Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 9, 10, 11 ... 25 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 10 trong tổng số 40 trang]

226Vui Re: thời trang len tự tạo 21/12/2009, 01:47

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 10 Anh021

con gái yêu của mẹ
đời mẹ vui từ khi có con
tặng con thêm 1 chiếc khăn nữa
mẹ ko lo gì chỉ sợ con lây chồng xa.

227Vui Re: thời trang len tự tạo 21/12/2009, 02:04

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ba_chu_bietthuxanh đã viết:mau dan hoa cuc .can 2 mau len vd len ava b.truoc tien bat 31 mui bang len a len a luon luon la len vien.
dòng 1: len a đan 1 mũi xuống sau đó dùng len b đan 5 mũi xuống nhưng mỗi mũi vòng 2 lần rồi trượt 1 mũi xuống, lại đan tiếp 5 mũi, cứ như vậy lặp lại cho đến hết hàng, bớt lại 1 mũi len a ở cuối
dòng 2: nhấc 1 mũi ra, nhả ra 5 mũi lúc này ta có 5 mũi dài gấp đôi mũi bình thường, dùng kim đan bên phải đan chập 5 mũi đó lại nhưng chưa tuột ra vội mà cứ để nguyên như thế vắt sợ sang như đang đan lên nhưng lại đan xuống, làm như vậy 2 lần ta có 5 mũi mới, rồi lúc này mới tuột 5 mũi bên que trái ra, rồi lại vắt sợi sang trượt 1 mũi lên rồi lại vắt sợi lại về vị trí đan xuống, lại nhả 5 mũi ra đan như vừa hướng dẫn. cứ vậy cho đến hết hàng
dòng 3 và 4: dùng len a đan 2 dòng xuống, thế là xong 1 hàng hoa cúc
muốn đan kiểu hoa cúc so le thì dòng thứ 5 nhấc 1 mũi ra và đan bình thường 2 mũi sau đó mới làm hoa như dòng 1.
thời trang len tự tạo - Page 10 977295 thời trang len tự tạo - Page 10 272655
chúc mọi người thành công
_bà chủ biệt thự xanh_ thời trang len tự tạo - Page 10 272655

Trượt xuống 1 mũi tức là lấy sang 1mũi mà ko đan phải ko cô?
Cháu muốn đan hoa cúc so le , 2 màu ý thì vẫn phải đan dòng 3 và 4 là mũi K ạh?
Chu kì của đan hoa cúc là 5 dòng 1 bông hoa ạh?

228Vui Re: thời trang len tự tạo 21/12/2009, 06:36

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
phalaibuon đã viết:
ba_chu_bietthuxanh đã viết:mau dan hoa cuc .can 2 mau len vd len ava b.truoc tien bat 31 mui bang len a len a luon luon la len vien.
dòng 1: len a đan 1 mũi xuống sau đó dùng len b đan 5 mũi xuống nhưng mỗi mũi vòng 2 lần rồi trượt 1 mũi xuống, lại đan tiếp 5 mũi, cứ như vậy lặp lại cho đến hết hàng, bớt lại 1 mũi len a ở cuối
dòng 2: nhấc 1 mũi ra, nhả ra 5 mũi lúc này ta có 5 mũi dài gấp đôi mũi bình thường, dùng kim đan bên phải đan chập 5 mũi đó lại nhưng chưa tuột ra vội mà cứ để nguyên như thế vắt sợ sang như đang đan lên nhưng lại đan xuống, làm như vậy 2 lần ta có 5 mũi mới, rồi lúc này mới tuột 5 mũi bên que trái ra, rồi lại vắt sợi sang trượt 1 mũi lên rồi lại vắt sợi lại về vị trí đan xuống, lại nhả 5 mũi ra đan như vừa hướng dẫn. cứ vậy cho đến hết hàng
muốn đan kiểu hoa cúc so le thì dòng thứ 5 nhấc 1 mũi ra và đan bình thường 2 mũi sau đó mới làm hoa như dòng 1.

