Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 9 trang]

thinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chi oi chi co the post len video cach lam cai nay khong

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái vụ post lên video thì hơi khó vì nó đồng nghĩa với việc mình phải làm thêm cái nữa...nhưng chart thì mình vẫn có,có điều không biết làm sao để vẽ trên này xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 848776 Để mình tìm lại trên net đã -mẫu của mình là mình ghi vào sổ tay-rồi post lên sau nhe.Cám ơn bạn đã ghé thăm

betapdan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mua_dong_xa_nha đã viết:Chị em ơi,móc xong cái túi mà nhìn buồn cười quá,vì cái tội sợ nhỏ nên móc tăng thêm một hàng so với chart,nên nhìn nó tròn ung ủng-chăc phải đặt tên là túi hình bí ngô.Chị em nào up lên cái chart này đừng giận nhé,tại mình tự sửa chart chứ không phải chart sai xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 41583
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 070420101599
nhưng bù lại,móc xong nhìn sản phẩm của mình,mắc cười quá nên đỡ stress xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 426124
Bạn ơi cái túi này dễ thương quá, bạn có chart không post lên hộ mình với, mình cũng muốn móc một cái giống thế này nè, :_)

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn betapdan ơi,mình có cái chart túi đó nhưng loay hoay mãi không biết làm sao để lấy từ WordPad của mình ra thư trả lời để post lên-bạn hay chị em nào có cách làm chỉ mình với!!!Để mình cố gắng thử tìm nhé xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 396640

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thinh đã viết:chi oi chi co the post len video cach lam cai nay khong
Chào bạn,mình up lên đây hình mặt trong của book cover
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 110420101619
thật ra nếu làm như trên thì rất đơn giản,2 phần móc dạng lưới gấp vào bên trong đó dùng để cho bìa sách vào,còn lại bạn móc mũi đơn hết cho dễ trang trí,có thể cải màu,hoa văn hoặc cải tên tuổi người mình định tặng tùy ý thích(theo chart thì họ móc mũi kép hết nhưng sản phẩm lên không được đẹp lắm theo chủ quan của mình).Bạn xem thử cái mình vẽxin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 110420101621
hơi mờ tí nhưng bạn chịu khó nhé,chỗ đánh số 1 là bắt đầu,móc chuỗi bính có chiều dài bạn muốn.ở đây là cuốn sách 20 cm,móc theo như mình vẽ khoảng 5 cm thì móc 1 H mũi đơn,1 H mũi đơn cạnh sau để khi gấp lại nó đẹp hơn,rồi toàn mũi đơn hết như mình đã nói trên...móc khoảng 32 cm(là bề rộng khi mở ra của cuốn sách có tính cả gáy sách) rồi lại móc tiếp mọt hàng mũi đơn cạnh sau,một hàng mũi đơn và tiếp 5 cm phần lưới,kết thúc.Phàn viền thì bạn nối chỉ móc một hàng mũi đơn như chỗ mình đánh dấu mũi tên đậm,rồi một hàng mũi đơn ngược,kết thúc.Làm như vậy với phía bên kia,gấp phần lưới vào,khâu lại là xong.Còn cái dây của thẻ đánh dấu thì chỉ đơn giản là chuỗi bính cho mềm mại,thẻ thì chọn bất kì mảnh hoa văn bạn thích,ráp lại.Còn chart của nó thì mình không tìm được chart gốc,sản phẩm gốc có hình dạng tương tự như thế này(cái này cũng của mình làm)và móc toàn bằng mũi kép.
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 200220101394001
Chà,dài dòng quá,chị em thông cảm nhé.Chúc bạn nhanh có em book cover đẹp

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bữa nay chủ nhật quyết định nghỉ một ngày không móc-đang dang dở chú mickey-để lang thang trên net,hết một ngày đến nơi mà chả tìm được thứ mình cần,vì mẫu đẹp thì quá trời nhưng không đủ sức,mẫu xấu cũng có đôi cái thì không thích,tóm lại một câu nhanh cho vuông"cao không tới,thấp không thông".Trước khi tạm biệt diễn đàn post lên dàn bowling -tổng kết len vụn nên hơi bị màu mè- để chị em cùng thưởng thức.Cám ơn chị em đã ghé thăm
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 050420101591001

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Wa ! Xinh xắn quá chị ơi ! Chị móc nhanh vậy ra lò một lúc lun ! Em móc mãi 1 con mà chưa xong nữa ! Phục chị ghê ! Em vừa pm trên yahoo cho chị nè !

