Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

juz4u

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho em hỏi cái này phải bắt đầu móc từ đâu Cách móc vòng hình bầu dục 045

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
juz4u đã viết:Cho em hỏi cái này phải bắt đầu móc từ đâu

Em bắt đầu móc từ chỗ có 5 bính ở giữa hình bầu dục đó.Theo chart thì em sẽ móc 6 bính ,bắt đầu mũi đơn đầu tiên vào bính thứ hai tính từ chân kim móc,tiếp theo 4 mũi đơn lần lượt vào 4 chân bính tiếp,2 mũi đơn vào một chân ở bính cuối cùng,rồi vòng sang phía bên kia của chuỗi bính đó móc như chart...chúc em thành công.

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Xin lỗi cho mình spam tí.
Mình thấy Mùa đông xa nhà up mẫu piglet, vạy cho mình xin cái mẫu eeyore với, mình cưng con đó lắm , thanks nhìu nhìu

be_nam_iuiu

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chỉ cho e móc chậu xương rồng với!e tặng đứa bạn,nó sắp ra trường rùi,chỉ bằng tiếng việt nha chị,chart e coi nhưng hok hỉu!cảm ơn chỉ trước nha!

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Gui me_nam_iuiu
Mình chưa làm cây xương rồng nhưng mình thấy cái hình của nó nên cũng bít tí tí. Bạn vào google video xem the art of crochet teresa xem cách mọc tạo sóng cho cây xương rồng sẽ dễ hỉu hơn Cách móc vòng hình bầu dục 252296

juz4u

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mua_dong_xa_nha đã viết:
Em bắt đầu móc từ chỗ có 5 bính ở giữa hình bầu dục đó.Theo chart thì em sẽ móc 6 bính ,bắt đầu mũi đơn đầu tiên vào bính thứ hai tính từ chân kim móc,tiếp theo 4 mũi đơn lần lượt vào 4 chân bính tiếp,2 mũi đơn vào một chân ở bính cuối cùng,rồi vòng sang phía bên kia của chuỗi bính đó móc như chart...chúc em thành công.

E hiểu như vậy có đúng ko chị : Có nghĩa là e sẽ bắt đầu móc 6 mũi bính bắt đầu từ mũi bính ngay số 1. Tiếp theo là móc 5 mũi đơn bắt đầu từ mũi bính thứ 5 . Rồi móc 2 mũi đơn vào 1 chân gần ngay số 1 .
Nếu như vậy thì nó sẽ không kết thúc vòng tại vị trí số 1 đc

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn móc 5 bính nhé ! Sau đó lên thêm 1 bính nữa ( Bính này là độ cao của mũi thôi ) ! Lần lượt bạn móc 5 mũi x vào 5 bính ban đầu , riêng mũi bính thứ 5 bạn móc thêm vào đó 2 mũi x nữa ! Sau đó xoay lại và móc tiếp vào mũi bính thứ 5 thêm 1 mũi x nữa ( Khi đó mũi thứ 5 tổng cộng là 4 mũi x nhé ) , rồi lần lượt móc thêm 4x vào 4 bính còn lại ( thì khi đó bạn đã trở lại vị trí của mũi bính số 1 rồi nè ) Sau đó móc thêm vào mũi bính số một : 2 mũi x nữa ( Khi đó mũi tại vị trí mũi bính 1 ta có 4 mũi x , tương đương với mũi bính thứ 5 khi nãy nhé ) . Cuối cùng bạn kết lại để kết thúc vòng 1 ( Hình bầu dục này mình móc cũng như hình tròn nè ) Tiếp tục lên 1 xích để móc lên vòng 2 nha bạn ! Chúc bạn thành công nhé ! Có phải bạn đang móc mõm con chó ko ?

juz4u

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Băng Tâm đã viết:Bạn móc 5 bính nhé ! Sau đó lên thêm 1 bính nữa ( Bính này là độ cao của mũi thôi ) ! Lần lượt bạn móc 5 mũi x vào 5 bính ban đầu , riêng mũi bính thứ 5 bạn móc thêm vào đó 2 mũi x nữa ! Sau đó xoay lại và móc tiếp vào mũi bính thứ 5 thêm 1 mũi x nữa ( Khi đó mũi thứ 5 tổng cộng là 4 mũi x nhé ) , rồi lần lượt móc thêm 4x vào 4 bính còn lại ( thì khi đó bạn đã trở lại vị trí của mũi bính số 1 rồi nè ) Sau đó móc thêm vào mũi bính số một : 2 mũi x nữa ( Khi đó mũi tại vị trí mũi bính 1 ta có 4 mũi x , tương đương với mũi bính thứ 5 khi nãy nhé ) . Cuối cùng bạn kết lại để kết thúc vòng 1 ( Hình bầu dục này mình móc cũng như hình tròn nè ) Tiếp tục lên 1 xích để móc lên vòng 2 nha bạn ! Chúc bạn thành công nhé ! Có phải bạn đang móc mõm con chó ko ?

Thanx . Để mình thử xem.
Sao bạn bik hay vậy đúng là mình đang móc con chó ^^

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hihi ! Con chó mình đã móc rồi ! Mời bạn vào nhà mình xem thử có phải con chó này ko nhé ! Bạn cứ móc đi chỗ nào ko biết mình sẽ chỉ tiếp nè !

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]