Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

khoaitay

khoaitay
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào các bạn trong diễn đàn nhé!
Minh là một "fan" hâm mộ của các sản phẩm đan móc đây, lần đầu tiên tham gia diễn đàn, chúc các bạn có những giây phút vui ve và có những sản phẩm thật đẹp.
Mình rất thích trang web này, các sản phẩm được đưa lên đây thật tuyệt vời.. còn mình thì chưa có sản phẩm nào làm được hoàn chỉnh cả.
Mình sắp chào đón một thiên thần, và mình đang muốn móc một bộ áo gối cho thiên thần của mình nhưng không biết nên chọn loại len như thế nào cho phù hợp, móc bằng chỉ coton không biết là có được không nhỉ?
Rất mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với!
Mình cảm ơn nhiều, rất vui được cùng chung diễn đàn với mọi người.

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
khoaitay đã viết:Chào các bạn trong diễn đàn nhé!
Minh là một "fan" hâm mộ của các sản phẩm đan móc đây, lần đầu tiên tham gia diễn đàn, chúc các bạn có những giây phút vui ve và có những sản phẩm thật đẹp.
Mình rất thích trang web này, các sản phẩm được đưa lên đây thật tuyệt vời.. còn mình thì chưa có sản phẩm nào làm được hoàn chỉnh cả.
Mình sắp chào đón một thiên thần, và mình đang muốn móc một bộ áo gối cho thiên thần của mình nhưng không biết nên chọn loại len như thế nào cho phù hợp, móc bằng chỉ coton không biết là có được không nhỉ?
Rất mong các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với!
Mình cảm ơn nhiều, rất vui được cùng chung diễn đàn với mọi người.
Theo em nếu móc gối cho em bé ! Chị có thể móc bằng len coton cho mềm mại chị ạ , hoặc chị thấy sợi len nào mềm mại là được ko sao cả ! Nhưng chị nhớ chọn len nào ko có chất lông xù chị nha ! Nếu ko lông nó tơ ra dính vào mặt em bé nè ! Tốt nhất là nên móc bằng sợi coton . Nếu sợi nhỏ thì chị có thể chập lại thành nhiu sợi rui móc ạ ! Chúc chị thành công nhé!

Được sửa bởi Băng Tâm ngày 17/3/2010, 22:16; sửa lần 1.

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em thì lại thấy áo gối nên móc bằng sợi sẽ tốt hơn, lí do là dù len có tốt dến mấy thì trong khi sử dụng việc bụi len bay ra ngoài là không tránh được, nhất là áo gối cho em bé, vì em bé hiếu động hay có thói quen dụi mặt vào gối, vô hình hít bụi len vào phổi, mà đường hô hấp của các bé thì đúng là phải giữ gìn cẩn thận. Em thấy chị có thể móc gối dựa lưng ý chị ạ,móc bằng cotton nhật cho nó mềm, đáng đồng tiền bát gạo^^. Chả biết mọi người thế nào chứ cháu nhà em mỗi lần bò gần cái chăn len em móc toàn bị hắt xì, không cẩn thận hôm sau lại chảy nước mũi ngay, mà chăn em móc bằng len xịn chứ bộ, hì hụi móc tặng cháu mà cháu ứ dùng được, nản luôn...

khoaitay

khoaitay
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cảm ơn các bạn nhé!
mình sẽ thử làm bằng sọi coton xem thế nào, khi nào sản phẩm hoàn thành mình sẽ post len để mọi người cho ý kiến nhé. nên móc áo gối bằng gì? 252296

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]