Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
4 mũi xuống của chị dịch là 4 mũi K đúng ko ạh?

hic

ng` quy định mũi xuống là K , mũi lên là P ( như em ) , người thì ngược lại . Rối tung hết lên thui.

cundien1990

cundien1990
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mọi người ơi cho mình hỏi. 1 mũi vòng la chỉ vắt dây không đan rùi đan tiếp lun mũi chập 2 hay la đan 1 mũi xuống rùi mới đan tiếp mũi chập 2 a. Vì mình mới hoc đan nên nhiều cái chưa hiểu.Mọi người ai bít chỉ cho mình với a.

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
cundien1990 đã viết:Mọi người ơi cho mình hỏi. 1 mũi vòng la chỉ vắt dây không đan rùi đan tiếp lun mũi chập 2 hay la đan 1 mũi xuống rùi mới đan tiếp mũi chập 2 a. Vì mình mới hoc đan nên nhiều cái chưa hiểu.Mọi người ai bít chỉ cho mình với a.
mũi vòng chỉ là vắt dây thôi bạn ạ, sau đó là chập hai luôn.

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
silver177 đã viết:Em đan mẫu 008 cũng được hơn 1m rồi thì nó bị thế này, em chẳng biết diễn tả thế nào, chị xem rồi chỉ giúp em với
đáng ra là hai dây đó nó phải ngoắc vào nhau đúng k em. có lẽ phỏng đoán là em đã quên vắt dây ở hàng trước hoặc sao đó rồi. cách tốt nhất là em lấy lại mũi để đan lại hàng trước đó hoặc nhờ ai đó có kinh nghiệm làm giúp cho. Nếu em chưa đan quen và không biết cách lấy lại mũi thì rút hẳn cái kim ra khỏi len, nhớ nhẹ nhàng đừng để nó tuột hết ra. Sau đó nhẹ nhàng cầm sợi len, rút từng mũi ra một, nhớ là khi tháo được mũi nào phải luồn kim vào đó ngay nếu không là lúc sau không biết làm sao để lấy lại đó.

cundien1990

cundien1990
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình đan được mẫu nè rùi. Cám ơn bạn chocomint nhìu nha.

pooh191288

pooh191288
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy chị cho em hỏi em đan xong xuôi rồi, giống mẫu, nhưng đan xong em ngồi kéo cho ra mấy lỗ, được 1 thời gian len lại co lại, lấp luôn các lỗ, ko bít có cách nào để giữ nguyên các lỗ như vậy ko ạ?

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
vậy tóm lại là mẫu này gầy bao nhiêu mũi vậy
sao em đan không được vậy
chỉ e với

pooh191288

pooh191288
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Số mũi gầy tùy len bạn dùng và độ to của khăn theo ý bạn thôi mà, mún nhỏ thì gầy 24 mũi, to thì gầy 29 mũi, to nữa thì gầy 34 mũi, chỉ cần số mũi chia cho 5 dư 4 là dc thôi mà!

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao mình đan lại dư một mũi
chỉ cho mình với

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chào các chị
em theo dõi diến đàn được 1 thời gian và đã đan được các mẫu cơ bản theo các clip
em dùng que đan có ghi số 3,5 bằng kim loại ạ
em mới đăng ký hom nay vì có thắc mắc muôn hỏi, mong chị chỉ giúp em
mẫu khăn này em muốn đan cho em bé 2 tuổi, nên chỉ lấy được 12 mũi đan
có điều khi tính toán để xếp lại mũi yo và chập thì em đan không được
cụ thể em tính gản lược 2 mũi xuống, 1 yo, 2 chập, 1 xuống thì không có lề bên kia của khăn được
nếu em lây 14 mũi và đan 2 xuống 1 yo 2 chập 2 xuống thì được nhưng như thế lại không đúng 4 + 4 và lại to so với bé
mong các chị giải thích giúp

Own

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em hỏi đây là kiểu đan j ạ Razz

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cuối cùng em mò thế này, thấy kha ổn
lấy 10 mũi, hàng 1 K
hàng 2: 2K, yo, chập 2, 2K yo chập 2, 2K thế là đều mép 2 bên và có 1 trụ giữa, 4 hàng lỗ tất cả
do kim đan cả em hơi bé so với sợi len, sợi len phồng, nên em đan lỏng tay và dùng nhíp kéo thêm dây len khi vòng nó qua lỗ chập 2
sau khi đan khoảng 10cm kéo lại cái khăn thì đã ra dáng rồi
Cảm ơn mọi người đã đăng mẫu nhe

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bây giờ em lại đan mẫu này cho người lớn lấy 24 mũi thì đan thừa thừa thiếu thiếu
rối quá

mattroikhoc

mattroikhoc
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
24 mũi là đan đủ đó, mình cũng đang đan. khăn nữ đan 24 mũi là vừa rồi.lúc đầu mình đan 32, 28 thấy to lắm.

chia cho 4 thôi, chứ ko phải cho 5. nhưng thấy lỗ ko to như mẫu

thanhtrinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e cũng đang đan mẫu này, thấy đọc mấy bài đầu có chị chỉ là 1 vòng là vắt dây rồi đan mũi xuống nên e đan theo như vậy, tính ra thì số mũi phải chia hết cho 5. bi giờ e đọc mấy bài viết phía sau thì thấy là 1 vòng là mình chỉ vắt dây thôi, vậy thì số mũi gầy chia hết cho 4 là đúng. nên giờ e lỡ đan theo số mũi chia hết cho 5 rồi, mà cái lỗ cũng không to được như trong hình mẫu Smile

tinhbn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người ơi.sao mình không thấy cách đan cua mẫu khăn m008 vậy.co ai biết k?chỉ cho mình với

ngatdgts

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi. đan khăn mẫu m008 thì dùng que đan số mấy ạ. em đan theo hướng dẫn nhưng lỗ trống giữa các hàng nhỏ quá.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2