Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Bạn thường đan theo chart hướng dẫn nào?

Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_lcap25%Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_rcap 25% [ 66 ]
Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_lcap37%Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_rcap 37% [ 97 ]
Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_lcap21%Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_rcap 21% [ 54 ]
Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_lcap2%Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_rcap 2% [ 6 ]
Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_lcap15%Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 Vote_rcap 15% [ 38 ]
Tổng số bầu chọn : 261

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

louis2609

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhatanhpham đã viết:Mình thường dùng chart hình hoặc tự chế biến. Do sản phẩm hình thành phụ thuộc vào loại len sợi đan móc nên phải biến tấu một chút. Có lần móc 1 chiếc nón cho em bé theo y bon sách nhưng chỉ vừa đầu chú chó chihuahua. Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 584639
Hihi, dễ thương vậy bạn, có hình không bạn? Mình cũng đang rảnh nên muốn đan 1 cái nón cho nhóc em mà chắc không khéo thì cũng giống bạn vậy đó Bạn thường đan theo chart chữ hay chart hình? - Page 3 847731

vietsnets1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chart hình dễ hơn, hình như đa số đều chọn chart hình...hehe Smile

rắn độc đeo kính

rắn độc đeo kính
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chart nào cũng có thể mò đôi chút, nhưng sợ chart tiếng anh, vì sợ ngoại ngữ. sợ chart hình, vì có mấy cái hình không bít là mũi gì, nối chung là có đan có sợ

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Mình thấy có nhiều bạn hỏi mẩu chart chữ mà muốn có chart hình?!! không có đâu các bạn, mỗi mẩu chỉ có 1 loại chart thôi, hoặc là hình hoặc là chữ. Mẫu chart hình thì của Trung quốc, Nhật, Spain hay VN, mẫu chart chữ thì của Mỹ, Pháp. Mẩu chart hình thì thường ra mẩu nho nhõ, hay dolly các loại, mẩu chart chữ thì mẩu to, hơi phức tạp.

http://www.myhobby.vn

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
mình thì móc theo cả chart chữ lẫn chart hình. Nhưng, nói chung mình thích móc theo chart chữ hơn. rất dễ hiểu mà ko cần phải căng mắt đếm mũi Smile

le_phuong_linh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng chart bằng hình mình thấy rẽ hơn bằng chữ và mình có thể hình dung được mẫu mình lmaf

c7h8

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình chỉ biết móc, thật ra là mới tham gia vào dễn đàn nên biết móc sơ sơ thui ah, mình xem hơi hỉu chart hình thui, còn chart chữ thì chưa tìm hiểu nên ko biết j hết lun, móc theo chart hình hơi mệt là khi quên phải nhìn lại hình nhưng mình thấy dễ hiểu number1 vote cho chart hình heee

hoacomay_1903

hoacomay_1903
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
với móc thì em đọc chart hình còn đan thì em chỉ đọc đc chart chữ thôi,huhu, có lẽ em phải học cách đọc chart hình nữa mới được Mad

kimloan95

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hix. em nhìn chart hình thấy đau mắt lắm. ko quen ạ

bauhinia

bauhinia
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Móc thì mình thích chart hình, dễ hình dung. Còn đan lúc đầu đọc chart chữ ít bị lộn nhưng khó hình dung ra sp, đọc được chart hình thì hay hơn nhưng lúc đầu hay bị lộn hàng trái, từ từ quen rồi thấy chart hình thuận lợi hơn nhiều.

wind_2401

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
từ trước tới giờ mình toàn học móc qua video thôi ,nên giờ nhìn theo chart khó lắm

caubeost01

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình thấy chart hình hình tiện lợi hơn nhiều

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mình thấy chart hình tiện dụng và dễ hiểu hơn nhiều, mặc dù đã học ký hiệu mà mình vẫn thấy khó làm theo chart chữ

KOM

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình là KOM. Nếu là đan thì mình đan theo chart chữ, còn nếu là móc thì mình móc theo chart hình. bounce
Cảm ơn các bạn đã đăng cả chart chữ và chart hình nhé happy2

nhimorg

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đối với đan: theo mình thì đọc chart chữ dễ hơn chart hình, còn móc thì ngược lại chart hình dễ hơn.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3