Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3 ... 15 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 28 trang]

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
smilecat đã viết:em muốn mua loại que đan 2 đầu mà hem biết chỗ nào để mua. Chị em nào biết chỉ cho smilecat nha . Thanks nhìu ^^ Laughing

Em chạy wa 36 Tân Lập - Quận Tân Bình, chỗ đó là shop Lena or đi vô chợ Đại Quang Minh, dạo nàyDA thấy họ có bán kim dây cũng nice, 20k/cặp đó, hàng TQ.

Dieu An

Dieu An
yuhtanh đã viết:mình biết 1 chỗ dạy đan hay móc j cũng dc, đảm bảo sau 1 tháng là bạn có thể làm ra sản phẩm cho mình (vd: áo,...) , mình đang học vì có ng wen giới thiệu.
Nếu cần thì bạn cứ liên lạc bằng số dt này: 083 8559944 ( dễ nhớ hen), gặp cô Tuyết hen
Học bên nhà VHPN thì lâu lắm mới có dc sản phẩm, mà nếu hnào bạn bận thì sẽ mấy buổi đó, kinh nghiệm của mình đó ^^

Nghe Yuhtanh nói mà mình muốn nóng lòng đi học quá, nhưng lỡ đóng tiền khoá học thang 5 bên NVHPN rùi!
thui để tháng sau vậy,
mà cho DA hỏi thăm là cô Tuyết này chuyên day đan móc hồi xưa giờ, cô này chuyên làm hàng đang móc hay có shop vậy Yu, hay là cổ đã từng đi học rùi dạy lại cho mình.
Thank You Yu nhiều hen!

smilecat

smilecat
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thanks DA nhìu nha ^^

29Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 Empty Mua len và giá cả ??? 13/5/2009, 11:35

bao56320

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình ở TpHCM thì mua len móc ở chỗ nào tốt mà rẻ hả mấy bạn ? cho mình hỏi ngta bán len như thế nào?theo kg hay theo cuộn,giá một kg (hay một cuộn ) khoảng từ bao nhiu đến bao nhiu?mình chưa từng mua len lần nào nê ko biết làm sao hết
Với lại mua len cỡ nào,loại nào thì móc khăn quàng cổ đẹp mà ko ngứa khi quàng cổ ? ít bị xù lông ?làm sao tính dc số len cần để móc một cái khăn quàng cổ?(rộng khoảng 15,dài 80-100 cm)? nên móc thưa hay móc dày?
Móc thú bông thì mua loại len cỡ nào ?nên móc chặt hay móc nhẹ tay?chỗ nào bán bông nhét vô ruột thú bông ?

huynhchau

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
:kni2: Len thì bạn mua ở nhà bà Phi, nếu bạn đi từ đường Lý chính thắng đến Đường Phan đình phùng chạy gần tới ngã tư Phú nhuận phía tay phải có cái hẻm chùa Giác Tâm, bạn chạy vào hình như là số nhà 315/24 thì phải. Bà Phi có bán ở chợ Bà Chiểu nữa lầu 1 đó. Hoặc bạn mua ở Đại Quang Minh nằm trên đường Châu Văn Liêm, từ cửa đi thẳng vào gần cuối có 2 sạp chuyên bán len đó.
Mấy chỗ bán có bán theo kg và cuộn luôn. Nếu là len Vĩnh Thịnh ở Đại Quang Minh bán 90.000/1kg, 6.000/1 cuộn. Ở bà Phi bán mắc hơn. Len của Hàn Quốc, Nhật ... thì 250.000 trở lên, hàng len ngoại bạn nên mua chỗ bà phi.
Nếu móc khăn quàng cổ cho nam thì bạn mua len Hàn Quốc nó tốt.
Nếu mua vật liệu thì bạn nên Mua ở Đại Quang Minh bán nhiều và rẻ.

yuhtanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô Tuyết tự học đan móc đó bạn.
Cô chuyên nhận hàng ng ta đặt làm nên bạn khỏi lo hen!!
Hẹn gặp bạn ở nhà cô Tuyết trong dịp gần nhất..
Còn nhà bà Phi bán len, bà đó cũng biết cô Tuyết nữa đó..^^

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mấy chị biết ở Quãng Nam và Đà Nẵng nơi nào bán len good good ko ạ. Bunny sắp về đó nên tranh thủ rinh vài cuộn len về chứ len ở Long Khánh tệ wá.

