Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Thắc mắc Móc chỏm mũ không tròn 23/12/2013, 15:26

minh anh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em là thành viên mới, mới tập tành móc, nhưng không hiểu sao em móc mũ mà chóp mũ không tròn. Các mẹ, các chị em xin hãy giúp đỡ em với ạ

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
minh anh đã viết:em là thành viên mới, mới tập tành móc, nhưng không hiểu sao em móc mũ mà chóp mũ không tròn. Các mẹ, các chị em xin hãy giúp đỡ em với ạ
E móc theo chart hay hướng dẫn nao? Theo chị khi mới móc hay bị mất mũi hoặc ko khép vòng tròn khi hết hàng nên chóp mũ ko tròn, nên e có thể chọn chart nào đó có nhiều mũi kép và móc theo. Vì mũi kép cao nên ít bị mất mũi và nhầm hàng, với lại mới móc thì chịu khó đếm

minh anh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cảm ơn chị congchuaxu34 rất nhiều! đúng là nếu em móc theo chart hoặc video hướng dẫn thì móc được, nhưng nếu không có hướng dẫn là không tròn luôn, em sẽ thử móc và đếm số mũi lại. Nhưng có quy luật chung nào để móc chỏm mũ không các chị nhỉ

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
minh anh đã viết:cảm ơn chị congchuaxu34 rất nhiều! đúng là nếu em móc theo chart hoặc video hướng dẫn thì móc được, nhưng nếu không có hướng dẫn là không tròn luôn, em sẽ thử móc và đếm số mũi lại. Nhưng có quy luật chung nào để móc chỏm mũ không các chị nhỉ
lúc đầu chị móc cũng bị như e đó, nhưng móc vài cái sẽ hết bị rồi tự nhận ra qui luật thôi chứ ko biết nói kiểu gì. Cứ thêm mũi thật đều chịu khó xem một số chart để biết cách họ thêm là ok mà

minh anh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cảm ơn chị nhiều

minh anh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi! Giúp em với ạ. Em móc theo chart thì chỏm mũ đã tròn, nhưng những mẫu nhỏ em muốn móc to ra thì lại không đc. ví dụ như mẫu của em là mũ cho trẻ sơ sinh nhưng giờ em muốn móc cho trẻ 4 tuổi thì làm thế nào ạ?

mocdocshop

mocdocshop
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
minh anh đã viết:các chị ơi! Giúp em với ạ. Em móc theo chart thì chỏm mũ đã tròn, nhưng những mẫu nhỏ em muốn móc to ra thì lại không đc. ví dụ như mẫu của em là mũ cho trẻ sơ sinh nhưng giờ em muốn móc cho trẻ 4 tuổi thì làm thế nào ạ?

Tất cả đều có quy tắc nhé bạn.

Móc nón mũi nhỏ x:
hàng 1: móc vòng 6x (tổng mũi 6x)
hàng 2: móc 6 lần 1v1x (tổng mũi 12x)
hàng 3: móc 6 lần 1v2x(tổng mũi 18x)
hàng 4: móc 6 lần 1v3x(tổng mũi 24x)
hàng 5: móc 6 lần 1v4x(tổng mũi 30x)
Mỗi hàng cứ bung thêm 6 mũi cho đến khi thấy vừa đầu, rồi giữ nguyên số mũi

mũi kép đơn
hàng 1: móc 18 mũi kép đơn
hàng 2: tăng thêm 18 mũi (tức 36)
hàng 3: tăng thêm 18 mũi nữa (tức 54)
Mỗi hàng cứ bung thêm 18 mũi cho đến khi thấy vừa đầu, rồi giữ nguyên số mũi.

http://mocdocshop.com/

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cái này còn tùy len và kim nhé, tốt nhất là nên tìm cái chart khác cho dễ nếu không muốn thay len to hơn và kim to hơn. Còn vẫn muốn sử dụng cái chart len và kim đó thì tăng số mũi bắt đầu nên, ví dụ lúc bắt đầu bằng 6 mũi thì tăng lên 8 hoặc 9, mũi hàng thêm 6 mũi khi đó mỗi hàng sẽ thêm 8 hoặc 9 mũi như vậy nó sẽ to ra thôi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]