Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 10 ... 16, 17, 18 ... 21 ... 25  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 17 trong tổng số 25 trang]

401Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 14/10/2011, 20:57

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị ơi em đang đan áo rồi, xong thân trước rồi mà nản quá vì vặn thừng tùm lum. hix oải quá nên em định đan thân sau trơn còn tay áo thì đan vặn thừng ở giữa.cám ơn chị nhiều nhé, đan len đó mềm thích lắm, áo vừa nhẹ vừa mềm

402Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 15/10/2011, 09:43

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
billi đã viết:Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 6242442753_c8a8be5877_z[img][/img]
áo này móc bằng chỉ may đấy drink
Billi ơi cho c hỏi cái áo này e chập mấy sợi vào để móc và móc hết bao nhiêu chỉ thế?

403Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 15/10/2011, 11:41

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
áo đó em chập 4 sợi chị ah. em móc 3 cuộn mà còn dư 1 it.

404Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/10/2011, 02:54

nhonhavn

nhonhavn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi ban.Minh vao tham nha ban thay thich wa.ban lam rat dep,ban cho minh xin chart cua bo ao vo non mau vang nha,cam on ban nhieu,nbkatie@yahoo.com,la email cua minh,rat cam on ban

405Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/10/2011, 18:21

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
billi đã viết:áo đó em chập 4 sợi chị ah. em móc 3 cuộn mà còn dư 1 it.
Chập 4 sợi mà e dùng có 3 cuộn chỉ? Thế thì chập thế nào được nhỉ?

406Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/10/2011, 07:35

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Nhonhavn đã viết:Hi ban.Minh vao tham nha ban thay thich wa.ban lam rat dep,ban cho minh xin chart cua bo ao vo non mau vang nha,cam on ban nhieu,nbkatie@yahoo.com,la email cua minh,rat cam on ban
Em trả lời giúp Small câu này nha... Mẫu Cô
therese.asia cho chart nên Small không cho được chị ạh. Chị thông cảm cho Small nha...

407Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/10/2011, 07:38

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
billi đã viết:billi biến mất 2 ngày nay làm được mấy cái này nè
drink
http://farm7.static.flickr.com/6188/6146843537_3f1be6270a_z.jpgGóc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 6146843537_3f1be6270a_z :hoa:
Bili ơi... hai mẫu áo đen trăng ở dưới đó. Bili móc như thế nào??? có nghĩa là bắt đầu móc từ đâu? em chỉ cần nói sơ qua thôi, chị có thể nghiên cứu thêm... bili giúp chị nhé...

408Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/10/2011, 11:15

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
me cu bau 2010 đã viết:chị ơi em đang đan áo rồi, xong thân trước rồi mà nản quá vì vặn thừng tùm lum. hix oải quá nên em định đan thân sau trơn còn tay áo thì đan vặn thừng ở giữa.cám ơn chị nhiều nhé, đan len đó mềm thích lắm, áo vừa nhẹ vừa mềm

Hihi, mong mau được thấy áo mới của em, để chị có thêm động lực mà bon chen nè.

tide_edu đã viết:Em trả lời giúp Small câu này nha... Mẫu Cô
therese.asia cho chart nên Small không cho được chị ạh. Chị thông cảm cho Small nha...

happy1, em cảm ơn chị tide_edu nhen.

Nhonhavn đã viết:Hi ban.Minh vao tham nha ban thay thich wa.ban lam rat dep,ban cho minh xin chart cua bo ao vo non mau vang nha,cam on ban nhieu,nbkatie@yahoo.com,la email cua minh,rat cam on ban

Một lần nữa mong bạn thông cảm nhen. Mẫu bộ cô Therese mình không share được.
Nhưng nếu bạn muốn nói đến mẫu rua lá thì mình đã có đưa đường dẫn chart ngay dưới áo rồi, hoặc là đường dẫn đến blog của mình ở chữ ký. Bạn chịu khó tìm lại giúp mình ha.

409Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/10/2011, 13:24

nhonhavn

nhonhavn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tide_edu đã viết:
Em trả lời giúp Small câu này nha... Mẫu Cô

Ko Sao ban a,minh thay de thuong nen xin chart de Dan cho e be SAP ra doi cua Minh thoi.
A Minh co coi ao rua la roi,Minh thay do la Phuc Ai dich ra,neutral ban la phuc ai thi ban da chi cho Minh Dan ao rua la ,ban con nho ko,nguyenbangkatie@ yahoo.com la email cua Minh.ban nho o,being la ban thi gio moi biet,ban co nhung sf de thuong ghe

410Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/10/2011, 13:53

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tide_edu đã viết:
Bili ơi... hai mẫu áo đen trăng ở dưới đó. Bili móc như thế nào??? có nghĩa là bắt đầu móc từ đâu? em chỉ cần nói sơ qua thôi, chị có thể nghiên cứu thêm... bili giúp chị nhé...
Hai mẫu áo đen trăng ở dưới, Small có thể giúp chị Không???

411Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/10/2011, 09:21

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Nhonhavn đã viết:
Ko Sao ban a,minh thay de thuong nen xin chart de Dan cho e be SAP ra doi cua Minh thoi.
A Minh co coi ao rua la roi,Minh thay do la Phuc Ai dich ra,neutral ban la phuc ai thi ban da chi cho Minh Dan ao rua la ,ban con nho ko,nguyenbangkatie@ yahoo.com la email cua Minh.ban nho o,being la ban thi gio moi biet,ban co nhung sf de thuong ghe

Thì ra là bạn của chị tide_edu. Vậy chắc là lớn hơn em nhỉ. Cảm ơn chị đã ghé nhà em nhé. Em bé sắp ra đời chắc là bé gái phải không chị?

tide_edu đã viết:Hai mẫu áo đen trăng ở dưới, Small có thể giúp chị Không???

Để em mượn áo của Billi và ghi lại chị nhé. Em chưa móc mẫu áo này bao giờ cả.

412Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/10/2011, 11:17

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em rất muốn giúp mọi người nhưng em quá bận , em hẹn mọi người 2 ngày nữa nhé! dan2
ráng đợi em nha!!!!

413Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 20/10/2011, 13:39

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
20/10 chúc chị em mạnh khỏe có thật nhiều time để dành cho những thú vui yêu dấu.

414Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 24/10/2011, 11:27

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Small ơi dạo này sao e ít 'xuất hiện' trên DĐ thế Sad
Billi sắp lên xe hoa à. Chúc e hạnh phúc và sớm có hoàng tử, công chúa nha. party1 party1 :hoa: :hoa:

415Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 24/10/2011, 11:32

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cảm ơn chị nhé!!
em đang hồi hộp quá chị ah!!

416Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/10/2011, 07:57

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Billi ơi chị có gửi tin nhắn cho em đó... em có nhận được không????
Small ơi... sao chẳng thấy em lên diễn đàn vậy... buồn quá...

417Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/10/2011, 13:15

nhonhavn

nhonhavn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi phuc ai,chi thich ao rua la ghe,neu gio Dan cho nguoi lon thi phai gay bao nhieu mui,va chia than truoc tay ao than sau nhu the nao ,ai chi giup dum chi duoc ko,con Cai nay nua chi lai hoi lai phuc ai cho nay phai Dan nhu the nao,CO 63 sts Work 2 rows in seed stitch (Rows 1 & 2: *k1, p1; repeat from * to end of row, end k1.) K1, p1, yo, p2tog, continue in seed stitch to end of row. Work 3 rows in seed stitch. R1: (WS Bề trái sản phẩm ): k1, p1, k1, p4, *k1, p3; repeat from * to last 4 sts, end p1, k1, p1, k1. R2:(RS Bề mặt sản phẩm ) k1, p1, k1, p1, *k1, (yo, k1) 2X, p1; repeat from * to last 3 sts, end k1, p1, k1. ( 91 stitches)....ngay tu cho R2 :(be mat san phan)k1,p1,k1,p1,*k1(yo,k1)2x,p1....cho nay o hieu,cung la ao rua la do phuc ai,chi Da Dan dc roi,gio muon Dan lai ma cu bi ngay cho nay,co coi ao rua la cua ai dich nhung o thay giong,nen hoi lai ,co the chi lai dum chi dc o,vi chi rat muon Dan cho Minh Cai ao rua la nay.Cam on e truoc nha

418Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/10/2011, 13:19

NHI_HOAN

NHI_HOAN
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bộ đồ baby dễ thương ghê, gửi chart cho tớ nữa nhé

419Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/10/2011, 15:50

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Nhonhavn đã viết:Hi phuc ai,chi thich ao rua la ghe,neu gio Dan cho nguoi lon thi phai gay bao nhieu mui,va chia than truoc tay ao than sau nhu the nao ,ai chi giup dum chi duoc ko,con Cai nay nua chi lai hoi lai phuc ai cho nay phai Dan nhu the nao,CO 63 sts Work 2 rows in seed stitch (Rows 1 & 2: *k1, p1; repeat from * to end of row, end k1.) K1, p1, yo, p2tog, continue in seed stitch to end of row. Work 3 rows in seed stitch. R1: (WS Bề trái sản phẩm ): k1, p1, k1, p4, *k1, p3; repeat from * to last 4 sts, end p1, k1, p1, k1. R2:(RS Bề mặt sản phẩm ) k1, p1, k1, p1, *k1, (yo, k1) 2X, p1; repeat from * to last 3 sts, end k1, p1, k1. ( 91 stitches)....ngay tu cho R2 :(be mat san phan)k1,p1,k1,p1,*k1(yo,k1)2x,p1....cho nay o hieu,cung la ao rua la do phuc ai,chi Da Dan dc roi,gio muon Dan lai ma cu bi ngay cho nay,co coi ao rua la cua ai dich nhung o thay giong,nen hoi lai ,co the chi lai dum chi dc o,vi chi rat muon Dan cho Minh Cai ao rua la nay.Cam on e truoc nha
chị ơi..Small thì bận, em thì không dịch được chart để giúp chị chán quá... hay chị hỏi chị Thuha xem sao... chị nhé

420Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/10/2011, 20:03

tintin511

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào bạn nhonhavn,
Mình thì mới biết đan thôi, và sản phẩm đầu tay là áo rua lá này nên có thể giúp bạn được,
R2:(RS Bề mặt sản phẩm ) k1, p1, k1, p1, *k1, (yo, k1) 2X, p1; repeat from * to last 3 sts, end k1, p1, k1. ( 91 stitches)
Dòng này thực ra là: k1, p1, k1, p1, *k1, yo, k1, yo, k1, p1, lặp lai * cho đến khi còn 3 mũi.
Mũi yo trong trường hợp này mình đọc ở hướng dẫn các mũi đan căn bản thì là "Dùng mũi vòng xuống nếu đang đan ở mặt phải của sản phẩm", ở đó có ảnh hướng dẫn rất cặn kẽ, bạn vào xem đi, dễ hiểu lắm.
Mình đan cái đầu tiên theo chart, áo rất nhỏ nên cái thứ 2 đang đan thì mình tăng mũi lên, sẽ thành nhiều lá hơn thôi.
Chart mới nhìn rất giống ma trận, nhưng đan xong thì lại thấy thật đơn giản, cái thứ 2 mình còn gần như không phải nhìn chart nữa.
Có mấy lời, không biết có giúp gì được bạn không. Chúc bạn thành công nhé

421Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty cam on nha 25/10/2011, 21:24

nhonhavn

nhonhavn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cam on ban tintin nha,Minh cung Dan Cai dau tien roi nhung nho wa,nen gio muon Dan Cai lon hon chut .cam on ban rat nhieu

422Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/10/2011, 21:52

nhonhavn

nhonhavn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
https://2img.net/h/i290.photobucket.com/albums/ll270/babywhite_ka/Dan/ao2.jpg
Co Cai ao nay de thuong ma o doc dc chart hinh ,co the giup Minh dc o,xin loi nho nha cua small https://2img.net/h/i290.photobucket.com/albums/ll270/babywhite_ka/Dan/ao1.jpg
https://2img.net/h/i290.photobucket.com/albums/ll270/babywhite_ka/Dan/ao3.jpg
Thay ao that de thuong ma nhin chart hinh o hieu gi het,nhung khoang trong ,la the nao,xin moi ng chi giup,cam on nhieu

423Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 29/10/2011, 17:57

trangdl

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị Small ơi, chị có thể cho em chart của nón vàng trong bộ áo, nón và giầy vàng cho em bé không ạ? À, chị ơi, cho em hỏi ở Đà Lạt chỗ nào có bán hạt cườm và mắt cho thú bông vậy chị? Em cám ơn chị nhiều ạ!

424Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 29/10/2011, 20:19

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bạn củng ở dalat phải không!
vậy bạn ra đằng sau chợ đồ cũ ý {lối cầu thang ở mấy hàng vải sôn}, ở đó có 1 hàng duy nhất thôi củng dể tìm lắm!!
còn chart đồ thì chắc là hơi lâu bạn ah vì dạo nàu chị small bận lắm ko có time online hay là bạn có thể hỏi cô therese.asia ý, cô ấy củng thân thiện và nhiệt tình lắm

425Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 17 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 31/10/2011, 10:19

trangdl

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cám ơn Billi nha, mình cũng ở Đà Lạt Billi à, để mình ra đó tìm mua, còn chart mình sẽ hỏi cô therese.asia happy1

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 17 trong tổng số 25 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 10 ... 16, 17, 18 ... 21 ... 25  Next