Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 14 ... 24, 25, 26, 27, 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 25 trong tổng số 28 trang]

hailuong2712

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
anjing_9x đã viết:Sad( mọi ng ơi sáng nay em mới đến nhà bà Phi mua 2 cuộn len nói là len Hàn Quốc nhưng TQ gia công, 1 cuộn 125gr, 70k 1 cuộn. ở ngoài nó đề là Milk Cotton.

nhưng h về đan e thấy nó xù lông wa' với lại bứt ra thì toàn lông, như thế thì làm sao mà làm khăn quàng cổ đc đây? Sad(

e mua thế thì có bị hố ko và len loại nào, tên j mới ko xù lông ạ?
mọi ng làm ơn tư vấn giúp e với..huhu...giờ e phải ôm hết 2 cuộn len này rùi...tận 140kg mà bứt ra toàn lông con...thế mà bà ấy nói len ấy tốt

nó xù như hình bên dưới thế này ạ Sad
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 E562d695bd1ebc5d63d6e021946f892f_52795172.3170322025336432182131875363839n

Len milk cotton mình hay đan mịn lắm, ko xù như thế này. Cái này nhìn giống len thường hơn. Trong SG bán len đắt nhỉ, ngoài HN len cotton có 35-40k/cuộn thôi.

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
anjing_9x đã viết:Sad( mọi ng ơi sáng nay em mới đến nhà bà Phi mua 2 cuộn len nói là len Hàn Quốc nhưng TQ gia công, 1 cuộn 125gr, 70k 1 cuộn. ở ngoài nó đề là Milk Cotton.

nhưng h về đan e thấy nó xù lông wa' với lại bứt ra thì toàn lông, như thế thì làm sao mà làm khăn quàng cổ đc đây? Sad(

e mua thế thì có bị hố ko và len loại nào, tên j mới ko xù lông ạ?
mọi ng làm ơn tư vấn giúp e với..huhu...giờ e phải ôm hết 2 cuộn len này rùi...tận 140kg mà bứt ra toàn lông con...thế mà bà ấy nói len ấy tốt

nó xù như hình bên dưới thế này ạ Sad
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 E562d695bd1ebc5d63d6e021946f892f_52795172.3170322025336432182131875363839n
Mình có mua milk cotton ở chỗ bà Phi mà, đâu đến nỗi tệ vậy đâu. Còn về giá cả thì milk cotton ở SG mắc hơn HN nhé. Ở SG không thể mua với giá <60K/125gr đâu.

Gấu mẹ

Gấu mẹ
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi? Cho em hỏi? Em ở Hải Phòng, emmuốn mua dụng cụ đan len thì mua ở đâu ạ?Những loại như :
_ kim tròn ( loại có thể tháo ra được ấy )
_ Kim giữ mũi
_ Kim chờ
.... Em thấy có nhiều dụng cụ để đan len lắm nhưng k biết mua ở đâu cả.
Mọi người giúp em với! Em cảm ơn
nherang

604Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 Empty Mua len & que dan 16/3/2013, 12:02

thuynv

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mua hàng của cô therese.asia đó bạn. Cô có nhiều loại cho mình lựa chọn, hàng tốt nữa. Chọn hàng, ngày hôm sau có liền.
Cửa hàng online của cô.
http://www.myhobby.vn/

Gấu mẹ đã viết:Chị ơi? Cho em hỏi? Em ở Hải Phòng, emmuốn mua dụng cụ đan len thì mua ở đâu ạ?Những loại như :
_ kim tròn ( loại có thể tháo ra được ấy )
_ Kim giữ mũi
_ Kim chờ
.... Em thấy có nhiều dụng cụ để đan len lắm nhưng k biết mua ở đâu cả.
Mọi người giúp em với! Em cảm ơn
nherang

nhinguyen2000

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi, em không rành đường trong chợ cho lắm, gần đó có tiệm tạp hóa Thiên Thành, ở đó có bán dụng cụ đan len không chị?