Trượt xuống 1 mũi tức là lấy sang 1mũi mà ko đan phải ko cô?
Cháu muốn đan hoa cúc so le , 2 màu ý thì vẫn phải đan dòng 3 và 4 là mũi K ạh?
Chu kì của đan hoa cúc là 5 dòng 1 bông hoa ạh?
dòng thứ 5 là bắt đầu hàng hoa mới
nêú đan kiểu sole thì cháu trượt 1mũi
len viền xuống và đan bình thường 2 mũi x rồi lại trươt 1 mũi x và bắt đầu làm hoa

229Vui Re: thời trang len tự tạo 21/12/2009, 07:59

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
cunconpku đã viết:
ba_chu_bietthuxanh đã viết:
cunconpku đã viết:
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 10 Picture001-3
thân gửi cunconpku
mẫu áo cho mẹ thì rất rất...rất nhiều em ạ
nhưng mẹ em 65t và đan = len màu đó thì nên đan theo mẫu này .em nên tham khảo các mãu khác ở diễn đàn nha
mừng mẹ em sớm có áo len do con gái cưng đan tặng.
Em cảm ơn chị nhiều nhé, kiểu này đẹp ghê, (hôm trước em tưởng chị không đọc được tin của em, nhưng cuối cùng chị vẫn trả lời , hi hi em vui lắm Chắc chị bận quá nhỉ.) Chị hướng dẫn giúp em cách đan với, em nhìn hình mãi nhưng vẫn không hiểu lắm.
Với lại em lỡ đan trơn ở thân sau (em sốt ruột quá, sợ đan xong thì hết mùa đông, mẹ không kịp mặc nên vội đan luôn thời trang len tự tạo - Page 10 870103 , không biết thân trước đan kiểu này thì có được không chị nhỉ? Khi nào đan xong em sẽ post lên chị xem thử nhé.
em ơi .kiểu này phải đan cả áo mới đẹp.
sao lại vội vàng thế .chị có từ chối giúp đỡ ai bao giờ đâu
ĐÂY LÀ KIỂU HOA CHANH.
sau khi đã đan xong phần gấu áo .dòng 1;
đan 3mũi lên _trượt 1 mũi lên vắt sợi đan nhưng ko đan mà lại đan tiếp vào mũi kế bên (tạo 1 mũi giả).rồi lại đan tiếp 2mũi lên .như vây ở dòng 1 này cứ đan 3m lên lại trươt 1mlvaf tạo 1 mũi giả.
dong2:3m xuống ,vắt sợi sang như đang đan lên trươt 2m theo chiều đan lên(gồm thật và 1m giả của dòng 1)rồi cứ để sợi len theo chiều đan lên ma đan tiếp 3mũi xuống.ở dòng này ta tạo thêm 1 mũi giả nũa
.cứ đan như vậy lặp lại cho đến hết dòng.
dòng 3: đan 3mũi lên ,vắt sơi sang đan chập 3mũi xuống .(3mũi đó là 1mũi thật và 2 mũi giả của 2 dòng trước ta đã tạo ra)
.đan châp 3 mũi đó lại nhưng chưa tuột khỏi kim mà vòng sợi đan chập tiếp2 lần nữa theo chiều đan xuống.rồi lại vắt sợi sang đan lên 3 mũi ....cứ như vậy lặp lại đến hết dòng.
dòng 4: 2mũi xuống(vắt sợi sang theo chiều đan lên.trượt 2m lên sang bên kim đan phải rồi lấy kim đan trái lộn mũi trong ra ngoài và đan châp 2 mũi đó lại *đan lên*đan tiếp 1 mũi lên rôi lại đan chập lên 2 mũi.)vắt sợi sang đan 1mũi xuống rồi lại tiếp tục đan như phần trong ngoặc,().cứ vậy lặp lại cho đến hết dòng.
như vậy là đã hoàn thành 1 mẫu hoa chanh.
CỐ LÊN EM NHÉ .CHỊ LUÔN Ở BÊN EM.
Em cảm ơn chị nhiều lắm - em sẽ post lên khi đan xong (hi hi, áo này cả hai mẹ con em cùng đan luôn)
Chị ơi, em cũng bon chen đan cho mẹ em một cái áo mẫu này mà kh ông biết có học nổi không có gì chị hướng dẫn em với nhé. Em phải in hướng dẫn ra học theo moíư được

