Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em chỉ biết móc thú thôi, còn mấy thứ khác như nón, áo, giỏ xách thì em chịu Laughing , đây là 1 số sản phẩm của em mong mọi người đóng góp ý kiến happy2

chó mèo dễ thương lớn
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG_0718

nhà của thú nhồi bông ^^ IMG_0719

nhỏ
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG_0690

cừu shaun the sheep
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG_0724

heo đầu bếp
nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh047

heo con đi học
nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh044
nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh045

chữ T 50cm
nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh043

hello kitty + sóc
nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh040

nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh041

vịt donal chụp bằng mp4 nên hơi mờ
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0209A

Được sửa bởi hoangyen298 ngày 4/8/2011, 06:50; sửa lần 2.

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chà chà móc thú siêu quá ta, chúc mừng nhà mới nha. nhà của thú nhồi bông ^^ 847731 có cả cừu nữa , nhưng sao bỏ chó và mèo trong bao để ra ngoài chụp cho mọi nguồi cùng xem cho rỏ nào. chị thix con mèo lớn và heo đầu bếp của em lắm.

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
HanaLiLiHuynh đã viết:chà chà móc thú siêu quá ta, chúc mừng nhà mới nha. nhà của thú nhồi bông ^^ 847731 có cả cừu nữa , nhưng sao bỏ chó và mèo trong bao để ra ngoài chụp cho mọi nguồi cùng xem cho rỏ nào. chị thix con mèo lớn và heo đầu bếp của em lắm.
hì hì. chó và mèo ra đi theo tình yêu rồi ^^, để hôm nào rảnh em làm cái khác rồi post hình lên cho cả nhà xem Laughing

ximuoi2711

ximuoi2711
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình có add face bạn này, tình cờ lại gặp bạn ở đây, hjhj. Thú bông cute quá! mình thích lắm! Razz

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
Bạn ơi! Mấy con này cute quá! Bạn chỉ mình móc con Shaun đi bạn!

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
woa, phục thiệt, m mới móc được con cún theo đúng chart nên hơi nhỏ, mà tệ nhật vụ mắt với mũi của nó, thành ra trông nó tội tội,hic, cho m xin chart của con cừu nha Smile

http://hangsoctinhin.blogspot.com

bimbim0511

bimbim0511
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Trời, đẹp quá, cute quá đi mất! Con nào cũng xinh hết.
Chỉ cho mình móc con chó và mèo lớn đi bạn. Mình ghiền rồi. Hic hic!

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ximuoi2711 đã viết:Mình có add face bạn này, tình cờ lại gặp bạn ở đây, hjhj. Thú bông cute quá! mình thích lắm! Razz
hihi^^ nhìn cái avatar mới biết ^^

phuthuylon đã viết:Bạn ơi! Mấy con này cute quá! Bạn chỉ mình móc con Shaun đi bạn!

phong linh đã viết:woa, phục thiệt, m mới móc được con cún theo đúng chart nên hơi nhỏ, mà tệ nhật vụ mắt với mũi của nó, thành ra trông nó tội tội,hic, cho m xin chart của con cừu nha Smile
mình móc đúng theo chart đấy, còn mắt mũi chó mèo thì mình làm bằng xốp chứ ko dùng vải nỉ, làm bằng xốp dễ cắt hơn mà trông cũng đẹp hơn.
mẫu con cừu mình post lên phần mẫu móc rồi đấy mọi người down về xem nhé , m làm miệt mài từ 1h trưa tới 10h tối đấy, hic hic, làm xong lăn ra ngủ luôn chẳng thèm tắm táp gì cả: bounce chúc mọi người sớm có tác phẩm nhé,

bimbim0511 đã viết:Trời, đẹp quá, cute quá đi mất! Con nào cũng xinh hết.
Chỉ cho mình móc con chó và mèo lớn đi bạn. Mình ghiền rồi. Hic hic!

hì hì, mình làm theo y như mẫu đấy, mẫu này cũng nhiều người làm rồi bạn cứ làm đi có gì ko hỉu thì hỏi mình chỉ cho
Laughing chart đây http://picasaweb.google.com/Natusya7378/CrochetAmigurumi#

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mấy mẫu này em chụp bằng mp4 nên hơi mờ
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0249A

nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0250A

nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0251A

nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0253A

con thỏ, con thỏ
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0262A

ăn cà rốt với củ cải trắng
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0259A

nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0261A

nhà của thú nhồi bông ^^ IMG0261A

nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh000

rối ngón
nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh084
nhà của thú nhồi bông ^^ Hinh087

Được sửa bởi hoangyen298 ngày 4/8/2011, 06:50; sửa lần 1.