Gấu mẹ

Gấu mẹ
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[i][b]Cô Therese ơi? Con định đan áo cho bé nhà con bằng len cotton Nhật bóng/ len cotton Nhật. Con không biết 2 loại này thì loại nào đan thánh sản phẩm sẽ đẹp hơn ạ? Vì trước giờ con chỉ đan bằng len Vĩnh Thịnh/ len Cotton TQ thôi. Nếu con đan bằng len cotton Nhật bóng thì phải chập len vào đan phải không cô? Cô trả lời giúp con với nhé. Con cảm ơn cô nhiều

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Gấu mẹ ơi, cô không biết len Nhật như thế nào làm sao cô tư vấn cho em đây.

http://www.myhobby.vn

Gấu mẹ

Gấu mẹ
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese.asia đã viết:cô không có bán len nhé.
Cô Therese ơi? Con định đan áo cho bé nhà con bằng len cotton Nhật bóng/ len cotton Nhật. Con không biết 2 loại này thì loại nào đan thánh sản phẩm sẽ đẹp hơn ạ? Vì trước giờ con chỉ đan bằng len Vĩnh Thịnh/ len Cotton TQ thôi. Nếu con đan bằng len cotton Nhật bóng thì phải chập len vào đan phải không cô? Cô trả lời giúp con với nhé. Con cảm ơn cô nhiều

Gấu mẹ

Gấu mẹ
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese.asia đã viết:Gấu mẹ ơi, cô không biết len Nhật như thế nào làm sao cô tư vấn cho em đây.

Cô ơi? Vậy nếu con muốn tìm mua loại len đan ít bị xù, có độ bóng vừa phải và mịn thì con nên tìm mua loại len gì hả cô? Con cảm ơn cô ^^

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Cô hay mua len Mỹ và Canada ở Lena shop, len baby mịn và giặt tay nên không bị xù. Len đó 115k/ cuồn 198gr.

Gấu mẹ

Gấu mẹ
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese.asia đã viết:Cô hay mua len Mỹ và Canada ở Lena shop, len baby mịn và giặt tay nên không bị xù. Len đó 115k/ cuồn 198gr.
Dạ! Con cảm ơn cô nhiều. Con sẽ vào trang web của Lena Shop đặt mua. Con cảm ơn cô ạ! love1

612Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 Empty mùa hè mua len ở đâu ạ 19/4/2013, 11:35

phuongnga171193

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho e hỏi ở Hà Nội chỗ nào bán len cả mùa hè nữa ạ. Giá cả phải chăng như mùa đông í ạ, mắc hơn 1 chút k có sao, E muốn tranh thủ đan móc vào mùa hè mà k biết chỗ nào bán, mà có chỗ bán thì toàn shop mua online đắt đỏ quá .. Len sợi các loại ấy.
Mùa đông vừa rồi e mua len ở chợ cầu mới ( Ngã Tư Sở) 8k/cuộn len rối , h mùa hè k biết có bán k.
Mọi người cho e ý kiến với, e cảm ơn ạ

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bạn ra số 3 hàng bồ nhé, hỏi chị huyền bán sợi, ở đây có bán 2 loại sợi bạn có thể móc áo mùa hè ấy. Hoặc vào chỗ chị huyền ở só nhà 58 ngõ 3/40 thái hà nhé, có nhiều loại sợi lắm đó. Cần hỏi rõ hơn nữa thì liên lạc với mình qua mail nhé
hongminhkhsx@gmail.com

614Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 Empty mua len 21/4/2013, 16:24

phuongnga171193

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
uk, cam on ban nha Smile, mình cũng đã từng mua hàng nhà chị Huyền rồi. Nếu mình muốn mua len cotton và len rối thì mua ở đâu vậy bạn. Nhà chị Huyền bán toàn len ngoại nhập khẩu, mắc lắm , hihi affraid

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn muốn hỏi len milk cotton ah? Cái đó tớ mua ở chợ ngã tư sở với chợ ngọc hà đầy àh. Mà có hình như cùng len cotton dó nhưng có 2 loại sao ấy tớ mua 2 lần thấy khac nhau. Còn len rối bạn nói tớ chưa dùng bao giờ. Ma tớ thấy các loại len dó ma của trung quốc thi vào chợ nào chả có. Ah chợ trương định cũng bán nhiều lắm đó họ bán ca mùa he luôn đó. Xin lỗi nhé toàn thiếu dấu tớ gõ trên điện thoại mà

ilovebecute

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị cho em hỏi muốn mua que đan dây có thể tháo ra ở nước ngoài thì mua ở đâu trong thành phố Hồ Chí Minh vậy?

617Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 Empty :D 23/4/2013, 11:09

phuongnga171193

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
congchuaxu34 đã viết:Bạn muốn hỏi len milk cotton ah? Cái đó tớ mua ở chợ ngã tư sở với chợ ngọc hà đầy àh. Mà có hình như cùng len cotton dó nhưng có 2 loại sao ấy tớ mua 2 lần thấy khac nhau. Còn len rối bạn nói tớ chưa dùng bao giờ. Ma tớ thấy các loại len dó ma của trung quốc thi vào chợ nào chả có. Ah chợ trương định cũng bán nhiều lắm đó họ bán ca mùa he luôn đó. Xin lỗi nhé toàn thiếu dấu tớ gõ trên điện thoại mà

uk, he he, cảm ơn cậu,len tàu chợ nào cũng bán thì đúng rồi nhưng k biết mùa hè có bán k í ? chợ Trương Định bán cả mùa hè hả cậu Smile), vui quá happy1

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Kim đan 70k/ cặp đây các bạn.
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 8589090616_f990dfdedf
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 8587989639_a7fe10f63a

Kim dây 80k
Kim vòng 70k / bộ.

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
kim dây của Mỹ - 80k / cặp

Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 8725526700_e07b5ab22c

Kim que thẳng của Mỹ - 70k/ cặp.

Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 8725526346_c6e809956f

anhthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị cho em hỏi có thể mua que đan ở đâu ở Hà Nội? Lần trước em mua online trên mạng bộ que đan của Mĩ cho dì em nhưng dì bảo que nặng quá đan một lúc mỏi hết cả tay. Em đang lùng loại que đan này trên các shop online nhưng không thấy:
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 Medium_qmc1319632710_zps7382fd8c

Được sửa bởi anhthao ngày 22/6/2013, 19:47; sửa lần 1.

anhthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thuha09 đã viết:
Enlarge this image
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 25 Dsc00671eb
Gửi Nan!
Đây là kim đan chị hay sử dụng mua tại tiệm Tám Phương quầy B2 trong nhà lồng chợ thương xá Đại Quang Minh, chiều dài cây đan khoảng 35cm,có số từ 5(lớn nhất)-12(nhỏ nhất),bán khoảng 50-60k/cặp,ở shop Lena cũng có bán.[/quote]

Em phát hiện ra em nó ở bên nhà cô thuha09 nhưng mò vào shop Lena lại không thấy mà lom ở đấy đẹp mà đắt quá không dám mua!

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cả nhà ơi
mình vừa tìm được 1 cửa hàng bán len Vĩnh Thịnh đa dạng ở TPHCM
cửa hàng len việt trên đường Lê Thánh Tôn nhé, số 2 trăm mấy mình quên rồi
chỗ này bán len VT với các sp từ len
nhược điểm là bán sỉ thôi. 1 bịch 10 cuộn len to, sợi to giá 77k

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuynga90 đã viết:Bạn nào biết chỗ bán nguyên liệu để làm đồ HandMade có thể chỉ giùm Mình với.
Mình ở Thành Phố Hồ Chí Minh,và bắt đầu có sở thích là tự làm đồ thủ công,nghĩa là những món đồ mình tự làm ra(HandMade).Nhưng khổ nỗi là mình ít biết đến các chỗ mua nguyên liệu như giấy,màu Acrylic,màu nổi,......Cũng như các chỗ bán len để đan hay móc.
Nay mình xin nhờ các bạn ai biết chỗ nào bán nguyên liệu làm đồ thủ công có thể chỉ giúp mình ha.Nếu chỗ nào bán giá sĩ thì càng tốt,vì mình mua số lượng nhiều để làm.
bạn ơi, bạn lên shop Ngàn thông ở đường lê lợi, gần FAHASA Sài gòn để mua nhé, nhiều dụng vụ với nguyên liệu lắm Wink

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cả nhà ơi
mình vừa tìm được shop bán len Canada ( len Bernat) đẹp mà cũng ko mắc
ở shop Bobicraft 225/15 Ng Đình Chiểu nhe mọi người

huong_htm

huong_htm
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Nguyễn Đình Chiểu khoảng nào vậy Ngọc Huyền ơi?

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 25 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 14 ... 24, 25, 26, 27, 28  Next