230Vui Re: thời trang len tự tạo 21/12/2009, 08:03

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 10 Picture033
CHÀO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI
MÌNH THẬT VUI KHI NHẬN ĐƯỢC NHỮNG CUỘC ĐIỆN THOẠI CỦA CÁC KHÁCH VIẾNG THĂM DIỄN ĐÀN TỪ NHỮNG NƠI XA XÔI GỌI ĐẾN
CÙNG CÁC TIN NHẮN CỦA CÁC THÀNH VIÊN TRONG DIỄN ĐÀN
CÀNG VUI VÀ HẠNH PHÚC HƠN KHI MỌI NGƯỜI ĐAN THÀNH CÔNG NHỮNG SẢN PHẨM MÀ MÌNH ĐÃ HƯỚNG DẪN
NHỜ CÓ DIỄN ĐÀN NÀY MÀ LÒNG MÌNH DỊU VỢI NHỮNG LÚC BUỒN MUỐN KHÓC .
CÁM ƠN ROSA ĐÃ ĐỘNG VIÊN CHỊ VÀ GIÚP CHỊ LÚC CHỊ GẶP KHÓ KHĂN
CÁM ƠN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÃ DÀNH CHO MÌNH NHỮNG TÌNH CẢM TRÂN THÀNH .
MÌNH SẼ CỐ GẮNG NHIỀU HƠN NỮA .
BA_CHU_BIETTHUXANH.
Chị ơi, đừng buồn nhiều chị nhé, chị hãy lấy công việc làm viu và đưa lên diễn đàn những mẫu đẹp để mọi người học hỏi rồi chị cảm thấy viu và hạnh phúc khi được chia sẻ những hiểu biết của mình với mọi người. Chúc chị viu và đẹp mãi nhé

231Vui Re: thời trang len tự tạo 21/12/2009, 09:36

melody

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 10 Anh021

chị nhà cô xinh thế ạ thời trang len tự tạo - Page 10 33956 bao nhiêu tuổi đấy ạ

232Vui Re: thời trang len tự tạo 22/12/2009, 10:00

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chào cô ạ! Sáng nay cháu có gọi điện cho cô nhưng chắc cô bận nên không nghe máy, vì vậy sợ làm phiền cô nên cháu không gọi lại nữa. Cô ơi cô hướng dẫn cho cháu đan cái mũ kiểu hoa cúc được không ạ, cháu đan tặng em gái nhân ngày sinh nhật nó, khăn thì cháu làm được rồi nhưng mũ thì không biết làm thế nào cả cô ạ. Cháu chưa làm mũ khi nào nên không biết bắt đầu như thế nào và làm như thế nào hết cô ạ, nhờ cô hướng dẫn đầy đủ hộ cháu với được không ạ. Cháu cảm ơn cô, chúc cô và gia đình giáng sinh vui vẻ an lành cô nhé.

233Vui Re: thời trang len tự tạo 22/12/2009, 15:26

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Giải nhất đan móc Hè 2009
Chị ơi,
Đừng buồn hoài nhé! Dù chưa hiểu hết được Chị buồn như thế nào nhưng em muốn chia sẻl với chị 1 ítm
Lúc ngồi đan móc là lúc em cảm thấy thanh thản và bình tâm lại sau những lúc hối hả cho công việc và cuộc sống.
Khi bận wa thì Diệu An chỉ mong đuợc ngồi yên tỉnh 1 mình và đan hay móc cái gì đó để lòng mình lắng lại.
Có diễn đàn cũng vui chị à, chia sẻ được với nhau niềm vui va sở thích cũng như nỗi lòng, đôi khi mình cũng không biết tỏ cùng ai đúng không chị?
Em rất thích khi đọc bài viết chị hướng dẫn mọi người rất nhiệt tình.
Dạo này công việc bận wa nên em không tham gia được nhiều nhưng vẫn có sp đan móc mà lại chưa chụp hình kịp
Hẹn lần sau em sẽ chụp hình vài cái khăn choàng của em
Chúc Chị có mùa Giáng Sinh vui vẻ và an lành nha!
Diệu An

234Vui Re: thời trang len tự tạo 22/12/2009, 16:10

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chúc cô và gia đình Giáng sinh an lành , hạnh phúc

Chúc toàn thể diễn đàn một mùa đông ấm áp và một giáng sinh an lành thời trang len tự tạo - Page 10 33956

235Vui Re: thời trang len tự tạo 23/12/2009, 11:08

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cám ơn cô đã ghé thăm nhà cháu , giáng sinh tới cháu chúc cô và gia đình hưởng mùa giáng sinh an lành và sức khoẻ.mong rằng cía lạnh Hà Nội sẽ không làm cô chậm trễ trưng bày thêm nhiều sản phẩm đẹp nữa ạh