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bạn làm đẹp thiệt đó nha! mình nhìn mà thích quá đi!bạn chỉ cho mình cách làm con voi rối ngón đi bạn! nhìn trông ngộ quá đi!

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
heomap đã viết:bạn làm đẹp thiệt đó nha! mình nhìn mà thích quá đi!bạn chỉ cho mình cách làm con voi rối ngón đi bạn! nhìn trông ngộ quá đi!
hihi, nở cả lỗ mũi Laughing chẳng biết cái chart đó mình để đâu nữa đễ mình kiếm lại rồi share cho nhé

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cảm ơn bạn nha! mình thấy bạn móc thú rất đẹp! mình cũng đã thử móc thú rồi nhưng sao trông không được đẹp lắm! bạn chỉ cho mình kinh nghiệm của ban nhé! mình biết khi móc thì đọc chart rất quan trọng nhưng cái này thì mình cũng tối dạ lắm! bạn giúp mình nha!

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
heomap đã viết:cảm ơn bạn nha! mình thấy bạn móc thú rất đẹp! mình cũng đã thử móc thú rồi nhưng sao trông không được đẹp lắm! bạn chỉ cho mình kinh nghiệm của ban nhé! mình biết khi móc thì đọc chart rất quan trọng nhưng cái này thì mình cũng tối dạ lắm! bạn giúp mình nha!
mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì nhiều thường thì mình viết chart ra giấy theo ý của mình đễ móc cho nhanh, theo mình phần móc thú không quan trọng lắm bạn chỉ cần móc theo chart là được. phần quan trọng nhất là nhồi gòn, phải nhồi thật đều tay, không để gòn bị vón cục trước khi nhồi nên xé thành miếng nhỏ, khi nhồi phải thật chặt tay. nhồi càng chặt càng tốt.
thú của mình khi làm ra con nào con nấy cứng ngắt Laughing người ta bảo sao ko nhồi gòn ít thôi cho nó mềm, đẹp. Nhưng thật ra nếu nhồi ít thì nó không đứng thú, nhìn nó èo uột xấu xí lắm mong bạn sẽ sớm có tác phẩm nhé Laughing
mấy mẫu mình làm rồi, mình có thể đọc chart cho bạn ^^

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
được thế thì còn gì bằng! mình rất thích đan móc đặc biệt là móc thú và đan khăn bạn ạ! nhưng khăn đan thì mình đan cũng không tệ lắm nhưng sao móc thú mình móc cứ sao ấy! bạn giúp mình nha! cảm bạn rất nhiều! happy2 :hoa:

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
heomap đã viết:được thế thì còn gì bằng! mình rất thích đan móc đặc biệt là móc thú và đan khăn bạn ạ! nhưng khăn đan thì mình đan cũng không tệ lắm nhưng sao móc thú mình móc cứ sao ấy! bạn giúp mình nha! cảm bạn rất nhiều! happy2 :hoa:
^^ mình thì chỉ biết móc th1 thôi, mấy cái kia mù tịt Laughing

thuytrangvt108

thuytrangvt108
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cừu shaun the sheep
nhà của thú nhồi bông ^^ IMG_0724

Chị ơi, chị cho em hỏi làm con cừu shaun the sheep này thế nào ạ, và mua bông nhồi thú ở đâu, giá cả thế nào ạ, chị chỉ giùm em nhé. Cảm ơn chị nhiều^^.

:hoa:

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thuytrangvt108 đã viết:
Chị ơi, chị cho em hỏi làm con cừu shaun the sheep này thế nào ạ, và mua bông nhồi thú ở đâu, giá cả thế nào ạ, chị chỉ giùm em nhé. Cảm ơn chị nhiều^^.

