Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Các kiểu viền trang trí 59hoop10

Spoiler:

Được sửa bởi Rosa ngày 6/2/2009, 20:28; sửa lần 1.

http://www.danmoc.net

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Các kiểu viền trang trí 54umbr10

Spoiler:

http://www.danmoc.net

THU THUY

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chào bạn. mình mới học đan mình rất thích đan hai kiểu viền trang trí trên nhưng mình không thể đan được bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? mình cảm ơn nhiều nhé

bichslan

bichslan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chào bạn. mình mới học đan mình rất thích đan hai kiểu viền trang trí trên nhưng mình không thể đan được bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? mình cảm ơn nhiều nhé
Chào bạn Thu Thuy. Hầu hết các chart được đăng tải trên diễn đàn đều do thành viên góp nhặt từ các forum, blog hay sách từ nước ngoài, rất ít người (như cô bachu_bietthuxanh) tự đăng mẫu rồi viết hướng dẫn bằng tiếng việt. Vậy nên để hiểu được các chart và làm theo, bạn vào: Đan » Kiến thức đan căn bản, nghiên cứu các mũi đan căn bản, và các mũi đan căn bản bằng video. Có thể là bạn đã biết rất nhiều các kiểu mũi đan, nhưng xem thêm các bài viết trên sẽ giúp bạn nhớ mặt kí hiệu, từ đó đọc được chart.

Sau khi đã đoc được chart, làm theo nhưng không giống với mẫu đưa ra thì bạn có thể đặt câu hỏi tại:
Hỏi đáp các mẫu đan của diễn đàn và nêu rõ vướng mắc của mình ở đoạn nào. Như vậy thì mọi người mới có thể giúp được bạn tháo gỡ vấn đề.

Vài lời với Thu Thuy cũng là vài lời muốn góp ý với những người mới tìm hiểu về đan.

dan2 Sắp đến mùa đông rồi!!!
Đây là một mẫu viền mình xin được bổ sung, giúp các bạn có nhiều lựa chọn hơn party1

Các kiểu viền trang trí Shamrock+Knitting+Stitch
Multiple of 14 stitches

Row: 1 -
(Right side) * Sl 1, (k1, yo, p2-tog) twice, k2, yo twice, k5 repeat from *

Row: 2 - * K5, (k1, p1) in double yarn over loop, k2, yo, p2-tog, k1, yo, p2-tog, k2 repeat from *

Row: 3 - * Sl 1, (k1, yo, p2-tog) twice, k4, yo twice, k5 repeat from *

Row: 4 - * K5, (k1, p1) in double yarn over loop, k4, yo, p2-tog, k1, yo, p2-tog, k2 repeat from *

Row: 5 - * Sl 1, (k1, yo, p2-tog) twice, k3, yo twice, k8 repeat from *

Row: 6 - * K8, (k1, p1) in double yarn over loop, k3, yo, p2-tog, k1, yo, p2-tog, k2 repeat from *

Row: 7 - * Sl 1, (k1, yo, p2-tog) twice, k13 repeat from *

Row: 8 - * K13, yo, p2-tog, k1, yo, p2-tog, k2 repeat from *

Row: 9 - * Sl 1, (k1, yo, p2-tog) twice, k13 repeat from *

Row: 10 - * Bind off 6 stitches, k6, yo, p2-tog, k1, yo, p2-tog, k2 repeat from *

Repeat rows 1 - 10

http://knittingunlimied.blogspot.com

toyotaansuong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
kiểu nào cũng sáng tạo hết, nhìn có vẽ khó thực hiện nhỉ có bạn nào có clip quay lại không

tranlaiitdlu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Máy mẫu này đúng là đẹp thật, các bạn thật là khéo tay quá đi mất, cái này có học nghề ở đau không bạn

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]