Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 5 trang]

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Em ơi, em móc áo này bằng len gì vậy, cái áo xinh thiệt happy2 . À mà em cho chị hỏi thăm là em đánh nhanh thắng nhanh thì bao lâu là hoàn tất, với chị thì phải mất 1 tuần đó nha (cái áo thứ 2, còn cái đầu tiên làm phải mất 2 tuần lận 🆒 , hihihi vì chị phải nhờ "sư phụ" hướng dẫn chứ chị nhìn chart không biết làm).

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
cái áo màu vàng em móc bằng len hàn đó chị. mất khoảng 2,5 cuộn. cái áo đó em móc 3 ngày ( mỗi ngày khoảng 2-3 tiếng) . còn cái bolero đầu tiên em móc lâu òi. làm biếng nên đem cất. cất xong nổi hứng lại lôi ra móc tiếp nên em cũng ko biết móc bao lâu nữa. Razz

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
các chị em ơi. sẵn tiện cho em xin chart luôn. em đang định móc mũ ạ. em mới tậu được mấy cuộn len. chị em cho em xin chart móc mũ phù hợp với mấy cuộn len này nha!!!! cảm ơn nhìu nhìu......
cuộn này màu xám (em thích nhứt á!!!!) đường kính là 2mm nha mấy chị!
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh086-2-1
còn mấy cuộn dưới này là 3mm nha mấy chị!!!
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh088

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
buồn quá đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Sad :pf33: :pf38: . sao hok ai thèm dzô nhà em hết dậy nè!!!!!!!!!!!!!! chời ơi!!!!!!!!!em post mấy cuộn len bữa giờ mà hổng có chị nào giúp luôn!!!!!!!!!!!!!!!!chán quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị cũng vào nhà em chơi rồi nhưng mà chị không biết nhiều về len và các sản phẩm móc len nên đành đi vào rồi lại đi ra thôi à, hihihihi Smile

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Em ơi làm mẫu thử 10x10 đi, thấy vừa với mẫu nào thì làm mẫu đó. Chứ nhìn len sao biết làm mẫu nào mà chỉ em giờ.

http://www.danmoc.net

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
chị ơi! em hok hỉu!!! Tức là mình móc 1 miếng 10x10 mũi á hả chị?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Làm mẫu thử để biết len và que đan của mình có hợp với mẫu đan móc đó hay không. Trong chart họ bảo phải gầy 50 mũi chẳng hạn nhưng 50 mũi của họ có thể khác 50 mũi của mình do len khác nhau. Em làm mẫu thử với len của em xem 10x10 cm tương đương bao nhiêu mũi, rồi tìm các chart đan móc có cùng mẫu thử đó.
http://www.danmoc.net/forum-f2/topic-t38.htm

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cái áo em móc đẹp wá, cho chị xin chart đựơc không...hiih...xinh như thế sao lấy tên phù thủy vậy em....thanks em nhé

http://vn.myblog.yahoo.com/huonggiang129

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
@mattroibecon_2009: chart có bên topic thi móc bolero của diễn đàn đó chị.
@rosa: cảm ơn chị nha!!!! em sẽ cố thử. à chị ơn bên mấy cái chart tây tàu nó cũng ghi kích thước len phải ko chị? vậy thì mình đọc dc thông tin đó ở chỗ nào?

Được sửa bởi phuthuylon ngày 7/8/2009, 08:47; sửa lần 1.

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn phuthuylon nghen...hihi...chị sẽ cố gắng tậu cho mình một cái cho bằng chị bằng em... dan2

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
phuthuylon đã viết:@mattroibecon_2009: chart có bên topic thi móc bolero của diễn đàn đó chị.
@rosa: cảm ơn chị nha!!!! em sẽ cố thử. à chị ơn bên mấy cái chart tây tàu nó cũng ghi kích thước len phải ko chị? vậy thì mình đọc dc thông tin đó ở chỗ nào?
Chart Nhật thì thường có ghi mẫu thử, nó hay ghi ở phần đầu, chỗ có nhiều chữ.

vitcon_pro

vitcon_pro
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
buồn quá. Ở Đà Nẵng có mỗi chỉ cotton+ len TQ thôi, muốn làm cái j đó khác lạ chút mà thấy chỉ VN +len TQ là thấy nó cứ thường thường sao ấy. Bữa nào fải đi lung 1 bữa kiếm vài thứ hay hay về móc áo chơi.
Mà áo đầu tiên của bé hình như móc chưa hết chart thì fải. VỊt đang móc 1 áo y vậy thấy bé móc trông vậy hình như còn đến 5-6 hàng nữa fải k ^^!!