• @ chị yenyen : len trên Biên Hoà good ko chị. Bunny định pữa nào chui lên trển mua.^^ . bunny zới chị là hàng xóm ak' ( chung tỉnh chị ơi) ^^

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ới ơi bunny, ở bh chỉ có mỗi chợ Biên Hoà bán len thôi, chị đi lùng khắp các chợ khác mà ko thấy. Nếu em lên BH thì kiếm đường vào tiệm giầy Trúc Vân ấy (cũng dễ kiếm) gần đó có mấy tiệm bán đồ đan móc, găng tay, khẩu trang ì xéo hết, khoảng 3-4 hàng kế nhau có 1 nhà toàn la len, len tận trên trần nhà What a Face đây là chỗ chị hay mua len trung quốc và len vĩnh thịnh, mà đây cũng chỉ bán mỗi 2 loại đó mới rõ chán, ko hiểu sao mà ngta chất cả 1 nhà mỗi 2 loại đó.
chỉ cotton sợi nhỏ thì phải đi lên 1 chút nữa có cửa hàng nhỏ nhỏ (đúng nghĩa luôn) của cô Nga, ở đây ít len, sợi nhưng được cái có cả chỉ bóng (hay còn gọi là chỉ dù nữa thì phải, dùng để móc túi, giỏ xách), chỉ cotton VN, len thun (không biết để làm gì, cô Nga nói là móc gì cũng được mà sao 1 cuộn nhỏ xíu), quai gỗ nữa.
Nói chung BH ít len và chỉ có len bình thường ko có len xịn như trên tp. Sad
Tiện thể khen bunny mới được, em giỏi quá, mới 12t đã biết đan móc rồi, con em nhà chị thấy chị ngồi ngẩn ngơ với danmoc.net là nó kêu Hai dở hơi. Năn nỉ nó cầm cây móc lên thử móc cho Hai vài mũi coi, nó cũng thử thử nhưng không nổi 2 mũi bính, buồn lắm, không có ai đồng minh cả. học đan móc cũng chỉ tự mày mò lên mạng học, rùi tự sướng luôn Sad . Cố lên nha Bunny iu quý happy1

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yenyen đã viết:ới ơi bunny, ở bh chỉ có mỗi chợ Biên Hoà bán len thôi, chị đi lùng khắp các chợ khác mà ko thấy. Nếu em lên BH thì kiếm đường vào tiệm giầy Trúc Vân ấy (cũng dễ kiếm) gần đó có mấy tiệm bán đồ đan móc, găng tay, khẩu trang ì xéo hết, khoảng 3-4 hàng kế nhau có 1 nhà toàn la len, len tận trên trần nhà What a Face đây là chỗ chị hay mua len trung quốc và len vĩnh thịnh, mà đây cũng chỉ bán mỗi 2 loại đó mới rõ chán, ko hiểu sao mà ngta chất cả 1 nhà mỗi 2 loại đó.
chỉ cotton sợi nhỏ thì phải đi lên 1 chút nữa có cửa hàng nhỏ nhỏ (đúng nghĩa luôn) của cô Nga, ở đây ít len, sợi nhưng được cái có cả chỉ bóng (hay còn gọi là chỉ dù nữa thì phải, dùng để móc túi, giỏ xách), chỉ cotton VN, len thun (không biết để làm gì, cô Nga nói là móc gì cũng được mà sao 1 cuộn nhỏ xíu), quai gỗ nữa.
Nói chung BH ít len và chỉ có len bình thường ko có len xịn như trên tp. Sad
Tiện thể khen bunny mới được, em giỏi quá, mới 12t đã biết đan móc rồi, con em nhà chị thấy chị ngồi ngẩn ngơ với danmoc.net là nó kêu Hai dở hơi. Năn nỉ nó cầm cây móc lên thử móc cho Hai vài mũi coi, nó cũng thử thử nhưng không nổi 2 mũi bính, buồn lắm, không có ai đồng minh cả. học đan móc cũng chỉ tự mày mò lên mạng học, rùi tự sướng luôn Sad . Cố lên nha Bunny iu quý happy1
Ở Long Khánh cũng ít len lắm chị oy. Hồi đó chỉ có len Vĩnh Thịnh và len Tàu thui nhưng mà bây h ko biết cô bán len nghĩ gì mà rinh về mấy loại len đẹp cực. Lúc mà cô giới thiệu bunny mừng phải biết. H rinh gần hết đống len đó và đang mong cô í rinh về tiếp. ^^!Được chị khen ngại ghê lun. Nhỏ em nhà bunny thấy chị nó suốt ngày đan đan móc móc phán 1 kâu " rãnh ghê". Shok. Bunny cũng tự lên mạng mày mò học hỏi thui. Mong là sớm sẽ có sản phẩm show cho mọi người .^^!