:hoa:
mẫu con cừu đấy có trong phần mẫu móc đấy bạn, còn bông nhồi thú thì mình mua ở chổ mấy người bán gối, mình mua loại rẻ nhất, lúc trước mua có 30k/kg giờ thì lên giá rồi tầm 40k/kg thì phải

thuytrangvt108

thuytrangvt108
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cảm ơn lời hướng dẫn của bạn hoangyen298
mình đang bắt đầu làm em cún dễ nhất để tặng một nửa của mình vào giáng sinh. ^^. Mong sẽ sớm hoàn thành bounce . thks bạn nhiều happy2

legend

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào hoangyen!
bạn cho mình hỏi khi móc mẫu shaun the sheep ở phần mặt & đầu ngay hàng đầu tiên mình không hiểu được là móc theo vòng tròn hay thẳng mà để được đầy đủ 18 mũi theo hướng dẫn.
Đây là đoạn hướng dẫn mình thắc mắc :
Foundation row : 8 ch, do not join. Continue working in one side of ch only. ( cái này mình hiểu là móc 8 mũi bính nhưng không kết vòng, không biết mình hiểu vậy đúng không ?)
Rnd 1 : 1 dc in 1st ch from hook (8th ch made ò foundation rơ), 1 dc in next 6 ch, 3dc in next ch (1st of 8 ch made of foundation row), turning round the corner work down other side of foundation row, 1dc in next 6 ch, 2 dc in next st (18 sts).
( cái này thì mình không hiểu móc thế nào luôn ?????)
Yến giúp mình nhé! cám ơn Yến nhìu lắm ! happy2

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ui, bạn móc thú dễ thương quá. Mình rất thích thú nhồi bông nhưng lại ko biết móc. Thích lắm ấy. MÌnh đang học. Nhưng móc khó hơn đan thì phải. Hì hì. Sau này mình đã biết hơn rồi có gì không hiểu mình qua hỏi bạn nhé! :hoa:

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mua_dong_am_ap_2526987 đã viết:ui, bạn móc thú dễ thương quá. Mình rất thích thú nhồi bông nhưng lại ko biết móc. Thích lắm ấy. MÌnh đang học. Nhưng móc khó hơn đan thì phải. Hì hì. Sau này mình đã biết hơn rồi có gì không hiểu mình qua hỏi bạn nhé! :hoa:
em lại thấy đan khó hơn móc đấy chứ,em cũng đang học đan đây ^^ chị cứ học đi, có gì thắc mắc thì chị cứ hỏi có gì hai chị em mình cùng nghiên cứu ^^

legend đã viết:Chào hoangyen!
bạn cho mình hỏi khi móc mẫu shaun the sheep ở phần mặt & đầu ngay hàng đầu tiên mình không hiểu được là móc theo vòng tròn hay thẳng mà để được đầy đủ 18 mũi theo hướng dẫn.
Đây là đoạn hướng dẫn mình thắc mắc :
Foundation row : 8 ch, do not join. Continue working in one side of ch only. ( cái này mình hiểu là móc 8 mũi bính nhưng không kết vòng, không biết mình hiểu vậy đúng không ?)
Rnd 1 : 1 dc in 1st ch from hook (8th ch made ò foundation rơ), 1 dc in next 6 ch, 3dc in next ch (1st of 8 ch made of foundation row), turning round the corner work down other side of foundation row, 1dc in next 6 ch, 2 dc in next st (18 sts).
( cái này thì mình không hiểu móc thế nào luôn ?????)
Yến giúp mình nhé! cám ơn Yến nhìu lắm ! happy2
theo em là như vậy:
móc 8 bính (gom 7 mũi bính + 1 mũi bính để gầy hàng 1)không kết vòng
hang 1: 6 x + 3 mũi x vào 1 chân + 6x + v
nói vậy hơi khó hiểu ko biết chị có hiểu ko nữa Laughing

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào hoangyen!
Mình thấy học móc khó quá ah?
mới học nên cũng ko đọc đc hết chart nữa.Mình mới móc đc các mũi đơn giản thui chứ ko móc thành hình j đc. Nhưng mà cũng thấy vui vui Laughing
Mình muốn học móc để móc thú và đồ baby. Rồi hì hụi mãi vẫn thấy khó. Vậy là lại đành quay về đan. Hiện mình đang học đan giầy bên nhà cô Thu Hà và hỏi thêm cả chị Uyên CHi nữa. Thấy vui lắm vì mọi ng nhiệt tình lắm.hì. Chúc Hoangyen luôn có sản phẩm đẹp nhé!

thuytrangvt108

thuytrangvt108
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mấy chị ơi, cho em hỏi địa chỉ mua bông để nhồi thú cụ thể với, hôm trước e ra chợ hỏi mua, mấy bác thét 100k 1 lạng bông em giật nảy mình, giúp e với Crying or Very sad

bichslan

bichslan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Bạn móc nét như sony ý Sad(
Mình học đan mãi chưa thấy tầm tầm, chưa chuyển sang học móc được.
Nhìn mê tít đi được Sad(

http://knittingunlimied.blogspot.com

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next