Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
chaidaugio đã viết:Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 870103 Chocomint ơi, vẫn đan chưa ra. thông thường CDG đan khăn chỉ đan mũi thuận thôi, đâu có đan mũi ngược đâu.
Giờ đan kiểu này, CDG bối rối giữa hàng mũi đan thuận và nghịch, Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 870103 đan thử 1 khúc rồi mà vẫn chưa thấy kiểu.
Chart cũa Chocomint viết các mũi đan , cũng hổng hiểu, vì CDG đan cốt theo ban bè chỉ, tức la mũi đan thuận đó (xuống 1 mũi, ngoắc dây lên, sổ 1 mũi không đan, xuống đôi 1 mũi).
Hic hic... CDG thích đan cốt 2 màu quá. xin chỉ tường tận hơn tí được không CHocomint.. Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 847731
Dạ em sẽ cố gắng đan mẫu rồi chụp hình cho chị sớm nhất có thể nhé.

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Em xin lỗi vì lúc trước viết hướng dẫn cho chị có nhầm lẫn một chút. Lúc cast on hết màu 1 chị không buộc sợi len 2 vào đầu có sợi len 1 mà xoay sản phẩm rồi buộc vào đầu kia. Đan như bình thường là sẽ ra.
Phần chị thắc mắc về mũi thuận và mũi nghịch thì có thể hiểu thế này. Bình thường khi đan cốt thường đúng là không có mũi purl mà chỉ dùng mũi knit. Nhưng khi đan 2 màu hai mặt đều đẹp thì chị tưởng tượng là mình phải đan gần như hai khăn chập lại vậy. Mũi purl sẽ ẩn bên trong giữa hai lớp của sản phẩm (mặt trái). Bắt buộc phải có mũi này thì chị mới nhìn thấy mặt phải của sản phẩm là mũi knit. Không biết em giải thích như vậy có dễ hiểu cho chị không nữa. Nhưng đó là nguyên lý thôi còn mình cứ theo công thức cũng có thể đan ra mà. Đây là hình em làm thử, chị xem có đúng là kiểu chị muốn làm không nhé. Nếu chị vẫn không hiểu thì em sẽ cố gắng viết chi tiết hơn. Em rất muốn chụp hình từng bước để chị xem nhưng vì không có len hai màu cùng loại nên nhìn hình mẫu không được đẹp. Em rất muốn có thể chụp hình từng bước với đúng loại và màu len để viết thành bài hướng dẫn cụ thể cho phần kĩ thuật đan. Nếu chị hoặc bạn nào cũng hứng thú với mẫu này thì có thể giúp em luôn.Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 Dsc00306hHỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 Dsc00305tb

chaidaugio

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 22578 Sản phẩm đúng rồi đó,Chocomint đan hay quá, xin Chocomint hướng dẫn chi tiết nhé, rất cám ơn. Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 847731

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
em đã viết hướng dẫn chi tiết cách đan cốt 2 màu 2 mặt ở đây nhé
http://www.danmoc.net/forum-f2/topic-t24.htm

chaidaugio

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 22578 Cám ơn Chocomint Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 847731 mình đang kiếm que đan 2 đầu ,

taurus

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị chocomint ơi cho em hỏi với Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 848776 em mới học đan len thoy em kết cái kiểu này lắm. Nhưng đan mấy lần cũng ko được, không giống như chị đan. Chị có thể hướng dẫn kỹ hơn cho em được không?? thanks chị trước nha Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 571279

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
taurus đã viết:chị chocomint ơi cho em hỏi với Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 848776 em mới học đan len thoy em kết cái kiểu này lắm. Nhưng đan mấy lần cũng ko được, không giống như chị đan. Chị có thể hướng dẫn kỹ hơn cho em được không?? thanks chị trước nha Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 571279

