Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Thắc mắc Mẫu móc thỏ bông 1/3/2009, 08:56

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi giúp em nhìn cái chart với. em ko bít từng bộ phận là cái nào scratch . em đã móc xong cái đầu, thân, 2 tai, 2 tay rùi.còn cái bánh ko bít là cái nào vậy chị?
Rùi còn vụ nhét bông vào nữa. Mình có nên nhét hết bông vào luôn ko? Ví dụ như làm cái tai có nên nhét đến chỗ mình sẽ khâu ráp ko? Tại em làm nếu mình nhét hết như vậy thì nó cứ xoè ra ko nằm xuống nữa. Nhìn cứng lắm.
Còn khâu cái miệng thỏ thì có phài khâu trước khi nhét bông ko chị?em lỡ ráp đầu vào thân rùi. giờ ko khâu đc nữa. sẽ thấy đầu len.
Chị giúp em với. đây là con thu đầu tiên em làm đấy. Crying or Very sad

2Thắc mắc Re: Mẫu móc thỏ bông 1/3/2009, 09:54

thú nhồi bông

thú nhồi bông
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Thú thật với bạn là khi mới bắt tay làm thú bông thì mình cũng làm hư ít nhất 2-3 sản phẩm gì đó, nhưng nhờ vậy nên bây giờ có được chút chút kinh nghiệm trong việc làm thú bông. Laughing .(hư mới 1 con ko sao đâu bạn ơi, mình hư tới 3 con luôn nè, mà còn chưa xi nhê 🐷 )

Theo kinh nghiệm của mình, thú bông sau khi làm phần đầu xong thường sẽ trang trí lên đó luôn, như là may mắt, mũi, miệng, sau khi trang trí hoàn tất sẽ tiến hành nhồi bông. Thường thì các phần của thú bông nói chung ko nên nhồi 1 lúc sau khi kết thúc vòng móc cuối cùng, mà sẽ nhồi khi bạn móc tới vòng gần cuối Smile . Ví dụ: đầu thú bông có tổng cộng 24 vòng móc, thì ngay vòng thứ 18-20, bạn đã phải nhồi bông vào, sau đó tiếp tục móc vòng thú 21 và vừa móc vừa nhồi cho tới khi kết thúc móc đầu thú bông. Còn giờ bạn lỡ nhồi rồi mới móc thú thì vẫn có cách để chữa cháy được :bball: , như bạn cắt 1 miếng vải làm miệng thú, 2 mảnh vải nhỏ hay dùng sợi len dư màu đen định hình làm mắt mũi, rồi dùng keo sữa dán vào, loại keo này dán rất dính (theo mình nó cũng ko thua gì keo dán sắt), nhưng thời gian dính vào sản phẩm sẽ lâu hơn keo dán sắt 1 chút. Tốt nhất là bạn nên định hình mắt mũi miệng cho con thú rồi hãy dán vào. Laughing

Bạn nên sử dụng loại bông chuyên dùng cho việc nhồi thú, như vậy sản phẩm bạn sẽ đẹp hơn và khi giặt thú bông sẽ ko bị xẹp. Mình thường sử dụng gòn mouse, loại này chuyên dụng cho móc thú bông và có bán ở khắp các chợ, giá cũng khá rẻ, chừng 35k/1kg thì phải. Khi nhồi gòn này bạn nên xé nhuyễn miếng mouse thành những sợi nhỏ rồi nhồi. :pf26:

Có rất nhiều kiểu nhồi thú bông, nhưng theo mình ko nên nhồi quá cứng Mad , vì thú bông để ôm phải có độ mềm nhất định, nhưng cũng ko nên nhồi quá lỏng lẻo vì thú sẽ ko giữ được hình dạng như mong muốn. Bạn nhồi vừa phải, khi nhồi nên xoay vòng tròn để các các phần của thú được tròn trịa, ko bị méo mó.

Còn cái bánh bông lan bạn hỏi thì phần đó mình sẽ làm thêm để móc vào. Bạn có thể thay cái bánh bông lan mà thỏ bông cầm bằng nhiều vật dụng khác, như móc cho nó 1 cái túi chẳng hạn, hay bạn có thể tham khảo mẫu móc bánh trong mục thú bông, và móc cho em nó 1 cái. cheers

3Thắc mắc Re: Mẫu móc thỏ bông 4/3/2009, 16:00

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tình hình là em đã móc xong con thỏ sau bao nhiêu ngày vật lộn với nó. Cũng ra hình ra dáng nhưng xấu quá, ko dám đem khoe các chị.
Cám ơn bạn thú nhồi bông rất nhiều đã chỉ dạy nhiệt tình :k15: .

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]