Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 11 trang]

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chắc tên topic làm bạn hiểu lầm rồi, đây chỉ là mẫu mọi người có hoặc tìm trên mạng rồi đóng góp thôi, chứ không phải sản phẩm tự làm. Chị em cũng muốn làm được sản phẩm như hình mẫu lắm á. :pf29: Sản phẩm tự làm của chị em bạn xem trong topic Sản phẩm cây nhà lá vườn ấy.

http://www.danmoc.net

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Giải nhất đan móc Hè 2009
Hi cả nhà, DA sưu tầm được mẫu đan giày em bé dễ thương lắm nè, mọi người tham khảo nha! nhìn thì thấy cũng dễ làm lắm đó, chỉ có điều hướng dẫn bằng tiếng Anh thôi à!

Knitted Baby Booties - Size: Newborn to Six Months

Note: The project photo was knitted with one color, but the pattern shows directions for three different colors, for the sole, body and ribbed top area. You can choose to make these in any combination of colors, or just in one color.

Materials:
Size 5 straight knitting needles
any color worsted weight yarn, you don't need a whole skein, in this case blue is the sole, white is the body, and black is the top ribbed part
Size G/6 crochet hook
Yarn needle
Size: Newborn to six months
Gauge: When working in St st, 5 sts and 7 rows= 1 inch
Stiches used:
Knit 2, Purl 2 ribbing

Directions (make 2) with blue cast on 38 sts
Rows 1-10 knit
attach white yarn
Row 11: K 16, sl 1, k 1, psso, k2, k2 tog, k 16
Row 12: P 15, sl 1, p1, psso, p2, p2 tog, p15
Row 13: K 14, sl 1, k 1, psso, k 2, k2 tog, k 14
Row 14: p 13, SL 1, P 1, psso, p 2, p 2 tog, p 13
Row 15: K 12, sl 1, k 1, psso, k 2, k 2 tog, k 12
Row 16: P 11, s 1, p1, psso, p 2, p 2 tog, p 11
Row 17: K 10, s 1, k1, psso, k 2, k 2 tog, k 10
Row 18: P across
Row 19: K 2, yo twice, (k 3, yo twice) three times, k2 yo twice, (k 3 yo twice) three times,K 2
Row 20: P 2, drop both yo (eyelet made), (p3 drop both yo) three times, p 2, drop both yo, (p 3 drop both yo) three times, p 2
Row 21: K across
Row 22: P across
Attach black yarn
Rows 23- 36: Work k 2, p2 rib

Finishing:
Thread tapestry needle and sew sides tog, fold down rib part
Ties: using crochet hook and black yarn make a 15 in. long cord using chain stitch, weave through eyelets and tie into bow

Abbreviations:
K- knit
P- purl
psso- pass slipped stich over
sl- slip
st(s)- stich(es)
tog- toghether
yo- yarn over
()- instructions between parenthsis are repeated a given number of times

hoaitrang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
:pf41: cho em họ sao mau khan so 2 ko co hang 8 zay

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
hoaitrang đã viết::pf41: cho em họ sao mau khan so 2 ko co hang 8 zay

Vì hướng dẫn này viết không được đầy đủ. Mẫu này chị đã dịch trước đó trong phần mẫu đan của nam, em vào đó xem.

Chỉ có các hướng dẫn trong phần mẫu đan của diễn đàn là được đảm bảo đầy đủ và chính xác (90% nherang). Còn các mẫu đan do thành viên đóng góp và trong topic mẫu móc khác là: hoặc hướng dẫn không đầy đủ, hoặc chart hình không rõ ràng. Các mẫu của thành viên mẫu nào đầy đủ và rõ ràng sẽ được chuyển vào các mẫu đan của diễn đàn để lưu giữ làm bộ sưu tập.

bela111186

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình chỉ vừa học đan đc khoang 4-5 tháng j đó :pf28: . Toàn là tự mò trên web thui. Nhưng đúng là cái túi màu đỏ mình nhìn hoài cũng không ra thật :pf25: . Các bạn nào hiểu rùi bày mình với đi

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Túi màu đỏ theo mình đoán là đan mũi Jersay xuống hết cho phần thân túi, cả phần bèo ở miệng túi cũng vậy. Phần có 3 cái thắt nút là đan 1 dải dài mũi Jersay lên, xong buộc thành 3 cái nút, rồi may vào túi.