236Vui Re: thời trang len tự tạo 23/12/2009, 15:42

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 10 Picture041
các bạn gái trẻ nào mới hoc đan nhưng muốn có ngay 1 chiếc khăn đầu tay để tặng AY của mình thi hãy đan theo mây mẫu đan đơn giản này
+cốt awngl.
+1 lên 1 xuống thường.
+1 lên 1 xuống vặn

237Vui Re: thời trang len tự tạo 23/12/2009, 23:57

lik

lik
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 10 Picture041
các bạn gái trẻ nào mới hoc đan nhưng muốn có ngay 1 chiếc khăn đầu tay để tặng AY của mình thi hãy đan theo mây mẫu đan đơn giản này
+cốt awngl.
+1 lên 1 xuống thường.
+1 lên 1 xuống vặn
thật tình đọc mấy bài hướng dẫn của cô rồi mà con vẫn ko sao đan được cái kiểu cốt angle Crying or Very sad thích mê thích mệt mà đành nhìn cho đỡ thèm Mad

238Vui Re: thời trang len tự tạo 24/12/2009, 02:14

JacY

JacY
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dạ con chào cô!
Con nhìn hướng dẫn mà con vẫn chưa hỉu cô àh!
Cô có thể hướng dận thêm cho con mấu cô vừa úp được không cô?
"+ 1 lên 1 xuống thường
+ 1 lên 1 xuống vặn"
Là sao thế cô, con hông hỉu cho lắm!
Con cảm ơn cô.
Con chào cô ^^!
Chúc cô có một Giáng Sinh an lành và một năm mới nhiều may mắn, niềm vui cô nhé!

239Vui Re: thời trang len tự tạo 24/12/2009, 03:54

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
JacY đã viết:Dạ con chào cô!
Con nhìn hướng dẫn mà con vẫn chưa hỉu cô àh!
Cô có thể hướng dận thêm cho con mấu cô vừa úp được không cô?
"+ 1 lên 1 xuống thường
+ 1 lên 1 xuống vặn"
Là sao thế cô, con hông hỉu cho lắm!
Con cảm ơn cô.
Con chào cô ^^!
Chúc cô có một Giáng Sinh an lành và một năm mới nhiều may mắn, niềm vui cô nhé!
1 lên 1 xuống thường là .mũi lên vẫn đan thường vàmũi xuống thìkim đan bên phải xỏ lên trên mũi đan kế tiếp
+còn 1 lên 1 xuống vặn thì mũi lên đan bt nhưng mũi xuống thì kim đan bên tay phải xo xuống bên duuois mũi đan (đằng sau)mũi dan kế tiép

240Vui Re: thời trang len tự tạo 24/12/2009, 04:26

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
babysweetie25 đã viết:cô chỉ cho cháu cách đan đôi găng ở trang 16 với ạ thời trang len tự tạo - Page 10 571279
con còn nhỏ vậy mà đam mê đan như cô ngày xưa vây
con ở HN a?nếu ở NỘI THÀNH .thich mẫu đan nào mà ko hiểu thì đến cô cô hướng dẫn .cô sẽ ghi địa chỉ o tin nhắn
ĐÂY LÀ MẪU ĐAN GĂNG TAY HỞ NGÓN
dùng bộ kim đan nhọn 2 đầu (5 kim)
bắt 44 mũi chia cho 4 kim .ỗi kim 11 mũi.
thực hiên dan quây mũi lên mũi xuống .đan cao 7 cm (đó là phần cổ tay)

lên phần bàn tay thì dan trơn đan quây nên đan toàn mũi lên hoặc toàn mũi x

đan cao 3,5 cm thì chiết hết 11 mũi (chiết hết số mũi của 1 kim)

khi đã giải quyết xong phần ngón cái đó .thì còn lại 33 mũi trên 3 kim

đan tiếp thêm 3 cm nữa rồi đan 1 lên 1 xuống (2 hàng)xong chiết hết.

