng bằng màu A.
Hàng 2: Đan lên cả hàng bằng màu A.
Hàng 3: (màu B) 3 mũi lên; [trượt 1 mũi, 3 mũi lên]. Đan như trong [ ] cho đến hết.
Hàng 4: (màu B) 3 mũi lên; [đưa sợi về phía sau, trượt 1 mũi, đưa sợi về phía trước, 3 mũi lên]. Đan như trong [ ] cho đến hết.
Hàng 5: (màu A) 1 mũi lên; [trượt 1 mũi, 3 mũi lên]. Đan như trong [ ] đến 2 mũi cuối thì trượt 1 mũi, rồi đan lên mũi cuối.
Hàng 6: (màu A) 1 mũi lên; [đưa sợi về phía sau, trượt 1 mũi, đưa sợi về phía trước, 3 mũi lên]. Đan như trong [ ] đến 2 mũi cuối thì trượt 1 mũi, rồi đan lên mũi cuối.

Lặp lại từ hàng 3.

chart là như vậy nhưng theo như e thấy thì mọi người thường đan thêm mỗi bên khăn 2 mũi để làm viền, e chưa biết đan cái viền đó thế nào nên vẫn đang đi hỏi đây ạ >"<

ltdt2011

ltdt2011
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
làm cách nào để lấy màu len lên để đan ??? đan 2 hàng màu A rồi đan tiếp 2 hàng màu B, rồi làm sao mà lấy lại màu A vậy ???

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đan hết 2 hàng màu A thì chị lấy len màu B nối vào sợi len màu A rồi đan tiếp, nhưng ko cắt sợi len màu A đi mà cứ để ở đó, đến khi đan hết 2 hàng màu B thì chị lại lấy cái sợi len màu A vào đan thôi ạ. Chị cứ làm thử đi dễ lắm ạ Smile

Genie_92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
trượt mũi như thế nào vậy chị?! em đọc nhưng ko hiểu gì hết Sad(

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trượt mũi là mũi slip ấy bạn. Tức là chuyển mũi từ que này sang que kia thôi, ko đan.

Genie_92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tks ss, mà đan chữ T là chỉ được 1 mặt thôi hả ss?!

Genie_92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ss nào cho em hỏi với, em đan thử 1 đoạn rồi, nhưng ko hiểu sao nó ko ra hình chữ T mà phần đan (đúng ra là hình chữ T) của màu len B nó giống hình mũi đan cốt (xiên xiên, chéo chéo chứ ko thẳng như hình chữ T của màu len A) hic. Crying or Very sad

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]