Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

blacknguyenph

blacknguyenph
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các bác giúp mình cái túi xách này với...dạo này mình đang cuồng món này.
Nhìn thôi đã ghiền nhưng khổ nỗi mình gà quá không làm được, chỉ có thể nhìn rồi thèm thôi... Sad
Cảm ơn các bác trước nhen!
https://2img.net/h/i1318.photobucket.com/albums/t652/blacknguyenph/1854638621546546418_zpsfbeebca9.jpg

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị ơi, chị phải vào mục này để hỏi mẫu sp này
https://www.dan-moc.net/f11-forum
cái túi xinh quá nhưng em ko biết cách làm
nhìn mẫu hoa văn nhỏ nhỏ thì khá quen mắt, còn cái hoa to thì pó tay

blacknguyenph

blacknguyenph
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hix...chỗ đấy hả bạn?
Lần trước mình cũng có nhờ mấy bác trong nhà tư vấn cái áo, nhưng vẫn ở đây mà?
Mình là dân mới dọn vào nên không rõ lắm... Sad
Có bác nào giúp em cái túi xách này với....!

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ko hiểu mình copy kiểu gì mà ra toàn một hình giống nhau quá
tốt nhất là bạn vào đây mà xem vậy
http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?81-N%C3%B3n-Gi%E1%BB%8F-t%C3%BAi-(kh%C3%B4ng-spam-trong-topic-n%C3%A0y!)/page9

blacknguyenph

blacknguyenph
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn congchuaxu34 nhiều nhen!
hixhix...mình gà quá, nên được bạn hướng dẫn rồi nhưng vẫn không biết phải bắt đầu từ đâu nữa..
Mình không biết phần đáy túi phải làm sao, móc theo hình chữ nhật thành một mảnh, hết hàng thì lật ngược lại móc tiếp hay là móc theo hình tròn như tất em bé?
Mình nhìn chart nhưng vẫn không hiểu. Bạn xem rồi giúp mình với, đang cuồng lắm, hihi...
Cảm ơn congchuaxu34 lần nữa nhen!chụt chụt....

lamoanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào bạn. Cái giỏ này bạn móc phần đáy hình chữ nhật trước, sau đó phần thân mình móc tròn lên luôn.

Phần hoa văn bạn để ý chiều cao cái giỏ bạn định làm là bao nhiêu để chia phần hoa văn cho nó nằm ngay chính giữa cho đẹp.
Cái giỏ này hóc nhất là không tìm ra cái quai giống như mẫu để cho nó đẹp. Mình đã móc xong, chưa tìm ra ý tưởng quai thay thế nên nó vẫn còn là sản phẩm dang dở. Laughing
Chờ ngắm giỏ của bạn nhé!

blacknguyenph

blacknguyenph
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Trước tiên là cảm ơn bạn thật nhiều...chúc bạn ngày mới vui vẻ...hihi
Vậy là phần đáy túi, mình móc chữ Y hết hàng này rồi quay ngược lại móc tiếp hàng khác hả bạn, cứ thế thành hình chữ nhật đúng không?
Mình cũng làm thử rồi, nhưng thấy sao sao ấy, không biết đúng không, bởi vì khi móc chữ Y không vòng như vậy, chiều dài và chiều rộng khác có hình dạng móc khác nhau,...thật ra thì mình cũng không biết phải diễn tả như thế nào nữa....
Nếu có thể, mình mong có thể gặp trực tiếp bạn và trao đổi thêm!hihi...Mình đang ở Sài Gờn, còn bạn?
Về phần quai sách, mình cũng không biết ở đâu là chuyên bán, nhưng có nghe nhiều người bảo là ở Quận 5 thường bán nhiều vật dụng handmade lắm. Lần trước mình có đến chợ Đại Quang Minh,thấy cũng nhiều...bạn xem thử nhen!
Cảm ơn bạn lần nữa ah!

nththo391

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chào cả nhà!!!
mình đang định móc balo cho bé khoảng 2,3 tuổi nhưng mình không có chart
các mẹ nào có cho mình xin chart với
thanks ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]