Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 9 trang]

Thanh Van

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
daydanlen đã viết:CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 49

Chào cô!
Lâu rồi không vào diễn đàn, cháu rất thích các mẫu của cô nhưng nhìn hình khó quá mà không có chart nên đành chịu.
Cháu muốn cô chỉ cho cháu cách đan áo bằng que đan vòng như trong hình này với, cháu đã thử đan nhưng đến khâu chia thân để chiết nách thì lại bị hỏng vì lệch. Cháu muốn đan cho bé khoảng 6 tháng bằng len Vĩnh Thịnh, cô bớt chút thời gian chỉ cho cháu đan khoảng bao nhiêu mũi và chia số mũi khi chiết nách với cô nhé.
Cháu cảm ơn cô nhiều.

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
daydanlen đã viết:Làm sao mà giới thiệu được cho em vì len này người thân của chị gửi từ nước ngoài về cho chị mà .
0167 501 9744
NICK YAHOO. DAYDANLEN@YAHOO.COM.VN

CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 LEN
Tại em thấy nó đẹp quá chị ạ, vì muốn đan sản phẩm đẹp thì len cũng phải đẹp chị nhỉ, tiếc quá thế thì em k có cơ hội được sử dụng rồi

thuhieu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic, sao em hỏi bài mà k có ai hồi âm hết vậy

daydanlen

daydanlen
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 SieuthiNHANH2010092726939yjbjyzdhmt699798

daydanlen

daydanlen
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa

Thảo nguyên xanh

Thảo nguyên xanh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đẹp mê ly... Smile , cháu vào nhà cô không biết đường ra nữa nè... Ước gì cháu cũng biết........ dan2 .......

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cô đan đẹp quá ạ, len của cô là len Anh ạ, cháu thấy trên mạng nhiều nhưng chưa đc ngắm thực tế bao giờ cả, len đẹp + tay nghề cao nên nhìn sản phẩm mê quá cô ạ, cháu sẽ thử học vài mẫu của cô xem có đc ko cô nhá !

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

daydanlen

daydanlen
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 SieuthiNHANH2010092927139mjdhowiwym782750

nguyendanrtc2

nguyendanrtc2
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào bạn! bạn có thể hướng dẫn cho mình số mũi bắt đầu ở áo này (áo ở trang 96) mình làm cho bé 8 tháng . cám ơn bạn nhìu, nhìu number1

BICHPHAN

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em rất thích mẫu 105 cô cho em công thức đan nhe. Cám ơn cô

daydanlen

daydanlen
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
nguyendanrtc2 đã viết:Chào bạn! bạn có thể hướng dẫn cho mình số mũi bắt đầu ở áo này (áo ở trang 96) mình làm cho bé 8 tháng . cám ơn bạn nhìu, nhìu CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 915210

Em ko hiểu chị hỏi mẫu áo nào _ và trang 96 ở đâu ?

hm.l0v3

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đẹp quá cô ơi. cô khéo tay thật đấy. cháu mới đang tập đan và móc khăn thôi đã thấy khó rồi. những bộ quần áo này nhìn yêu quá. nếu cô có mẫu đan khăn nào cho phụ nữ trung tuổi thì dạy cháu vs được ko ạh.

nguyendanrtc2

nguyendanrtc2
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào bạn! bạn có thể hướng dẫn cho mình số mũi bắt đầu ở áo len loang trắng hồng xanh nhạt bạn đan đẹp quá (mẫu áo số 96 ở trang 10 , muc "CAC MAU DAN cua co DAYDANLEN) mình làm cho bé 8 tháng . cám ơn bạn nhìu, nhìu

MặtTrời

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
daydanlen đã viết:CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 SieuthiNHANH2010072120129yjc0ogmzyj1269894
MẪU A3
cô đan đẹp quá happy1
cô cho cháu hỏi mẫu này đan ntn ạ? cháu địh đan khăn len màu ghi, liệu đan kiểu này hay kiểu A2 thì đẹp hơn hả cô?
cô giúp cháu cô nhé! cháu cám ơn ạ!

TuongVy63

TuongVy63
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trả bài cho em nè ,2 màu tím hơi khác nhau vì khác mã số
CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 67
CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 52

clover162

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi con chưa đan bao giờ cả, cô có mẫu nào dễ dễ và đơn giản ko cô chỉ con với, mà cho con trai đó cô Smile

huyentrang.nguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
co oi.con ko co vietkey nen co thong cam cho con nhe.co oi neu con muon dan ao len sai M thi thuong fai gay bao nhieu mui ha co.con cung khong biet chiet nach va co ao nua.co giup con duoc khong a.hien tai con dang o nuoc ngoai nen lanh lam roi.co giup con de con dan cho xong cai ao tang me con co nhe.con cam on co nhieu lam

nguyendanrtc2

nguyendanrtc2
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
daydanlen đã viết:CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 62
Chào bạn! bạn có thể hướng dẫn cho mình số mũi bắt đầu ở áo len này không mình làm cho bé 8 tháng . cám ơn bạn rất nhiều. Mình chờ tin bạn.

daydanlen

daydanlen
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 115jdb
CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 114yuq

nguyendanrtc2

nguyendanrtc2
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nguyendanrtc2 đã viết:
Chào bạn! bạn có thể hướng dẫn cho mình số mũi bắt đầu ở áo len này không mình làm cho bé 8 tháng . cám ơn bạn rất nhiều. Mình chờ tin bạn.