đan xong khoe moi người cùng xem nhé. bounce

241Vui Re: thời trang len tự tạo 24/12/2009, 22:20

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
[quote="ba_chu_bietthuxanh"][quote="melody"]
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 10 Hhghthời trang len tự tạo - Page 10 Iu
cô ơi cho cháu hỏi cái khăn đỏ hồng có phải là đan hoa cúc k ạ,cô bảo cháu cách đan đc k ạ ,cháu nhìn thấy mấy mẫu cô đan mà thời trang len tự tạo - Page 10 363552 :
mau dan hoa cuc .can 2 mau len vd len ava b.truoc tien bat 31 mui bang len a len a luon luon la len vien.
Cô ơi cô chỉ cho cháu cách đan cái mũ này với ạ. Em gái cháu nó bảo thích cái này mà cháu chỉ biết đan khăn thôi chứ mũ thì cháu chả biết tí gì cô ạ. Cô chỉ giúp cháu với nhé. Cháu cảm ơn cô ạ.

242Vui Nón hoa cúc rộng vành 25/12/2009, 08:04

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào chị
Theo sự huớng dẩn của chị,em đả đan đuợc mẩu hoa cúc rồi,em muốn đan nón rộng vành(chị đội làm mẩu đó) chị dạy em làm nha,cám ơn chi nhiều

243Vui Re: thời trang len tự tạo 26/12/2009, 13:53

vinhhanoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chao ba chu, Toi la dan Ong toi co the hoc dan len duoc k a?
Toi o ha noi, co gi ba chu chi giup nhe.
ah, sao khong thay Ba chu dan khan con trai nhi?

244Vui dan khan len 26/12/2009, 17:01

vinhhanoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ba chu oi, sao khong thay san pham danh cho con trai.
Toi muon dat 1 cai khan len, mau ghi...1 tuan Toi lay Ba chu co giup duoc khong vay?
mong ba chu som tra loi thời trang len tự tạo - Page 10 41583

245Vui Re: thời trang len tự tạo 26/12/2009, 18:14

babysweetie25

babysweetie25
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
con cám ơn cô! thời trang len tự tạo - Page 10 33956 nhưng mà con ko có bộ que đan đó. thời trang len tự tạo - Page 10 358726 kiểu găng đó có móc được ko cô?

246Vui Re: thời trang len tự tạo 27/12/2009, 03:08

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
babysweetie25 đã viết:con cám ơn cô! thời trang len tự tạo - Page 10 33956 nhưng mà con ko có bộ que đan đó. thời trang len tự tạo - Page 10 358726 kiểu găng đó có móc được ko cô?
móc cũng đươc nhưng san phẩm sẽ khong đươc mêm mại như đan
phần cổ tay sẽ ko co giãn do vậy mà no sẽ nhanh gião
kim đan đo mua ở chợ NGÃ TU SỞ

247Vui Re: thời trang len tự tạo 27/12/2009, 04:40

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
vinhhanoi đã viết:Ba chu oi, sao khong thay san pham danh cho con trai.
Toi muon dat 1 cai khan len, mau ghi...1 tuan Toi lay Ba chu co giup duoc khong vay?
mong ba chu som tra loi thời trang len tự tạo - Page 10 41583
ở diễn đàn này rất nhiều sản phẩm dành cho con trai .
có điều bạn ko xem kỹ đó thôi
tôi vào diễn đàn này với lòng đam mê dan móc .va hương dẫn mọi người cung đan theo kha năng có hạn của mình .
tôi ko nhận đặt hàng mang tính chất kinh doanh ở đây .
mong bạn hiểu va thông cảm

248Vui Re: thời trang len tự tạo 27/12/2009, 05:00

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
vinhhanoi đã viết:Chao ba chu, Toi la dan Ong toi co the hoc dan len duoc k a?
Toi o ha noi, co gi ba chu chi giup nhe.
ah, sao khong thay Ba chu dan khan con trai nhi?
có rất nhiều khăn con trai
có điều bạn ko xem kỹ đó thôi
bạn có lòng đam mê thì sẽ học đan dươc ma.

249Vui Nón hoa cúc rộng vành 27/12/2009, 08:21

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chị ơi,
Lúc nào chị rảnh ,nhớ chỉ em làm nón nha:đan bao nhiêu mủi(em đả có len TQ cọng nhỏ rồi)đan kim số mấy.Rất mong chị trả lơì,cám ơn chị nhiều lắm

250Vui Re: thời trang len tự tạo 27/12/2009, 10:22

babysweetie25

babysweetie25
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
con sẽ đi mua và đan thử ngay. có gì ko hiểu con sẽ hỏi cô tiếp ^^

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 10 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 9, 10, 11 ... 25 ... 40  Next