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bạn móc nhanh quá ta, mình bảo rằng cố gắng móc cho con gái ít đồ chơi mà mãi vẫn chưa làm đc này, chúc mừng bạn nha xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 847731

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
mua_dong_xa_nha đã viết:Bữa nay chủ nhật quyết định nghỉ một ngày không móc-đang dang dở chú mickey-để lang thang trên net,hết một ngày đến nơi mà chả tìm được thứ mình cần,vì mẫu đẹp thì quá trời nhưng không đủ sức,mẫu xấu cũng có đôi cái thì không thích,tóm lại một câu nhanh cho vuông"cao không tới,thấp không thông".Trước khi tạm biệt diễn đàn post lên dàn bowling -tổng kết len vụn nên hơi bị màu mè- để chị em cùng thưởng thức.Cám ơn chị em đã ghé thăm
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 050420101591001
V­ườn thú nhà bạn này nhìn yêu quá, bao giờ mình mới có được nhỉ, lấy đà mãi mà chưa thực hiện được. Dao này chỗ mình toàn mất điện tjôi, đến khi con ngủ tì mất điện rồi nên k làm được gì cả

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
huongman đã viết:bạn móc nhanh quá ta, mình bảo rằng cố gắng móc cho con gái ít đồ chơi mà mãi vẫn chưa làm đc này, chúc mừng bạn nha xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 847731
Cám ơn bạn,mấy con này móc dễ và nhanh lắm,thân và đầu như nhau,mình thấy bạn đan cũng đẹp,đan thì mình cũng biết sơ,nhưng ngại vì lâu quá,thi thoảng cũng có đan,tức là một năm khoảng một lần...Chúc bạn và gia đình khỏe vui.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mebean đã viết:[quote="mua_dong_xa_nha"
V­ườn thú nhà bạn này nhìn yêu quá, bao giờ mình mới có được nhỉ, lấy đà mãi mà chưa thực hiện được. Dao này chỗ mình toàn mất điện tjôi, đến khi con ngủ tì mất điện rồi nên k làm được gì cả[/quote]""""

Bạn ơi,mình móc cả ngày cả đêm nên nhanh có sản phẩm,với lại mình rút ra kinh nghiệm là nghiên cứu chart thật kĩ,thâm chí còn sao lại vào sổ tay nên khi bắt tay vào móc nhanh lắm.Chúc bạn móc được nhiều thú cho con chơi nhé,bọn trẻ nhà mình đặt hàng nhiều đến nỗi mẹ móc không kịp....

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Con mickey này móc xong đêm qua,tìm mãi mới được đôi mắt ưng ý,chị em góp ý kiến cho nhé.Cám ơn chị em nhiều.
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 130420101633

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chú chuột đẹp quá em ơi! chị chấm điểm cho em đó.Khi nào rãnh em cho chị xin chát chú này với+ kinh nghiệm cũa em khi móc chú này.Cho chị đặt thêm chú vịt Dona nữa nha hi hi hi đòi hỏi quá ha.Mong tin em

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
con mickey xinh quá, à, bạn móc thú nhiều rồi cho mình xin ít kinh nghiệm là mình dùng len gì để móc đc con thú to như thế, hôm trước mình cũng bắt tay móc thử 1 chú chó nhưng mà lựa len loại sợi to rồi thế mà con thú của mình vẫn bé hơn so với chat bạn ạ, nhìn hình thì len của bạn có vẻ cứng cáp và mịn nhỉ, thanks bạn nha!

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuha09 đã viết:Chú chuột đẹp quá em ơi! chị chấm điểm cho em đó.Khi nào rãnh em cho chị xin chát chú này với+ kinh nghiệm cũa em khi móc chú này.Cho chị đặt thêm chú vịt Dona nữa nha hi hi hi đòi hỏi quá ha.Mong tin em
Em chào chị,cám ơn chị đã ghé thăm và chấm điểm cho em,em mời chị ly cafe nhé xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 49893 .Chart của mickey em sẽ up bên mẫu thú bông,vì nó dài lắm.Còn móc nó cụ thể thì em sẽ viết sau một chút nha chị.Vịt donal em cũng có,nhưng em lại chót bắt tay vào làm con lợn disney mất rồi,up lên lỡ chị hỏi móc thế nào em không biết để trả lời.Chị chịu khó chờ em khoảng 2 ngày,em xong con lợn đó thì sẽ bắt tay vào làm con vịt donal cùng chị nghe,khi đó em up lên sau,được không chị. Chúc chị và gia đình mạnh khỏe.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
huongman đã viết:con mickey xinh quá, à, bạn móc thú nhiều rồi cho mình xin ít kinh nghiệm là mình dùng len gì để móc đc con thú to như thế, hôm trước mình cũng bắt tay móc thử 1 chú chó nhưng mà lựa len loại sợi to rồi thế mà con thú của mình vẫn bé hơn so với chat bạn ạ, nhìn hình thì len của bạn có vẻ cứng cáp và mịn nhỉ, thanks bạn nha!
Chào bạn,mình móc len của Đức,họ chỉ đề trên bao bì là 50g xấp xỉ 133met,và kim móc cũng của Đức luôn,có ghi là 3,5mm.Móc bằng len và kim cỡ này mình thấy thú đều to như chart,con mickey này cao 23cm(không tính tai),tức là y như chart luôn nên khi ráp vào cũng dễ,cứ theo khoảng cách họ ghi là được.Hy vọng bạn tìm đc len vừa ý,bạn xem thử xem trên bao bì chắc chắn sẽ có ghi chú số lượng quy ra chiều dài.Chúc bạn khỏe nhé.