Mình chờ tin bạn giúp mình mẫu áo này. Cám ơn bạn rất nhiều :hoa:

daydanlen

daydanlen
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
nguyendanrtc2 đã viết:

Mình chờ tin bạn giúp mình mẫu áo này. Cám ơn bạn rất nhiều :hoa:

kim đan 3.25
Gầy 88 mũi.Cổ đan cốt angle, Đến khi đến hàng 25 thì bắt đầu đan 1 mũi xuống và 1 mũi lên ( để cổ áo có độ thun).Đan tiếp 8 hàng .CHÚ Ý: BỀ TRÁI CỦA CỔ ÁO SẼ LÀ BỀ MẶT CỦA ÁO

Thân áo chia như sau; / có nghĩa là tăng 1 mũi

Tà 6 mũi + thân trước 14 mũi xuống / 1 mũi xuống / tay 8 mũi xuống / 1 mũi xuống / thân sau 28 mũi xuống / 1 mũi xuống / tay 8 mũi xuống / 1 mũi xuống / thân trước 14 mũi xuống tà 6 mũi xuống = 88 mũi
sẽ bỏ khuy nút đầu tiên ở hàng thứ 11 bỏ khuy nút
Đan dến hàng 44 = 12cm đo từ cổ ,
Qua hàng 45 đan thêm 2 hàng xuống & lên xong chia ra để đan thân áo và tay áo
Lúc này ta sẽ có
Thân trước 37 mũi( không kể 6 mũi tà áo), Tay 54 mũi , Thân sau 74 mũi , Tay 54 mũi , Thân trước 37 mũi
Thân áo : đan nối thân trước và thân sau Đan đến khi bề dài của áo 26cm =96 hàng ( kể từ hàng đầu tiên ) xong đan bo 115 hàng
Khi bắt đầu đan tay áo sửa vặn số lại là hàng số 1

đan tay áo đan 44 hàng = 12cm. Qua hàng 45 đan 12 hàng mũi xuống hay bo 1-1 để làm bo tay, hàng 57 ra kim

nguyendanrtc2

nguyendanrtc2
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
daydanlen đã viết:

kim đan 3.25
Gầy 88 mũi.Cổ đan cốt angle, Đến khi đến hàng 25 thì bắt đầu đan 1 mũi xuống và 1 mũi lên ( để cổ áo có độ thun).Đan tiếp 8 hàng .CHÚ Ý: BỀ TRÁI CỦA CỔ ÁO SẼ LÀ BỀ MẶT CỦA ÁO

Thân áo chia như sau; / có nghĩa là tăng 1 mũi

Tà 6 mũi + thân trước 14 mũi xuống / 1 mũi xuống / tay 8 mũi xuống / 1 mũi xuống / thân sau 28 mũi xuống / 1 mũi xuống / tay 8 mũi xuống / 1 mũi xuống / thân trước 14 mũi xuống tà 6 mũi xuống = 88 mũi
sẽ bỏ khuy nút đầu tiên ở hàng thứ 11 bỏ khuy nút
Đan dến hàng 44 = 12cm đo từ cổ ,
Qua hàng 45 đan thêm 2 hàng xuống & lên xong chia ra để đan thân áo và tay áo
Lúc này ta sẽ có
Thân trước 37 mũi( không kể 6 mũi tà áo), Tay 54 mũi , Thân sau 74 mũi , Tay 54 mũi , Thân trước 37 mũi
Thân áo : đan nối thân trước và thân sau Đan đến khi bề dài của áo 26cm =96 hàng ( kể từ hàng đầu tiên ) xong đan bo 115 hàng
Khi bắt đầu đan tay áo sửa vặn số lại là hàng số 1

đan tay áo đan 44 hàng = 12cm. Qua hàng 45 đan 12 hàng mũi xuống hay bo 1-1 để làm bo tay, hàng 57 ra kim

Cám ơn bạn rất nhiều happy2

daydanlen

daydanlen
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
happy2

Được sửa bởi daydanlen ngày 1/11/2010, 05:29; sửa lần 1.

kyublue1412

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cháu chào cô ạh. Theo như cháu được biết thì cô có dạy đan ở bên ngoài phải không ạ? Cô ơi, cháu đang muốn đan một đôi găng tay cho nam, kiểu hở ngón, nhưng cháu không biết cách, đọc các hướng dẫn thì mỗi chỗ chỉ dẫn một kiểu, cháu không biết nên áp dụng kiểu nào. Cháu có thể xin gặp cô một buổi để tầm sư học đạo không ạh? Cháu ở Hà Nội ạh. Mong sớm nhận được hồi âm của cô ạh. Cháu cám ơn cô.

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
daydanlen đã viết:CÁC MẪU ĐAN của cô DAYDANLEN - Page 5 SieuthiNHANH2010082123233ymq2ztvmod63266
MẪU NÀY RẤT ĐON GIẢN VÀ ĐẸP NHÌN THÔI KO CẦN CHÁT CŨNG ĐAN ĐƯỢC
co ơi mẫu này co cho chát đan và mẫu ngọn lá co nhé
1trong 2mẫu là ok ạ.thaks co nhiều ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next