Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 10 trang]

101Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 12/7/2010, 17:17

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@nam&sayuri&sarina ơi, không phải đâu chị ơi, Sei đang sống ở VN nè. Nhưng lại rất ghiền manga và văn hóa Nhật, nên lấy cái tên đó. Hì hì! Chị ở Nhật, vậy len sợi chắc phong phú lắm hở chị?

@Mebean: móc thú có khó không vậy chị, Sei thấy mọi người móc thú khí thế, mình thì ngồi ngó, trầm trồ mà chẳng biết làm sao. Sei thấy móc thú có ích là có thể tặng quà cho ai cũng không bị chê là nữ tính, và có thể trang trí cho không gian thêm sinh động nữa. Sei rất thích nhìn những sản phẩm thú bông, không lẽ sắp chuyển nghề... Chòi len của Sei - Page 5 571279

102Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 12/7/2010, 18:29

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sei oi ..chị ỏ đây cũng thấy nhiều len dẹp lắm nhung mắc nuã...chị móc cho con gái nên luạ len có thể giặc bằng mấy dể làmvà không bị rút códộ ấm nũa..rất có nhiều màu.chị chỉ mói ghiền moć duọc hai tháng nay....chúc em làm duoc nhiều món nhé Chòi len của Sei - Page 5 571279

103Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 12/7/2010, 22:46

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sei ơi,hình như mình bằng tuổi ^^ hí hí cho tuyền mần wen nha.. nherang Tuyền mún học móc lẫn đan ghê nơi..Sei cũng ở Sì gòn hở hôm nào chỉ T với ^^ T biết mỗi đan khăn thôi >< Sleep

104Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 13/7/2010, 08:36

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
sei đã viết:@nam&sayuri&sarina ơi, không phải đâu chị ơi, Sei đang sống ở VN nè. Nhưng lại rất ghiền manga và văn hóa Nhật, nên lấy cái tên đó. Hì hì! Chị ở Nhật, vậy len sợi chắc phong phú lắm hở chị?

@Mebean: móc thú có khó không vậy chị, Sei thấy mọi người móc thú khí thế, mình thì ngồi ngó, trầm trồ mà chẳng biết làm sao. Sei thấy móc thú có ích là có thể tặng quà cho ai cũng không bị chê là nữ tính, và có thể trang trí cho không gian thêm sinh động nữa. Sei rất thích nhìn những sản phẩm thú bông, không lẽ sắp chuyển nghề... Chòi len của Sei - Page 5 571279
Thực ra thì không khó, theo chị thì móc thú là dễ nhất nhưng mà tại chị không đọc được chart chữ tiếng Anh và hình thì k nhìn được chi tiết chứ nếu có con thú trước mặt là chị sẽ móc được ngay dù nó khó đến mấy cũng mày mò ra được, chị thấy móc áo gắn bằng những bông hoa í mới là khó và phải kiên trì mới đc. Tuy nhiên chị móc k đẹp đâu vì chị nóng tính, cái gì cũng muốn đc ngay nên thành thử nhiều khi lại hỏng bét.

105Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 13/7/2010, 13:32

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei cảm ơn tất cả mọi người đã ghé thăm căn chòi này và đưa ra những comment rất đáng yêu. Mọi người cứ cho Sei nhận xét thẳng thắn, không sao cả, để Sei biết những chỗ không đẹp mà sửa cho nó đẹp lên. Hi hi!!!

@nam&sayuri&sarina: chị ơi, 2 cô con gái xinh như thế, chắc sự nghiệp đan móc của chị sẽ còn dài dài đó. Tự dưng có thời gian, Sei toàn làm đồ cho baby, mà chẳng biết model size ra sao, nên dạo này chỉ làm áo để tặng những "người mũ" có kích thước rõ ràng thôi! Chòi len của Sei - Page 5 571279

@tuyennguyen271: cô nhỏ này, nói khách sáo ghê. Đã tham gia vào diễn đàn, tức là mọi người đều mong muốn có thật nhiều bạn và trao đổi kinh nghiệm với nhau rồi, đúng không nè! Uh, Sei đang học ở SG. Có gì cứ nhắn tin, Sei cũng chỉ biết những cái cơ bản, làm lâu rồi quen tay, nhưng giúp được gì thì Sei sẽ giúp, không "giấu" đâu! Chòi len của Sei - Page 5 571279

106Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 14/7/2010, 17:32

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
nherang Sei ơi,Sei đang ở quận mấy..hôm nào có time,ló mặt ra cho Tuyền gặp cái nha..T hỏi về đan áo.^^ hihi..nhìn với đọc vưỡn k hiểu cho lắm.hix..phải có ng kế bên nói mới mong khơi ra đc Mad

107Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 14/7/2010, 17:41

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei ở quận 10, đường Hùng Vương. Hix, đan áo mà hỏi Sei thì Tuyền "sai lầm" rồi Chòi len của Sei - Page 5 571279 . Cái áo duy nhất Sei đan (ở p1), Tuyền ngó kỹ, Sei chẳng biết bớt nách bớt tay gì hết. Nếu mà là áo móc thì còn biết nhiều, chứ đan thì chịu thật đó Tuyền.

108Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 2/8/2010, 19:28

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi sei oi chi co bik mau dan ao gile cho nam nao dep dep ko chi chi? em voi,e dinh dan tu bay h den dong la vua,hehe.
Hjx vietkey bi hong?mong bqt dung xoa bai cua em.hjx.

109Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 2/8/2010, 20:28

bé mi

bé mi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
ngưỡng mộ Sei Chòi len của Sei - Page 5 33956 quá chừng nè..ước gì Mi cũng làm được vậy

110Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 4/8/2010, 13:00

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@NMN91: Hì hì, nói về đan thì kiến thức của Sei chắc chỉ chưa đầy lá mít quá hà. Chắc em phải tham vấn mấy cao thủ trong Hội chúng ta quá! (mà em có được tham vấn, em cho Sei mẫu luôn nha Chòi len của Sei - Page 5 571279 , Sei cũng khoái cái vụ "có người con gái, đông về đan áo lắm...").

@Bé Mi: cảm ơn Mi nhiều lắm! Dạo này chuyển sang may nên sản phẩm không còn dồi dào nữa. Hôm nào post hình "phe" tiếp! Hi hi!

111Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 4/8/2010, 13:10

bé mi

bé mi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
trời..đúng là phụ nữ đảm đan nha...àh,mà sei có chart của nón vành rộng không?cho Mi với..cám ơn sei trước nè

112Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 15/8/2010, 17:25

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@bé mi: sry Mi nha, Sei ko làm về nón nên ko biết. Nếu hôm nào tìm được, Sei sẽ pm cho nha!

113Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 15/8/2010, 17:57

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mấy hôm nay về peaceful house nên ko dọn dẹp nhà cửa, mốc meo hết rồi!!!

Sei khoe áo làm cho mama trước nha, áo làm bằng cotton Nhật, mềm mại và dễ chịu hơn cotton VN, có điều hơi mắc, mà làm áo cho mama, nên chẳng nghĩ ngợi gì.

Chòi len của Sei - Page 5 Phpuzpwk3am

Cái áo nì, định làm tay raglan, mà làm xong, mom bảo "cổ hơi rộng, tay hơi chật". Mom bảo vậy cũng được, nhưng cứ nghĩ làm vậy thì tiếc công quá, thế là tháo ra gần hết, ko raglan nữa, và vừa vặn, ơn trời, hy vọng kinh nghiệm về áo làm cho mom lần thứ 5 này sẽ là lần cuối cùng.

Cũng phải tự thưởng cho mình 1 chiếc áo chứ nhỉ, hì hì

Chòi len của Sei - Page 5 Phpgxhdcbam

Cũng tiếp tục là áo ghép hoa, có điều lần này cảm thấy khá hài lòng, và cũng cho em nó ra ngoài đường được 1 lần. Thiếu chỉ nên mới làm vậy, chứ lẽ ra là áo khoác tay dài rồi đó mọi người.

@Hangiako-chan: Sei xin lỗi, Sei bảo Sei choàng khăn, chụp hình cho chị xem mà Sei ko làm. Vì mùa hè này, Sei đi bơi, đen thùi lùi, lại ú nu,nên dịp khác chị nha!

114Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 15/8/2010, 18:28

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, cái áo ghép hoa là chị móc từng bông hoa rồi ghép lại với nhau phải ko ạ? Em thích áo này lắm, chắc sau này phải học cách làm!
Còn cái áo chị làm cho mẹ, em muốn hỏi tay raglan là như thế nào vậy chị? Em đọc mà ko hiểu nên thắc mắc ^^ Chòi len của Sei - Page 5 699102

115Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 15/8/2010, 18:58

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ngọc Huyền mến, em nói đúng rồi, áo làm cho Sei là áo ghép hoa. Hoa này cũng khá đơn giản, chỉ có điều hơi nhỏ, nên làm hơi nhiều hoa.

Còn tay raglan, Sei biết mà Sei ko biết giải thích thế nào nữa. Nói thế này em dễ hình dung, tay raglan giống như tay Áo dài vậy đó em, chắc em cũng có áo tay raglan mà em ko để ý, làm áo tay raglan rất đơn giản, vì thân và tay em cứ bớt mỗi hàng 1 mũi rồi ráp lại, ko cần suy nghĩ phải bớt tay như thế nào. Áo 2 màu xanh lam và xanh đậm Sei làm là tay raglan đấy, em xem kỹ sẽ thấy, còn áo cho mom, tay bình thường thôi em. Chòi len của Sei - Page 5 571279

116Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 15/8/2010, 20:37

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em đã hiểu dc sơ sơ ý chị rồi ^^ Chắc phải cố gắng hơn nữa. Cám ơn chị vì đã trả lời rất sớm cho em!

117Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 16/8/2010, 08:16

bé mi

bé mi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cám ơn Sei nha.....vì level còn thấp quá nên chỉ móc được nón thôi,chứ móc áo th2 chưa Chòi len của Sei - Page 5 34896

118Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 17/8/2010, 11:51

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sei ơi..sei à..Hôm nào rảnh,ra ngoài chỉ T với nha.hihi..^^ dan2 thiệt là đọc và nhìn vẫn còn nhìu thứ k hỉu cho lắm

119Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 17/8/2010, 16:42

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@tuyen: ok, Sei đã come back city rồi, và hiện giờ chỉ đang tham gia một lớp về tâm lý, nên thời gian cũng khá rảnh. Có điều hiện thực đôi khi phũ phàng lắm nha, vì thú thật là Sei chưa bao giờ làm y mẫu như sách, và cũng rất nhiều lúc đành phải "sáng tạo" vì chẳng thể nào hiểu chỗ đó làm sao. Anyway, hiểu gì thì nói nấy, không nói thách. nherang

120Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 18/8/2010, 09:46

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
sei đã viết:@tuyen: ok, Sei đã come back city rồi, và hiện giờ chỉ đang tham gia một lớp về tâm lý, nên thời gian cũng khá rảnh. Có điều hiện thực đôi khi phũ phàng lắm nha, vì thú thật là Sei chưa bao giờ làm y mẫu như sách, và cũng rất nhiều lúc đành phải "sáng tạo" vì chẳng thể nào hiểu chỗ đó làm sao. Anyway, hiểu gì thì nói nấy, không nói thách. nherang
Cái vụ sáng tạo của Sei là hơi giống chị đó, chỗ nào không hiểu hoặc khó quá là chị sáng tác luôn thế là hầu như chẳng mấy khi được như mẫu. Dạo này Sei lên tay quá, cái áo hoa mới làm chị mê tơi ròi

121Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 18/8/2010, 19:50

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Mebean-chan: hì hì, cái áo hoa đó Sei thích nhất đó chị, mấy cái khác... chật hết rồi. Mà dạo này, áo nào làm xong cũng tháo tới tháo lui mấy lần mới ưng ý (phải chăng càng lớn, người ta càng khó tính...)

Ahh, Sei đang học may, tại thích may áo đầm cho baby lắm (dù còn đang tình trạng single). Mấy cái áo đầm chị may làm Sei mê tơi. Mai mốt, Sei phải làm phiền chị rồi!

122Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 18/8/2010, 21:10

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Viếng thăm nhà em, cho gởi món quà cho lần đầu ghé nhà em nhé! Nhà em xôm tụ và đẹp lắm, anh thích!
Doilies 6

123Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 18/8/2010, 21:47

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đỗ Quang đã viết:Viếng thăm nhà em, cho gởi món quà cho lần đầu ghé nhà em nhé! Nhà em xôm tụ và đẹp lắm, anh thích!
Doilies 6

Ôi trời ơi, gentle thế thì chết con gái nhà người ta mất!!! nherang Hì, Sei đã nhận được reply của anh, cảm ơn anh nha!!!

124Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 19/8/2010, 08:02

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
sei đã viết:@Mebean-chan: hì hì, cái áo hoa đó Sei thích nhất đó chị, mấy cái khác... chật hết rồi. Mà dạo này, áo nào làm xong cũng tháo tới tháo lui mấy lần mới ưng ý (phải chăng càng lớn, người ta càng khó tính...)

Ahh, Sei đang học may, tại thích may áo đầm cho baby lắm (dù còn đang tình trạng single). Mấy cái áo đầm chị may làm Sei mê tơi. Mai mốt, Sei phải làm phiền chị rồi!
OK, học may rất tốt đấy sei ạ, vì nó phục vụ được cho bản thân và hỗ trợ cho cả đan vì khi đó mình tính kích thước sản phẩm sẽ chuẩn hơn. E hèm, chuẩn bị xin Mama một số tiền để mua phụ liệu về may: hỏng, vứt; vứt, hỏng nhé. He he

125Chòi len của Sei - Page 5 Empty Re: Chòi len của Sei 25/8/2010, 15:27

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
party1 sei ơi!!! hôm nào sei rảnh thế sei ơi..pm cho T số đt sei đc hem party2 hix T làm hòai mà hổng đc cái khâu chiết nách,chiết cổ gì gì đó.hix Sei chỉ T làm cách nào đơn giản đi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next