Nang Kho

Nang Kho
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Bunny ơi mình cũng muốn mua loại len tốt tốt để đan áo tặng bạn trai nhưng mà toàn thấy len trung quốc không à.Lần trước có đan 1 cai khăn,1 thời gian là nó xù lông ghê lắm...Mình đang ở thống nhất nè, nghe bạn nói trên Long Khánh có bán len hả? Len có tốt không bạn? Có gì cho mình địa chỉ để minh lên đó mua với...Nếu được thì cám ơn bạn nhiều nha.Mình mới biết đan sơ sơ, ngày nào cũng vô hỏi chị Rosa chỉ mình đan áo hết Sad Công nhận đan áo khó ghê !!

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mấy em giỏi quá biết cả đan nữa, chị chỉ biết mỗi móc, đan được mũi lên mũi xuống thôi, hix

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nang Kho đã viết:Bunny ơi mình cũng muốn mua loại len tốt tốt để đan áo tặng bạn trai nhưng mà toàn thấy len trung quốc không à.Lần trước có đan 1 cai khăn,1 thời gian là nó xù lông ghê lắm...Mình đang ở thống nhất nè, nghe bạn nói trên Long Khánh có bán len hả? Len có tốt không bạn? Có gì cho mình địa chỉ để minh lên đó mua với...Nếu được thì cám ơn bạn nhiều nha.Mình mới biết đan sơ sơ, ngày nào cũng vô hỏi chị Rosa chỉ mình đan áo hết Sad Công nhận đan áo khó ghê !!
Len mà bunny nói cũng không gọi là cực đỉnh nhưng vẫn hơn len tàu hay len vĩnh thịnh. NangKho có về Long Khánh thì tới trường tiểu học Long Khánh 1 trên đường Nguyễn Văn Cừ. Ngóng qua phía đối diện có 1 tiệm tạp hoá nhỏ nhỏ của 1 cô "không được cao cho lắm". Đừng nhầm với 1 tiệm tạp hoá bán đồ ăn kế bên nghen.^^! Len đẹp là loại len loang xù mềm cực nhưng màu hơi loè loẹt và 1 loại len loang ko xù nhưng vẫn mềm. Bunny nghĩ nếu đan áo cho nam thì nên chọn loại len thứ 2. Nó loang mấy màu rất manly đen- trắng; xám-trắng; đen-nâu. Khi nào NangKho đan xong nhớ pose hình show lên nha. Nếu kần mẫu chi tiết thì để bunny pose rồi post lên để mọi người tham khảo ^^!

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yenyen đã viết:mấy em giỏi quá biết cả đan nữa, chị chỉ biết mỗi móc, đan được mũi lên mũi xuống thôi, hix
hjx. Giỏi j` chị. Em đan thì trên trung bình. Móc cũng vào loại trung bình. Nói chung tàng tàng chứ ko đỉnh. ^^!. Có điều là mắc bệnh lười nên chưa có hàng đề show

Nang Kho

Nang Kho
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em cũng giống chị yenyen, mới biết đan mấy mũi cơ bản à, chưa có đan áo bao giờ...Nhưng mà vì "tình yêu nho nhỏ" :pf28: cho nên phải ráng mới được.NK có cái mẫu rồi Bunny...NK có post bên thắc mắc về kỹ thuật đan đó.Bunny có rãnh ghé qua coi, có gì chỉ NK với...Phải chi ở gần thêm chút nữa NK chạy qua nhà nhờ Bunny chỉ giáo luôn...Đang quyết tâm lắm mà hông biết thực hiển nổi hông nữa

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
móc áo cho ông xã em xài len baby loại 25k/cuộn 60gr ấy. Nhưng mà len này màu lại rất nhi đồng, chỉ tuyển dc mấy màu như trắng hay xanh đen thôi. Em đang âm mưu cái áo cho chồng nhưng vai anh thì rộng lưng anh thì dài nên em mới mua len để đấy chứ chưa làm gì cả, 300gr len baby màu xanh ghi đang chờ ngày thành phẩm, chồng em chắc cảm động rụng tim luôn !

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
vậy thì Inf móc trước cho cả nhà học hỏi nhá, Len baby là len như thế nào Inf có thể chụp cho mọi ng biết được không? lại háo hức nữa rồi, sắp báo cáo mà như thế này chắc chết Sad

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nang Kho đã viết:Em cũng giống chị yenyen, mới biết đan mấy mũi cơ bản à, chưa có đan áo bao giờ...Nhưng mà vì "tình yêu nho nhỏ" :pf28: cho nên phải ráng mới được.NK có cái mẫu rồi Bunny...NK có post bên thắc mắc về kỹ thuật đan đó.Bunny có rãnh ghé qua coi, có gì chỉ NK với...Phải chi ở gần thêm chút nữa NK chạy qua nhà nhờ Bunny chỉ giáo luôn...Đang quyết tâm lắm mà hông biết thực hiển nổi hông nữa
Ráng lên NK 0y. Ráng có sản phẩm show lên cho mọi người xem nữa. Bunny đan len đâu có đỉnh đâu mà chỉ giáo ai được. ^^!

