Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cho em hỏi mũi cốt 2/2? Empty Cho em hỏi mũi cốt 2/2? 20/5/2009, 00:42

meo con

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mũi cốt 2/2 đó chị. Đan 2 mũi xuống xong tiếp theo đến là 2 mũi lên. Nhưng kết thúc mũi xuống thì sợi len nằm ở dưới, còn đang mũi lên thì quy tắc sợi len nằm ở trên. vậy phải đưa sợi len lên trên thế nào hả chị? Co vòng 1 vòng không hay đưa trực tiếp lên trên luôn ma không vòng qua cây đan? Em đan mũi 2/2 ma sao không thấy giống trong hình vẽ phần hướng dẫn các mũi đan cơ bản. Em cảm ơn chị nhiều.

2Cho em hỏi mũi cốt 2/2? Empty mũi cốt 2/2 20/5/2009, 12:51

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em cứ đưa sợi len lên như ở tư thế đang đan lên thôi e ah, không phải cuốn mấy vòng gì đâu. Còn nếu đang đan mũi lên mà tiếp theo lại phải đan xuống thì lại đưa sợi xuống như để chuẩn bị đan xuống đó. Làm thế nào mà đến khi đan hết hàng thì số mũi vẫn phải bằng số mũi của hàng trước ý nhé, đừng có để nó bị tăng thêm hoặc giảm đi thì .... :pf38:

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
meo con có thể xem cách đan mũi cốt 2/2 ở video này. (Kéo đến giữa để xem cách họ vắt dây, khúc đầu video họ nói hơi nhiều tí).

http://www.danmoc.net

meo con

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cám ơn chị Rosa nhiều nha. Chị chu đáo quá.Giờ thì em đã biết rùi. hihi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]