Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Áo váy mẫu số 23 Empty Áo váy mẫu số 23 20/3/2010, 22:12

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Áo váy mẫu số 23 Img1372n
Các chị ơi làm ơn chỉ giúp em mẫu này nhé. Nó chính là chart của mẫu M023 trong phần móc áo váy. Em nhìn toét cả mắt mà không hỉu được mấy cái mũi xen giữa những kép chụm đầu đó là mũi gì ạ? Em mới vào nghề nên nhìn cũng chưa quen, hình như nó là mũi bính và cả kép nữa, nhưng em ko biết là Những mũi bính nối các "kép chụm" đó gồm bao nhiêu mũi.
Các chị biết thì chỉ em với nhé. Em cảm ơn nhiều lắm ạ. Nếu có chị nào móc mẫu này rồi thì cho em theo làm đồ đệ luôn với ạ.

2Áo váy mẫu số 23 Empty Re: Áo váy mẫu số 23 20/3/2010, 23:12

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em nhìn cái này cũng toét mắt ra ý, cơ mà tìm mãi trên mạng ứ có cái nào to hơn đâu ạ. em móc cái này rồi, chỗ này Áo váy mẫu số 23 Screenshot2003201018052 thì là 3 bính, còn chỗ này Áo váy mẫu số 23 Screenshot2003201018051 thì là 4 bính. lúc đầu em móc bằng cotton vn, kim số mấy ứ nhớ, nhưng thấy nó chỉ dc bằng 2 phần 3 mẫu thôi, nên em quyết định thêm mũi đấy ạ, chị móc cái nè có khi dùng cotton nhật se 2 sợi vào móc đẹp hơn của em đấy, tại em thêm mũi theo... hứng nên lúc mặc cái nách áo nó cứ kì kì...

3Áo váy mẫu số 23 Empty Re: Áo váy mẫu số 23 21/3/2010, 11:43

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cảm ơn Ansa. Lâu nay ko thấy em đâu cả. Em móc rùi thì trưng lên chị xem với. ah, cái chỗ trên đầu 4 bính và dưới chân hai kép chụm đó có phải mũi đơn ko em. Chị kết cái áo ni lắm, đang tính se móc bằng cotton VN sợi to để hè diện với đầm ống, mà xem chừng khó khăn ri ko bít có làm nổi ko nữa.

4Áo váy mẫu số 23 Empty Re: Áo váy mẫu số 23 21/3/2010, 21:21

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hi, em móc cái này lâu rồi, đã bị đi làm con nuôi nhà người ta mất, hôm nào em sang nhà nó lôi về chụp ảnh post lên. Em móc màu xanh cô ban đấy chị, mặc lên đẹp lắm. Móc bằng cotton nhật trông nó sang hơn đấy chị ạ. Mà em thấy cái này chỉ khó nhìn thôi chứ móc dễ lắm, em vừa làm vừa chơi mà mất có 2 tối thôi. Còn cái chỗ kia thì đúng là mũi đơn đấy chị

5Áo váy mẫu số 23 Empty Hỏi mẫu áo 23 8/4/2011, 16:08

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
các bạn ơi giúp mình với, mình ko nhìn nổi cái chart của mẫu 23 nữa, dịch giúp mình một, hai hàng với.

6Áo váy mẫu số 23 Empty Re: Áo váy mẫu số 23 8/4/2011, 20:46

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
H1: 1 bính, mũi đơn, *3 bính, bỏ wa 4 mũi bính, móc 5 mũi kép tại chân mũi bính thứ 5, 3 bính, bỏ wa 4 mũi bính, mũi đơn ở chân mũi bính tiếp theo*
Lặp lại đoạn ** cho tới hết hàng.
H2: 3 bính, mũi bông dâu, mũi kép vào cùng chân, *6 mũi kép vào chân là 5 mũi kép hàng dưới, (mũi kép, mũi bông dâu, mũi kép) vào cùng chân là mũi đơn hàng dưới*
Lặp lại ** cho hết hàng.
H3: tương tự H1

Tiếp tục cho hết thân áo, đạt độ dài thích hợp thì bắt đầu móc tay áo 1 bên, bên kia thì nối chỉ vào móc như bìn thường.

7Áo váy mẫu số 23 Empty Re: Áo váy mẫu số 23 2/6/2012, 18:21

kamiyang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
làm sao để phần móc bên nách áo ngắn hơn phần bên ngoài, mình dùng kim nhỏ hơn móc àk

8Áo váy mẫu số 23 Empty Re: Áo váy mẫu số 23 3/6/2012, 13:59

lazy_pig

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em hỏi mẫu này bắt đầu móc đâu vậy??? Em nhìn mãi mà không ra confused

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]