Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 20 ... 36, 37, 38, 39, 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 37 trong tổng số 40 trang]

901Vui Re: thời trang len tự tạo 16/8/2010, 13:23

galanthus

galanthus
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đọc thông điệp của chị em thấy đúng quá ạ, Smile. E chỉ mới biết đan thôi, nhưng chắc chắn em đan được thành phẩm nào sẽ úp lên chia sẻ cùng mọi người cũng như xin ý kiến của chị Smile
P/S: chị cho em hỏi ạ, do em học đan trên mạng, người ta cứ hay dùng đan k và đan p, chị hướng dẫn đan lên đan xuống, cho em hỏi đan lên là đan k hay p ạ Smile

https://www.facebook.com/trang88

902Vui Re: thời trang len tự tạo 16/8/2010, 14:46

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Chào em .
Từ ngày vào nghiệp đan .chị chỉ biết đến dòng lên và dòng xuống (bề mặt sản phẩm ở trên là mặt phải mà dùng kim đan xuôi xuống thì gọi là đan xuống _sang dòng 2 đan ngược lại mà phần mạt trái ở trên thi gọi là đan lên .).từ ngày vào diễn đàn chị học hỏi được rất nhiều ,để đan các mẫu chị phải tham khảo và học thuộc các ký hiệu về đan và móc
theo em hỏi thì : K (Knit Smile mũi xuống
P (Purl ): mũi lên

903Vui Re: thời trang len tự tạo 16/8/2010, 17:43

galanthus

galanthus
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:Chào em .
Từ ngày vào nghiệp đan .chị chỉ biết đến dòng lên và dòng xuống (bề mặt sản phẩm ở trên là mặt phải mà dùng kim đan xuôi xuống thì gọi là đan xuống _sang dòng 2 đan ngược lại mà phần mạt trái ở trên thi gọi là đan lên .).từ ngày vào diễn đàn chị học hỏi được rất nhiều ,để đan các mẫu chị phải tham khảo và học thuộc các ký hiệu về đan và móc
theo em hỏi thì : K (Knit Smile mũi xuống
P (Purl ): mũi lên
Thank chị nhìu lắm ạ. Em cũng mới học đan thôi, nên cũng gặp nhiều khó khăn trong việc học các ký hiệu và đặc biệt là chart đan bằng hình. Em sẽ đan thử 1 mẫu nào đó và đưa lên, chị chấm điểm cho em nhé Razz.
Em có tham khảo 1 số trang web khác và có thấy mẫu khăn này, mà họ hướng dẫn cứ loạn cả lên, e làm hoài mà không thể ra giống được. Chị đã từng làm mẫu này chưa ạ, nếu rồi chị hướng dẫn cho em với nhé, e đang muốn đan để tặng bạn trai ạ Smile
thời trang len tự tạo - Page 37 27188496829b1bfb0c

https://www.facebook.com/trang88

904Vui Re: thời trang len tự tạo 16/8/2010, 19:55

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Em thông cảm mẫu này chị chưa đan _và hiện tại chị đang rât bận _lúc nào rảnh chị sẽ đan thử _vì mẫu này chị cũng đã biết .

905Vui Re: thời trang len tự tạo 17/8/2010, 13:37

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 37 Ngu
mẫu khăn này đan rất nhanh ,bỏi đan bằng len sợi to và kim thật là to .
Dong 1: đan 2 lên _vòng 1 vòng vào kim đan phải đan 1 lên .lại vòng 1 vòng vào kim đan phải lại đan 1 lên .cứ vậy lặp lại đến cuối hàng thì trượt ra 1 mũi ko đan (để tạo dóc lòng tôm )
Dòng 2 :đan 2 lên vòng 1 vòng vào kim đan phải đan chập 2 mũi làm 1rồi lại vòng 1 vòng vao kim đan phải lại đan chập 2 mũi lam 1 .cứ vậy lặp lại đến cuối dong thỉ trượt 1 mũi ra ko đan