Milkyway90

Milkyway90
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em mới tìm được một mẫu đan đồ chơi hay hay nữa, up lên mọi người cùng xem nhé :pf36:

Link đây ạ:

Làm em thỏ len:

http://kenh14.vn/c34/t5/20081117153052973/dong-len-ho-bien-thanh-tho-bong.chn

Mẫu đan của thành viên - Page 2 181108mbtdanchuthosp3

http://kenh14.vn/c34/t5/2009330235722489/be-tho-len-dang-yeu.chn

Mẫu đan của thành viên - Page 2 300309mbttholensp2copy

Còn đây là iphone len:
http://kenh14.vn/c34/t5/20088719474939/iphone-phien-ban-len-da-ai-co-chua-nhi.chn

Mẫu đan của thành viên - Page 2 070808mbtiphonelen

Kẹo mút len nữa, yêu quá ngon quá:
http://kenh14.vn/c34/t5/2008428225019711/len-bum-chiu-thanh-keo-mut.chn

Mẫu đan của thành viên - Page 2 290408keomut7

Kẹo len là móc nhưng em nghĩ là đan cũng được các chị nhỉ. Còn mấy bài móc nữa, mà em chả biết móc, nên thôi em không up nữa :pf37:

Nguồn: Kenh14.vn

melody

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
angirlscute đã viết:Em còn mẫu này nữa nà nhưng ko bít các chị có thix không:
Mẫu khăn số 2 Mẫu nài cũng giống kỉu mẫu số 1, đan nổi bằng các mũi thường (lên & xuống) là kỉu đơn giản cho những người mới học Mẫu đan của thành viên - Page 2 Cat%201%20%2845%29

Mẫu đan của thành viên - Page 2 70809ada

Chart nà
K: đan xuống
P: đan lên
Bắt 34 mũi, K 3 hàng
H4&5: K2, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 2 mũi, k2.
H6: K2, P1, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 7 mũi, K3, P2, K2.
H7: K4, *P3, K3* lặp lại trong * đến cuối hàng
H9: K2, P2, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 6 mũi, K3, P1, K2.
H10: K3, *P3, K3*, lặp lại trong * đến khi còn 7 mũi, P3, K4.
H11&12: K2, *P3, K3*, lặp lại trong * đến khi còn 2 mũi, K2.
H13: như H10
H14: như H9
H15: như H8
H16: như H7
H17&18: như H4
H19&20: như H15&16
H21&22: như H13&14
H23&24: như H11&12
H25&26: như H9&10
H27&28: như H7&8
Lặp lại H4-28 đến khi đc chìu dài mong mún, dòng cuối của fần nổi đan như H4. K 2 dòng cuối, chiết.
Chúc thành công
Bạn ơi cho mình hỏi H8 đan thế nào đấy Smile

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
khanhha đã viết:Mình đóng góp mẫu đan đầu tiên nha. Đây là món quà sinh nhật dành cho AY của mình, một chiếc khăn :pf40:

Mẫu đan của thành viên - Page 2 Picture009-1-1

Chart:
Bắt 38 mũi;
Dòng 1 và dòng 3 đan (k1, p1), đan như () cho đến hết dòng;
Dòng 2 và dòng 4 đan (p1, k1), đan như () cho đến hết dòng;
Dòng 5 đan (k1, p1) hai lần, đan (k6, p6) hai lần, k6, (k1, p1) hai lần;
Dòng 6 đan (p1, k1) hai lần, đan (p6,3/3RC) hai lần, k6, (p1, k1) hai lần;
Dòng 7 đan như dòng 5;
Dòng 8 đan (p1, k1) hai lần, đan (p6, k6) hai lần, p6, (p1, k1) hai lần;
Dòng 9 đan (k1, p1) hai lần, đan (3/3 RC, p6) hai lần, 3/3 RC, (k1, p1) hai lần;
Dòng 10 đan như dòng 8;
Dòng 11 đan như dòng 5;
Dòng 12 đan như dòng 8;
Đan lại như dòng 5 đến dòng 12 khoảng 38 lần;
Đan lại như dòng 5 đến dòng 10 một lần;
Đan lại như dòng 1đến dòng 4 một lần.

