Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

lunar2011

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em thích mẫu 15 quá, đang tính móc tặng mà không biết thân dưới móc thế nào. Chị em nhà mình có ai móc mẫu này chưa? chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ

greentea

greentea
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bạn có thể đưa mẫu đó lên được k

3có chị em nào từng móc mẫu M15 chưa ạ? Empty Mẫu M015 2/11/2011, 13:50

lunar2011

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bạn ơi, đây là mẫu M015 - áo em bé màu trắng ý, mình loay hoay mãi vẫn chưa biết móc phần thân thế nào. Bạn xem giúp mình nhe

anguyen163

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ở chart chỉ có hình chiết nách và cổ áo còn thân áo bạn móc theo hàng rẻ quạt cuối cùng, móc đến khi đạt chiều dài như ý muốn, chúc bạn thành công.

greentea

greentea
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
https://2img.net/h/i279.photobucket.com/albums/kk156/tahe_2603/aoembetrang_chart.jpg
ở đây có chart nè bạn.phần thân bạn móc hình cánh quạt như bạn gì đã nói đó.

lunar2011

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic, cảm ơn hai bạn, tuy nhiên vấn đề là từ hàng thứ 2 của rẻ quạt mình móc thế nào thôi ạ. Bạn có chart hay hướng dẫn nào từ hàng thứ 2 trở đi không? mình mới móc nên...

anguyen163

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hàng thứ 2 rẻ quạt trở đi bạn vẫn móc giống hàng thứ nhất,mũi thứ 3 của hàng 1 là tâm của 5 mũi chụm chân hàng thứ 2, những hàng sau cũng giống như vậy, không biết nói thế bạn có hiểu ko nữa.

beenhemnhem

beenhemnhem
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cho mình hỏi nhờ mẫu này ban đầu là bao nhiêu móc xích ạ, nếu cho bé khoảng hơn 1 tuổi mặc

beenhemnhem

beenhemnhem
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cho em hỏi thêm một chút ạ, ở cuối dòng 1 kết thúc bằng 2 mũi x x rồi có 1 ký hiệu vòng lên hàng 2 nghĩa là gì ạ. em mới học móc nên kém quá, mong cả nhà thông cảm giải thích cho em với

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
@Beennhemnhem: Ký hiệu đó là bạn quay lại mặt của sản phẩm, bỏ qua hai mũi xx, bắt đầu móc vào mũi kép luôn (ba mũi bính)

beenhemnhem

beenhemnhem
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thuhang121083 đã viết:@Beennhemnhem: Ký hiệu đó là bạn quay lại mặt của sản phẩm, bỏ qua hai mũi xx, bắt đầu móc vào mũi kép luôn (ba mũi bính)
nếu bỏ qua như thế có sợ đoạn đấy nó bị cong không ạ? mình vừa thử làm, nếu quay mặt lạo bỏ qua hai mũi x x thì nó hơi bọ cong vào chút

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
@Beenhemnhem: Bạn để chỗ len đó dài hơn một chút, đừng kéo chặt tay quá thì sẽ không bị cong đâu.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]