906Vui Re: thời trang len tự tạo 17/8/2010, 19:41

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010

907Vui Re: thời trang len tự tạo 18/8/2010, 05:05

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 37 Oip
Đây là mẫu ltdt2011 hỏi ở bên CÁC MẪU ĐAN
ltdt2011 ơi . Em chuẩn bị cho chị 2 búi len mầu trắng bằng nhau và 1 búi len mầu đen (nếu em thích mầu như vậy ,bằng ko thì 2 mầu len khác theo sở thích của em .
Thực hiện bởi toàn các mũi lên hoặc toàn các mũi xuống
bắt 21 mũi hoăc nhiều ít mũi tùy ý nhưng lẻ 1 mũi .
*Dòng 1:đan xuống 10 mui trắng rồi dặt sợi len đen vô đan 1 mũi đen em lấy búi len trắng thứ 2 đan tiếp 10 mũi x mũi cuối cung em trượt ra ko đan
Dòng 2: đan 1 mũi lên vắt sợi sang đan 8 mũi xuống . lúc này thì em sợi len đen của em đàn ở chiều đan lên em vắt sang theo chiều đan xuống ngoắc chéo vào sợi len trắng và đan 3 mũi xuống .em lại lấy sợi len trắng của búi len tiếp theo ngoắc chéo vào sợi len đen đan 8 mũi x và trượt 1 mũi cuối ra ko đan
Em cứ thực hiện lần lượt như vậy _mũi len trắng bớt đi để tăng thêm mũi len đen ,
khi đã đan đủ 7 mũi len đen thì em lại thực hiện mỗi hàng lại tăng số mũi trắng lên và giảm mũi đen .
*Chú thích: Với chiếc khăn này chị dùng 2 búi len trắng là vì tránh sự giăng dây trên bề mặt sản phẩm
Cuối cùng trượt 1 mũi ra ko đan mà để hàng sau đan 1 mũi lên là để tạo dóc lòng tôm 2 bên dìa khăn .
Chúc em đan thành công _ đan đi mẫu này đơn giản vậy thôi

908Vui Re: thời trang len tự tạo 18/8/2010, 23:15

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 37 Ngu
mẫu khăn này đan rất nhanh ,bỏi đan bằng len sợi to và kim thật là to .
Dong 1: đan 2 lên _vòng 1 vòng vào kim đan phải đan 1 lên .lại vòng 1 vòng vào kim đan phải lại đan 1 lên .cứ vậy lặp lại đến cuối hàng thì trượt ra 1 mũi ko đan (để tạo dóc lòng tôm )
Dòng 2 :đan 2 lên vòng 1 vòng vào kim đan phải đan chập 2 mũi làm 1rồi lại vòng 1 vòng vao kim đan phải lại đan chập 2 mũi lam 1 .cứ vậy lặp lại đến cuối dong thỉ trượt 1 mũi ra ko đan

Bachu-bietthuxanh ơi, mẫu này có phải mình đan từ dòng 2 trở đi đan y như dòng 2 hết đúng không? Mình làm thử đây
thời trang len tự tạo - Page 37 4904994650_be0de6fe28

http://www.myhobby.vn

909Vui Re: thời trang len tự tạo 19/8/2010, 04:17

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 37 65
Đúng đó chị _nhưng hình như chị đan kim hơi nhỏ _với những mẫu này thì chị nên đan kim càng to càng đẹp bỏi đây là mẫu tạo lỗ thưa .sản phẩm mềm mại và xốp .
Cũng đan theo vậy thì cái mẫu này đây khác nhau ở chỗ /
Ở chiếc khăn em quàng màu xanh thì đan lên bt nhưng ở mẫu này thì em cũng đan lên công thức y như vậy nhưng thay vì sỏ kim phía trên sản phẩm và vắt sợi len xuôi thì bây giờ sỏ kim đan phải ngược từ dưới lên và vắt sợi len ngược lên .
ok

910Vui Re: thời trang len tự tạo 19/8/2010, 14:26

bive3mau

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cô ba_chu_bietthuxanh !

Cháu rất thích đan móc và thêu thùa nhưng vì con nhỏ nên không có thời gian. Mấy hôm trước lên mạng tìm tài liệu về đan móc mới biết diễn đàn này. Cháu rất thích các sản phẩm của cô, cháu ngồi đọc hơn 2 tiếng đồng hồ (vừa đọc vừa trông con Laughing) mới hết 91 trang thời trang len tự tạo của cô. Các sản phẩm của cô vừa đẹp lại vừa có tình cảm, cháu chúc cô ngày càng có nhiều sản phẩm đẹp hơn nữa để mọi người được học hỏi. Cháu sẽ tập đan móc vì cháu rất muốn đan cho con gái cháu những chiếc áo len xinh, có gì cháu hỏi cô, cô hướng dẫn cho cháu nha.