Ghi chú:
*(p6, 3/3RC): p6-đan 6 mũi p và 3/3RC-tương đương với 6 mũi k được chia làm 2 (3/3) và đan chéo thành vặn thừng.
Nhưng
đến dòng thứ 9 thì lại có 3/3 RC ở ngoài không có trong () như mũi
trước đó, thì mũi 3/3 RC một mình đó cũng là tương đương với 6 mũi k
được chia làm 2 (3/3) và đan chéo thành vặn thừng.

em cũng muốn đan 1 cái khăn như thế nay nhưng bạn em đan chập 2 sợi thành 1 nên khăn nó ko đc mềm lại còn nặng nữa, đeo chắc gãy cổ hihi đan 38 mũi thì nó cũng to lm ạ, nếu đan 1 sợi thì nó ko rõ chỗ vặn thừng.Chị đan khăn có bị thế ko ạ???

35Mẫu đan của thành viên - Page 2 Empty đan cây xương rồng 20/8/2009, 15:56

pipipi

pipipi
Đã bị khóa nick
các bạn!mình tìm được 1 video dạy cách đan cây xương rồng!bây giờ bót cho cả nhà xem nha!
link nè:http://kenh14.vn/c34/t5/2008121306136499/clip-cay-xuong-rong-de-xuong-tu-len.chn
chúc các bạn vui vẻ

peace

peace
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
NMN91 đã viết:
khanhha đã viết:Mình đóng góp mẫu đan đầu tiên nha. Đây là món quà sinh nhật dành cho AY của mình, một chiếc khăn :pf40:

Chart:
Bắt 38 mũi;
Dòng 7 đan như dòng 5;
Dòng 9 đan (k1, p1) hai lần, đan (3/3 RC, p6) hai lần, 3/3 RC, (k1, p1) hai lần;
Dòng 10 đan như dòng 8;
Dòng 11 đan như dòng 5;
Dòng 12 đan như dòng 8;

Ghi chú:
*(p6, 3/3RC): p6-đan 6 mũi p và 3/3RC-tương đương với 6 mũi k được chia làm 2 (3/3) và đan chéo thành vặn thừng.
Nhưng

em cũng muốn đan 1 cái khăn như thế nay nhưng bạn em đan chập 2 sợi thành 1 nên khăn nó ko đc mềm lại còn nặng nữa, đeo chắc gãy cổ hihi đan 38 mũi thì nó cũng to lm ạ, nếu đan 1 sợi thì nó ko rõ chỗ vặn thừng.Chị đan khăn có bị thế ko ạ???

mình thấy đan 1 sợi len rõ hình vặn thừng mà . Bạn đừng đan chập 2 sợi , đan thế khăn sẽ bị cứng và cộm nhìn ko đẹp đâu.
chúc bạn đan thành công nhé

thoconhocdan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cả nhà có ai có mẫu găng tay không cho e với

kitten27_09

kitten27_09
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có một vài mẫu ko fai là của em, nhưng em đang có ý định làm theo nhưng mẫu này, ko biết đóng góp vô đây có được không

Mẫu đan của thành viên - Page 2 30148957gucci2510063

Mẫu đan của thành viên - Page 2 30138717es318062c
cái áo đen không hoàn toàn bằng len, nhưng minh biến tấu đi thì sẽ rất tuyệt, kết hợp giữa đan và móc....

Mẫu đan của thành viên - Page 2 30138717es318062d
cái này thì móc rùi..em nhìn thấy rất mê mấy mẫu này...

39Mẫu đan của thành viên - Page 2 Empty MẪU ÁO GHILE NAM 4/12/2009, 13:51

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Có chị em nào thích đan chiếc áo này cho bạn nam không? Mình đang đan mẫu này, thấy kiểu cách của mẫu đơn giản nhưng lịch sự, khoẻ khoắn. Mình chỉ có chart tiếng anh thôi. Mình mất cả buổi sáng để dịch, vì mình mới học cách đọc chart nên chưa hiểu nhiều từ viết tắt mà. Bạn nào thích thì mình cùng chia sẻ, góp ý cách làm nhé.
Mẫu đan của thành viên - Page 2 Peter_easy_lg
Mẫu đan của thành viên - Page 2 Peter_easy_D_lg
Nguồn mẫu của www.berroco.com
Spoiler:
Tiếng Anh
Spoiler:
Đã được dịch theo ý hiểu.