Chị đã hướng dẫn rất tỉ mỉ và chụp hình sản phẩm qua từng bước ở link trên rồi đó. Em đọc xem. Nếu còn vướng mắc chỗ nào thì hỏi thêm, chị sẽ hướng dẫn cho nhé Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 584639

loveknit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Minh doc huong dan thay co mui sl "truot mui" va "mui vong" nghia la sao? khong bit Chi nao co the huong dan minh cach dan nay khong. Minh moi hoc dan va rat thich dan.

taurus

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nói theo cách hiểu của mình nha Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 571279 (có gì mấy chị em sửa giúp)
"Trượt mũi" tức là ko đan mũi đó mà chuyển mũi đó từ que đan bên trái sang que đan bên phải (nếu bạn đan thuận tay phải còn nếu bạn đan tay trái thì ngược lại Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 571279 )
"Vòng mũi" tức là lấy sợi len mình đang đan vòng một vòng quanh kim đan (kim mình đang đan ấy); sau khi vòng một vòng quanh kim bạn sẽ thấy sợi len vắt y hệt như trước khi vòng (ví dụ nếu trước khi vòng sợi len nằm ở phía trên kim đan thì sau khi vòng sợi len vẫn ở trên kim đan)

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
taurus đã viết:nói theo cách hiểu của mình nha Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 571279 (có gì mấy chị em sửa giúp)
"Trượt mũi" tức là ko đan mũi đó mà chuyển mũi đó từ que đan bên trái sang que đan bên phải (nếu bạn đan thuận tay phải còn nếu bạn đan tay trái thì ngược lại Hỏi về cách đan cốt 2 màu 2 mặt! - Page 1 571279 )
"Vòng mũi" tức là lấy sợi len mình đang đan vòng một vòng quanh kim đan (kim mình đang đan ấy); sau khi vòng một vòng quanh kim bạn sẽ thấy sợi len vắt y hệt như trước khi vòng (ví dụ nếu trước khi vòng sợi len nằm ở phía trên kim đan thì sau khi vòng sợi len vẫn ở trên kim đan)
hihi, không còn gì để sửa nữa em ạ. Bổ sung thêm tí là nếu như trước khi vòng sợi len nằm ở dưới kim thì sau khi vòng sợi len sẽ ở trên kim, giống hệt như khi purl (thường gọi là vắt dây)

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, mẫu đan này mặt trái và phải là như nhau hay sao ạ? Nếu mặt trái xấu hơn mặt phải thì có dùng mẫu này để đan khăn dc ko chị?

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Mặt trái mặt phải như nhau em ạ, chỉ khác màu, em nhìn ảnh thì có thể thấy mà, càng đan dài ra thì nó sẽ rõ hơn. Chị nghĩ đan khăn rất hợp mà Smile

muse

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic. E cũng thíc kiểu này lắm nhưng vẫn chưa đan đc Sad(. c có thể post video cách đan đc không ạ Sad

maisieuphong_hth

maisieuphong_hth
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị chocomint và mọi người ơi cho em hỏi, lúc mình buộc cái sợi len nâu vào đầu còn lại (ở bước 2 ấy ạ), thì cái mũi buộc bằng len nâu í cũng được tính là 1 mũi chứ? vì sao khi đan các hàng tiếp theo, tổng cộng lại chỉ có 15 mũi? 1 mũi mình buộc vào que đan bằng len nâu đã bay đi đâu rồi ạ? confused

thuydiep22

thuydiep22
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hix đan cốt hai màu khó quá, em ngồi học cả buổi mà không ra

toluen1712

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
khó,chị chocomint nên dùng video có lẽ dễ hiểu hơn đấy.e đan mãi cũng ko ra.hix :kni2:

bupbe_khunglong

bupbe_khunglong
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cách đan này trên diễn đàn mình cũng có video mà. Bạn Dan Jung up lên hỏi hướng dẫn ý. xem video hơi nhanh nhưng để ý một chút cũng đan được. mình chỉ không hiều lắm lấy mũi và đan hàng đầu như nào thôi... hjx
ai chỉ giùm với ạ. tks happy2

Hoahong31

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hix tui cũng đang học kiểu này, gần ra rồi Laughing

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next