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
cái áo đầu tiên móc theo vòng tròn màu xanh á hả chị? uhm đúng rùi đó chị, em móc chưa hết chart, vì em thấy móc thêm theo chart nó xoè quá em ko thích.
ở phan thiết len lậu còn tệ hơn đó chị. hôm trước mẹ em vô sài gòn xách về 1 bọc,mẹ làm con làm. giờ đang tích cực kiếm mẫu đây. mà mẹ em đãng trí mua len mà hổng có mua kim móc nên giờ có mấy cuộn len mua rùi mà hổng có đụng vô được. Crying or Very sad

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
xem ra nhà đóng bụi rùi đây...........
dọn dẹp nào.......... party2 party2 party2
em xin ra mắt sản phẩm đánh dấu bước chân đầu tiên vào xxxxxxxxxxxxxx.......

chàng này..... :pf40: :pf40:
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh095
nàng này...... Embarassed Embarassed Embarassed
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh094
chàng và nàng cùng sánh đôi.........
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh093
mở ra bên trong thì thế này....
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh092
nhìn chói lòa quá ko ????

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
tiếp theo là cái mũ em mới móc, đau tay lắm!!!!!!!! nhìn mà nhìn thành phẩm thấy cũng mãn nguyện.....
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh09
hhehehehe........ chùm ảnh tự sướng......... ngừ mấu hok dc đẹp, thông cảm cho em......... 👅 👅 👅 👅
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh02
Và... bình minh...bắt đầu... - Page 2 Hnhnh03

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Sản phẩm đẹp thiệt, em tui cũng giỏi nhiều lĩnh vực quá ta. Cái ví dễ thương quá hen, nhìn thấy cũng muốn bon chen quá chừng, làm ví có khó không em, và mất thời gian bao lâu mới hoàn thành???
Nếu có thể em hướng dẫn chị làm 1 cái để điệu tí nha. Cám ơn bé Phuthuylon nghen!!!

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
cái mũ của em rất xinh. Phù hợp với em lắm.

peace

peace
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cái mũ đẹp quá!!

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
@inferno, peace: cảm ơn, cảm ơn, đa tạ mấy chị, em hứng khởi quá!!! happy1
@vuonglan19: chị tham khảo ở đây dùm em nha!!! ủng hộ chị bon chen hết mình...... cheers cheers

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
phuthuylon đã viết:xem ra nhà đóng bụi rùi đây...........
dọn dẹp nào.......... party2 party2 party2
em xin ra mắt sản phẩm đánh dấu bước chân đầu tiên vào xxxxxxxxxxxxxx.......
nhìn chói lòa quá ko ????

Quá chói loà luôn. Cái này thì Rosa bó tay rồi nên chị phục phuthuylon luôn.

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
@rosa: cái xxxxxxxxxxxxxx này dễ lắm chị à!!!! wan trọng là siêng.... :pf38: :pf38: , em phục inferno là khoảng non x- stich ấy chứ xxxxxxxxx thì ......... Embarassed

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thích cái ví của phù thủy quá Wink . Ko biết mua cái đó ở đâu ha? Dễ làm ko phuthuylon? Chỉ cho yenyen với

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
thương bạn thiệt đó!!!! bở bình luận cho mình nhìu quá nên nick bạn bị treo rùi.... :pf38: :pf38:

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Kiểu này thì bạn phuthuylon phải tặng thẻ hàng xóm thân thiết cho ban duyen dang rui...hihiih.... :pf36:

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next