Được sửa bởi nghiagianganh ngày 2/3/2013, 13:20; sửa lần 7.

yummy

yummy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e mún tìm hiểu 1 số mẫu đan khăn cho nam, mọi người giúp e nha! có ảnh và cách đan thì càng tốt! thanks cả nhà!

Thảo nguyên xanh

Thảo nguyên xanh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn vào trang Mẫu đan của diễn đàn rồi chọn topic Khăn, mũ, găng tay, túi xách Mẫu đan của thành viên - Page 2 545762 nhé, có rất nhiều mẫu cho bạn lựa chọn, cả khăn nam và nữ, có chart hướng dẫn cụ thể từng mẫu đó (cả chart chữ và chart hình). Mẫu đan của thành viên - Page 2 9273 Chúc bạn thành công nha Mẫu đan của thành viên - Page 2 22578

yummy

yummy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thanks admin nhìu nha! Mẫu đan của thành viên - Page 2 584639

thachthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Da dot roi con doc tieng anh cung nhu diet ma bi mu anh chi oi

thachthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Anh chi oi lam on chi dum em cach bot nach va cach dan co ao va tui ao cam on nhieu

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Em à, nếu có quyết tâm và đam mê thì ngày mai nhìn lại, khó khăn của em chỉ còn là chuyện nhỏ. Tin chị đi! Và không ngừng cố gắng.

yeugiadinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình có vài cuộn len vĩnh thịnh đang định đan khăn cho mẹ. mình mun' đan chập 8 sợi để khăn thật ấm và mềm mại, nhưng chưa chọn được kiểu ưng y'. mọi người giúp mình nha. càng sớm càng tốt vì trên quê mình đang rét rùi nè..thanks mọi người...

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
http://www.berroco.com/item_fr/fr_acc_01.html
Mình không biết mẹ bạn bao nhiêu tuổi, dáng người thế nào, mẹ thích màu gì hoặc thường mặc đồ như thế nào, không biết bạn biết đan những cách nào rồi nên không thể nói gì được. Bạn thử vào địa chỉ này, các mẫu miễn phí khá phong phú, lạ mắt, sang trọng có, nữ tính có, tuy nhiên chart hoàn toàn là tiếng anh, bạn sẽ vất vả dịch một chút trước khi vất vả đan khăn cho mẹ. Chúc mẹ sớm có chiếc khăn gió ấm.

Thảo nguyên xanh

Thảo nguyên xanh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yeugiadinh đã viết:mình có vài cuộn len vĩnh thịnh đang định đan khăn cho mẹ. mình mun' đan chập 8 sợi để khăn thật ấm và mềm mại, nhưng chưa chọn được kiểu ưng y'. mọi người giúp mình nha. càng sớm càng tốt vì trên quê mình đang rét rùi nè..thanks mọi người...
Bạn vào topic Khăn, mũ, găng tay, túi xách Mẫu đan của thành viên - Page 2 545762 của Diễn đàn chọn mẫu đi rồi bắt tay vào làm thôi Mẫu đan của thành viên - Page 2 646716 . Chúc bạn làm đc sp thật đẹp nha! Mẹ bạn sẽ vui lắm đây..... Mẫu đan của thành viên - Page 2 717650 Mẫu đan của thành viên - Page 2 584639

cobengoc_uocmo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hic hic, mấy kiểu túi nhìn xinh quá mà em nhìn rõ phần chụp hình. Huuuu. Vậy là hok đan đc rùi Sad( bùn ghê gớm

http://www.yobanbe.com/cobengocuocmo

ngocanh126

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
peace đã viết:
NMN91 đã viết:

Chart:
Bắt 38 mũi;
Dòng 7 đan như dòng 5;
Dòng 10 đan như dòng 8;
Dòng 11 đan như dòng 5;
Dòng 12 đan như dòng 8;

Ghi chú:
Nhưng

mình cũng đang đan cái khăn này nè ! hic ko nhìn thấy hình nhưng đọc chart có vẻ giống giống ! lên cũng đẹp lắm .tớ đan có một dây thôi mà

mình thấy đan 1 sợi len rõ hình vặn thừng mà . Bạn đừng đan chập 2 sợi , đan thế khăn sẽ bị cứng và cộm nhìn ko đẹp đâu.
chúc bạn đan thành công nhé

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 11 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  Next