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chị cám ơn em đã hồi âm sớm,chị sẽ cố gắng móc cả 2 chú ,khi nào em rảnh thì giúp chị nha.Cám ơn em nhiều lắm

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
betapdan đã viết:
Bạn ơi cái túi này dễ thương quá, bạn có chart không post lên hộ mình với, mình cũng muốn móc một cái giống thế này nè, :_)

Loay hoay mãi không làm sao up chart lên đc nên thử dùng điện thoại chụp coi sao.Bạn thử nhe,chỗ nào không rõ cứ hỏi mình
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 140420101635
mình đã chỉnh qua picasa rồi nên hình coi tạm được.Chuc bạn thành công

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuha09 đã viết:Chị cám ơn em đã hồi âm sớm,chị sẽ cố gắng móc cả 2 chú ,khi nào em rảnh thì giúp chị nha.Cám ơn em nhiều lắm
Em chào chị,chắc chart mickey đó chị đã xem qua.Theo như màu của mẫu,chị móc bàn tay màu trắng,cánh tay vàng,chỗ cổ tay có một hàng móc mũi đơn cạnh sau. Khi đã hoàn tất tay rồi,chị dùng sợi len móc vào nửa cạnh trước của hàng mà chị đã móc mũi đơn cạnh sau đó một hàng nổi làm viền.Chân cũng có một hàng làm tương tự như vậy.Phần thân có 14 mũi đơn móc cạnh sau(nằm ở giữa thân trước),chỗ này thì dùng nửa cạnh trước của 14 mũi đó sau này móc phần yếm của quần.Riêng phần đầu hơi dài dòng hơn một chút,em khất chị bữa sau vậy.Em rất vui khi được giúp chị.Chúc chị và gia đình mạnh khỏe

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin chào các chị em,mấy bữa rồi bế quan và luyện được em lợn hồng của Disney rồi,chị em nào thích móc thú mà không cần dùng kim ráp các mảnh thì thử nhé,chart sẽ có ở mục mẫu thú bông.Cũng tháo ra tháo vô khoảng vài chục lần,nhưng cuối cùng cũng đã tạm cho xong,măc dù xong rồi mới phát hiện một tai bị ngược chiều nhưng không muốn tháo thêm nữa,tới phần làm kẻ cho áo thì oải quá,nên làm hơi thưa.Nhưng không sao vì kiểu gì cũng phải móc phục thù con nữa.Chúc chị em ngày chủ nhật vui vẻ.
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 170420101643001

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dễ thương wa chị ah ! Trông thật là ngộ nghĩnh ! Em xem chart ko hiểu zi hết trơn hà ! Thường thú ko ráp móc khó hơn chị hả ! Chị móc tài thiệt đó ! Em móc mãi con voi hôm nay mới xong nè ! Em chúc chị luôn vui nha !

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Băng Tâm đã viết:Dễ thương wa chị ah ! Trông thật là ngộ nghĩnh ! Em xem chart ko hiểu zi hết trơn hà ! Thường thú ko ráp móc khó hơn chị hả ! Chị móc tài thiệt đó ! Em móc mãi con voi hôm nay mới xong nè ! Em chúc chị luôn vui nha !
Cám ơn em nha xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 49893 ,em up con voi lên đi.Không hẳn là thú không ráp móc khó hơn mà bởi chị dốt tiếng Anh nên dịch đôi chỗ không hiểu thành ra sai thôi.Giờ cũng tạm hiểu rồi nên thấy móc thích lắm bởi chị lười ráp xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 571279 .Chị đang nóng lòng xem con voi của em đây,em móc thử con lợn này đi,chị sẽ chỉ dần nghe.

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mua dong xa nha giỏi quá xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 22578
chú lợn xinh ghê, mà bạn còn đọc đc cả chát chữ tiếng anh à, mình thì chỉ có thể luận chat hình thôi, chứ nói đến chat chữ là chịu, bạn giỏi quá, chúc mừng nha

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
huongman đã viết:mua dong xa nha giỏi quá xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 22578
chú lợn xinh ghê, mà bạn còn đọc đc cả chát chữ tiếng anh à, mình thì chỉ có thể luận chat hình thôi, chứ nói đến chat chữ là chịu, bạn giỏi quá, chúc mừng nha
Cám ơn bạn khen,làm mình sướng ghê, xin phép trưng bày sản phẩm - Page 2 847731 .Thật ra mình cũng chỉ đoán là phần nhiều,màn hình chia đôi,một bên là chart,một bên là từ điển online,nhưng họ dịch cả đoạn văn đôi khi buồn cười lắm,vì của chart có những từ chỉ dành riêng cho móc.Bởi vậy nên tháo nhiều,nhưng bạn cứ thử đi,mình sẽ chỉ nếu bạn cần,mình đã rút ra một số kinh nghiệm rồi.Chúc bạn và gia đình vui.

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
có thời gian chắc mình cũng phải đầu tư vụ tiếng Anh này mới đc, nhưng bi giờ thì cứ chat hình thôi đã cho dễ ăn í mà, khi nào bí mình sẽ nhờ bạn giúp nhé, mình đang móc con mèo lười theo chat bạn đưa bên mẫu thú bông bạn, thanks bạn nhiều nhà

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next