911Vui Re: thời trang len tự tạo 19/8/2010, 15:36

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
thời trang len tự tạo - Page 37 4906506017_fbb4239f64

Bạn xem này, mình đan đúng rồi đó, mình đổi kim đan số 7 như vậy có được chưa?

912Vui Re: thời trang len tự tạo 20/8/2010, 01:57

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010

913Vui Re: thời trang len tự tạo 20/8/2010, 08:12

bé mi

bé mi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chào cô ba_chu_biethuxanh...con thấy mấy áo baby cô đan,con ghiền luôn..và những cái khăn choàng,nón...đẹp quá chừng..ngưỡng mộ cô 2 tay 2 chân luôn....chúc cô luôn tươi trẻ và hạnh phúc,có được nhiều sản phẩm trên danmoc cho con và mọi người cùng xem... happy2

914Vui Re: thời trang len tự tạo 22/8/2010, 16:18

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 37 T

915Vui Re: thời trang len tự tạo 22/8/2010, 16:23

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 37 Cvg

916Vui Re: thời trang len tự tạo 22/8/2010, 20:39

hangphuong.cs

hangphuong.cs
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi, hic, cái khăn dzik dzak đẹp quá, cháu thích cái kiểu đó lâu lắm lắm rồi mà chẳng hỏi được ai cách đan, cô ơi, cháu năn nỉ cô dạy cho cháu cách đan nhé, nếu đanh thành công nhất định cháu sẽ học bằng được cách up ảnh lên để khoe (vì cháu vẫn chưa biết làm sao để up ảnh lên cô ạ), cháu mong hồi âm của cô từng giờ, hic

917Vui Re: thời trang len tự tạo 23/8/2010, 04:30

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 37 SieuthiNHANH2010082323434nji2nmrkmz8412thời trang len tự tạo - Page 37 SieuthiNHANH2010082323434njzlzdqxmd9695

918Vui Re: thời trang len tự tạo 23/8/2010, 05:30

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
hangphuong.cs đã viết:cô ơi, hic, cái khăn dzik dzak đẹp quá, cháu thích cái kiểu đó lâu lắm lắm rồi mà chẳng hỏi được ai cách đan, cô ơi, cháu năn nỉ cô dạy cho cháu cách đan nhé, nếu đanh thành công nhất định cháu sẽ học bằng được cách up ảnh lên để khoe (vì cháu vẫn chưa biết làm sao để up ảnh lên cô ạ), cháu mong hồi âm của cô từng giờ, hic
mau nay co da huong dan roi .chau xem lai nha

919Vui Re: thời trang len tự tạo 23/8/2010, 06:09

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
thời trang len tự tạo - Page 37 Dsc00611su
Mẩu 2
thời trang len tự tạo - Page 37 Dsc00610wf
Chào em!
Chị cám ơn em đã hướng dẩn chị đan 2 kiều áo này nha.Cho phép chị đăng vào đây vì chị muốn cho em thấy sự nhiệt tình của em đã được đón nhận hết mình (Mặc dù chị đã đăng ở nhà riêng của chị).Cầu chúc em được nhiều may mắn,hạnh phúc và nhiều sức khỏe để tìm tòi và sáng tạo nhiều hơn cho chị và các bạn có dịp học hỏi.Nếu chị ở HN thì chắc chắn chị sẻ tình nguyện làm học trò -học đan len từ em ,nguồn cảm hứng vô tận.Chào

920Vui Re: thời trang len tự tạo 23/8/2010, 21:49

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
thời trang len tự tạo - Page 37 4919669637_9f2cee5a84

Trình Bachu-bietthuxanh mình đan cái khăn theo hướng dẩn của bạn, cái khăn dài chỉ có 85cm (ngang 38cm) là hết chỉ vì mình chưa biết ước lượng len (chán ghê). Lần sau mình sẽ đan khăn với bề ngang nhỏ hơn. Chắc cô giáo thất vọng lắm phải không?