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yenyen đã viết:vậy thì Inf móc trước cho cả nhà học hỏi nhá, Len baby là len như thế nào Inf có thể chụp cho mọi ng biết được không? lại háo hức nữa rồi, sắp báo cáo mà như thế này chắc chết Sad
Bunny lang thang trên HTT thấy có người show len baby naz`. ko piết phải loại len chi inf nói koĐịa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 37901242787767

Được sửa bởi bunny3739 ngày 20/5/2009, 10:07; sửa lần 3.

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mới lang thang trên HTT zề. Thấy 1 topic giới thiêu chỉ cotton đẹp woa' nên post hj`nh cho mọi người xem naz`

+ SỢI COTTON GIẤY
1/ MÀU ĐƠN SẮC
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN1921

2/ 2 MÀU
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN1922

+SỢI COTTON VIỆT NAM
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN1926
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN2118

+CHỈ DÙ
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN1925

+CHỈ COTTON NHẬT
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN2119
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN2118

+COTTON HÀN
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN2078
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN2079
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN2082
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 DSCN2084

Bunny định post link luôn nhưng mà sợ vi phạm qui định của chị Rosa đề ra. Mọi người mún xem link thì pm cho bunny hay qua HTT mò. ^^! @chị rosa: em thấy bài này để bên kim đan và sợi len được ak' mặc dù nó ko phải là len. Hay chị lập thêm topic kim móc và sợi cotton đi Smile)

babyxinhxinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy mẫu này có giá ko bạn nếu có post lên để biết với . Mình muốn hỏi chỉ dù và sợi coton việt nam giá bao nhiêu

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
babyxinhxinh đã viết:Mấy mẫu này có giá ko bạn nếu có post lên để biết với . Mình muốn hỏi chỉ dù và sợi coton việt nam giá bao nhiêu
Kái này được bán bên Hội thêu thùa ak' babyxinhxinh. Vừa thanh lý vừa bán hàng mới. Bunny định post link topic luôn nhưng sợ sai quy định. Để Bunny gừi tin nhắn link topic cho babyxinhxinh hen. Bunny chủ yến đan, móc = len nên cũng ko rành giá chỉ cotton nữa ^^!

47Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 Empty len sợi 22/5/2009, 08:53

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Uhm đúng rồi cái này là shop của bạn rs_forever bên HTT, mình cũng hay mua hàng của bạn đó, giá cotton chỉ trong khoảng từ 8k-->22k thui, công nhận là đẹp, móc thích, mà chị Rosa sao không cho 1 shop online mở trên diễn đàn của mình nhỉ, em thấy việc này cũng có ích đấy ạ, nhìn chị em tới tấp hỏi nhau nơi mua len, que đan là biết nhu cầu cũng lớn rồi đấy

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Không được các bạn à, vì nếu làm vậy sẽ dần dần đi sai với mục đích của diễn đàn làm ra ban đầu. Bạn nào cần địa chỉ mua len hoặc các thông tin chi tiết hơn có thể nhắn tin riêng cho nhau. Các bạn nhấn nút Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 2 Mail-c10 ở dưới hình avarta của mỗi thành viên để nhắn tin cho thành viên đó.

Topic này chỉ dành cho việc chia sẻ các kinh nghiệm mua len, và các địa chỉ mua len mà bạn thấy tin cậy. Riêng các shop online thì không được viết ở topic này, càng không được post đường dẫn. Mong các bạn thông cảm.

Tuy nhiên các bạn cứ trao đổi thoải mái, chỉ khi nào theo cảm nhận của Rosa thấy bài viết nào đó không ổn, có biểu hiện quảng cáo, Rosa sẽ xoá bài mà không cần báo trước.

http://www.danmoc.net

lucky0102

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy bạn cho mình hỏi là chỗ bà Phi bán tất cả những ngày trong tuần phải không? Buổi sáng bán khoảng mấy giờ vậy? Mình đi khoảng 8h đã mở cửa chưa?

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình thấy chỗ bà Phi bán cả tuần đấy, hôm nọ mình đến mua buổi sáng tầm 8h là có bán rùi, có hôm tranh thủ đi học về ghé ngang qua mua nhằm lúc nhà đang có đám giỗ vậy mà họ cũng bán, các cô ấy nhiệt tình lắm! :bball:

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3 ... 15 ... 28  Next