Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

prb

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Sặc ~~~

Cô bé làm chị sock quá >"< Chị nói dấu "-" này không phải là mũi móc nào chứ có nói đây là "bỏ mũi" đâu?

Em chưa bắt tay vào móc đúng không? Thử bắt tay vào là em sẽ hiểu ngay thôi ^^ Thân!

http://ngoquynh.wordpress.com/

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Vịt ơi, cho chị hỏi, đến dấu mũi tên trắng ấy mà mình không đổi len, thì phải đưa len tới chỗ đó rồi móc tiếp hả em?
Cám ơn em nhiều. Smile

pttsen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cũng thích móc, đã mua quyển dạy móc căn bản về đọc, giờ lại được cô em giới thiệu về trang danmoc.net.
Nhưng quả thực móc thử cũng thấy còn khó tưởng tượng lắm.
Mình đang móc thử mẫu Moo6 giay tre em.
Dỡ đi dỡ lại, hôm nay vào topic, chắc trưa nay về làm được
Cảm ơn danmoc.net

miki_2809

miki_2809
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mebimbim đã viết:em cám ơn chị, như vâỵ theo mâu m006 thì có nghĩa là " - - - " là ko móc 3 mũi, c òn " - - - -" có nghĩa là ko móc 4 mũi à, hĩx ,e móc mâũ m006 này mà chả hiêu no ra hi`nh gì nưa
Ngất luôn Suspect Cái dấu ---- chấm chấm đó ko ảnh hưởng gì hết.Dấu đầy thường có trong chart hình tròn hay là có đường cong.Vì nó cong nên ngta ko thể cứ vẽ chart vòng vòng cho mình hiểu đc nên thay vì vẽ vòng vòng ngta sẽ vẽ rộng ra hoặc theo đường thẳng.và dấu chấm đó chỉ giống như là dẫn đường chỉ chỗ cho ta biết sẽ móc tiếp theo ở đâu thôi. VD như X1-----------X2 thì bạn hãy móc nối tiếp x1 là x2 nếu dấu ---- đó dẫn tiếp đến mũi nào thì bạn móc luôn mũi ấy thôi,nó đóng vai trò chỉ đường thôi,ko p quan tâm đến nó mấy confused ko biết nói vậy có ai hiểu ko ,chứ ko hiểu thì -> Suspect đi, chứ lần đầu tiên nhìn thấy cái --- đó t cũng nhận ra ngay.

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Rosa đã viết:vivuvn co thể dùng kim móc số 2 hoặc 2,5, cứ móc đúng theo chart là được. Mẫu số 5 là cho bé từ 0 đến 12 tháng, mẫu số 6 cho bé từ 12 đến 24 tháng.
Rosa ơi cho mình hỏi với mẫu giầy này thì mình dùng len gì để vừa như hình mẫu nhỉ? Mình móc bằng sợi len tàu (loại len trong túi 4cuộn to 2 cuộn nhỏ ấy)thì thấy nó to đùng. Mẫu này móc bằng sợi cotton VN có được ko nhỉ?

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2