921Vui Re: thời trang len tự tạo 24/8/2010, 04:40

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Chào chị _cám ơn chị đã thực hiên đúng ý em để người sau cùng theo _em ko phải tiếc công và ích kỷ đâu mà để rút kinh nghiệm cho vụ đông năm ngoái .Có bạn hỏi em hướng dẫn rất tỉ mỉ nhưng lại để đó ko đan mà thường thì em phải tự viết chát bởi những mẫu đan đó em phải trực tiếp đi sưu tầm _Bất kể đi đâu thấy ai đan là em kiếm cớ "xà " vô để học và về vừa đan vừa viết chát và hướng dẫn cho mọi người ...Em chỉ cần thu lại kết quả là người học phải khoe sản phẩm của mình (như vậy người học sẽ cố gắng mà người dạy đỡ mất nhiều thời gian vô ích .
Em muốn các chị hướng dẫn cho người khác cũng vậy các chị ạ ...hiện tại em vẫn thấy có thành viên hỏi em mẫu nọ mẫu kia chưa đan đã thấy hỏi người khác rồi chưa đủ lại còn kiếm mẫu về xin giúp đỡ mà ko hề thấy có 1 sản phẩm nào để khoe cả .Diễn đàn mỗi ngày 1 đông _có những người khách viếng thăm đan ko hiểu chỉ đăng nhập vào hỏi vài mẫu rồi "mất hut" .Năm nay em mong mọi người cùng đồng lòng với em
Chỉ hướng dẫn 1 mẫu _đan xong upload lên diễn đàn khoe sản phẩm đó ròi mới được hướng dẫn mẫu tiếp theo .
các chị có đông ý với ý kiến của em ko .Như vậy diễn đàn sẽ có ý nghĩa hơn
*Chiếc khăn của chị đan mầu hơi tối và kim vẫn nhỏ hôn so với quy định tạo lỗ thưa
Tù ngày đan khăn em chưa đan cái nào bè ngang to như của chị
Cái duy nhất em đan tặng mẹ em cũng chỉ 25 cm thôi
chào chị _chúc chị 1 buổi sáng tốt lành

922Vui Re: thời trang len tự tạo 24/8/2010, 08:25

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Chào chị, em đã hoàn thành xong sản phẩm hôm trước chị hướng dẫn, mời chị ghé nhà em và góp ý cho em với ạ. Em cảm ơn chị rất nhiều.

923Vui Re: thời trang len tự tạo 24/8/2010, 17:44

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Mebean đã viết:Chào chị, em đã hoàn thành xong sản phẩm hôm trước chị hướng dẫn, mời chị ghé nhà em và góp ý cho em với ạ. Em cảm ơn chị rất nhiều.
Chị xem từ hôm em mới đưa lên kia _đẹp lắm em à _cám ơn em _
Thế giờ lại thích mẫu nào nữa .hay để it ngay nữa chị đưa 1 số mẫu nữa lên để em trọn .
chào em .

924Vui Re: thời trang len tự tạo 25/8/2010, 00:25

hangphuong.cs

hangphuong.cs
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 37 T
cô ơi,ko bit cô gọi tên cái khăn này là gì nhưng mà hôm trước hỏi cô chắc cháu nói sai tên, cháu thích cái này lắm ý cô ạ, cháu tìm lại mà chẳng tìm thấy phần hướng dẫn cái khăn này ở đâu, hic, cô để ở đâu cô chỉ cho cháu đến tìm nha.

925Vui Re: thời trang len tự tạo 25/8/2010, 17:06

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
hangphuong.cs đã viết:
cô ơi,ko bit cô gọi tên cái khăn này là gì nhưng mà hôm trước hỏi cô chắc cháu nói sai tên, cháu thích cái này lắm ý cô ạ, cháu tìm lại mà chẳng tìm thấy phần hướng dẫn cái khăn này ở đâu, hic, cô để ở đâu cô chỉ cho cháu đến tìm nha.
Cháu nói mẫu zic zắc cô nghĩ cháu hỏi mẫu ziczac mũi 1 chứ
.mẫu này cô mới thấy ở mạng nên cô đan thử _mai cô viết chát cho cháu _đan cũng đơn giản thôi _yên tâm đi cô tin là cháu sẽ đan thành công

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 37 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 20 ... 36, 37, 38, 39, 40  Next