Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

thuydung012

thuydung012
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình muốn đang một mẫu trong phần găng tay nhưng trong đó có đề cập đến "mũi Jersay xuống (mũi xuống mặt phải mũi lên mặt trái)". thứ nhất mình không tìm được mũi Jersay đan thế nào, thứ 2 là đan mặt trái và mặt phải khác nhau thế nào? Sư tỷ nào biết giúp dùm mình với! Cảm ơn rất nhiều!

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào bạn!
1. Mặt phải, mặt trái: bạn tham khảo giải thích này nè: http://www.danmoc.net/forum-f22/topic-t816.htm
Theo chị nghiagianganh thì mặt phải thường là hàng lẻ: 1, 3,5. Hàng 1 là hàng đan đầu tiên sau khi gầy mũi.
2. Mũi Jersay xuống: hàng lẻ [ mặt phải] đan mũi xuống, hàng chẵn[ mặt trái] đan mũi lên. { mũi jersay lên thì đan ngược lại}
Nên tham khảo ở đây:
http://www.danmoc.net/forum-f2/topic-t24.htm
Ở đây có cả video nên sẽ dễ hơn cho bạn.
Chúc bạn thành công!
{Mình hỏi tí nhé, bạn đan mẫu găng M010 à? }

thuydung012

thuydung012
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi! Cảm ơn bạn nhiều nha! Đúng là mình đang đan thử mẫu M010 đó, hình như bạn cũng đan rồi. Mình thấy có bạn chỉ là móc thêm hàng móc đơn ở ngón tay và phần bo để găng cứng cáp hơn, móc đơn đó là đan theo mũi nào vậy? Bạn có biết giúp mình với!

thuydung012

thuydung012
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sorry bà con vì câu hỏi ngớ ngẩn của mình ở trên nha! móc là móc chứ đâu phải là mũi đan nào đâu. hihi.(mình hổng biết móc nên mới lầm lẩn ngớ ngẩn vậy đó.)

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đúng là mình đã đan rồi. Nhưng rõ là găng rất dễ làm, đơn giản, ko có thêm bớt mũi nên lúc chưa đeo vào nhìn nó thẳng đơ à, ko có " eo" gì hết. Nếu bạn biết cách thêm mũi thì xem phần trả lời của bạn heppi trong này nè: http://www.danmoc.net/forum-f15/topic-t179.htm. Nếu tăng thêm mũi ở phần bàn tay thì nhìn găng sẽ rất đẹp. Còn mình, đeo vào thì phần cổ tay hơi rộng tí nhưng cũng hay hay. Sau này lên trình rồi thì sẽ mình sẽ thử đan mẫu găng ko ngón ở kenh14.vn. Bạn xem thử nè: http://kenh14.vn/c34/t5/20091120204857132/gang-ho-ngon-giu-am-cho-tay-khi-viet-bai.chn
[ Không biết chèn link thế này có sao ko nữa. Nếu vi phạm nội quy thì cho em xin lỗi nhé! mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 33956 ]

thuydung012

thuydung012
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn Ngọc Huyền nhiều nha! sao bạn biết mình đang tìm một kiểu găng tay khác mà giúp mình đúng lúc vậy.(cái nì chắc là thần giao cách cảm đó mừ )hihi. Mình thấy mẫu găng đó cũng dễ thương ghê, thích nhất là không cần phải may lại, mình đang định đan cho cô bạn sắp sinh nhật đây mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 252296 . Còn mẫu găng M010 mình đan xong rồi có thêm mũi đan ở phần giữa , đan màu đen nên nhìn nó cũng dễ thương lắm. Ngoài ra mình cũng muốn đan găng tay kín mà thấy có ít mẫu quá. Nếu bạn nào biết có mẫu nào dễ đan 1 tí thì chỉ cho mình với nha!

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Uhm, chắc là do thần giao cách cảm thật rồi mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 22578 . Mình rất thích mẫu găng bên kenh14.vn nhưng chưa đan dc, sắp đến sẽ cố gắng hơn. Còn về găng kín thì mình ko rành lắm, nhưng kiểu đó thì khó hơn. Bạn có thể qua webtretho hay hoitheuthua để tham khảo thử nha.
Chúc mừng bạn đã đan thành công găng ko ngón nha. Khi nào dc thì chụp hình lên cho cả nhà xem với !
mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 568371 mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 568371 mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 568371

thuydung012

thuydung012
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
uhm. mình đang chuẩn bị "nguyên liệu" cho mẫu găng đó đây, khi nào đan xong nếu thấy đẹp sẽ khoe với bà con (còn xấu thì giấu luôn. mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 935434 ). mình cũng sẽ ghé mấy web mà bạn nói. Cảm ơn he! mình muốn hỏi về mũi Jersay??? 252296

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]