Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Làm bo áo như thế nào? Empty Làm bo áo như thế nào? 23/8/2010, 19:47

papercraft

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình đã thư nhiều cách nhưng không làm được loại bo áo có những đường gân nổi. Ai biết làm cách nào chỉ giùm mình với nhé. Cảm ơn nhiều!

pooh191288

pooh191288
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chỉ cần đan cốt 2 lên 2 xuống thì đường bo áo sẽ tự co lại, nổi gân lên thôi mà! Laughing

papercraft

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
pooh191288 đã viết:Chỉ cần đan cốt 2 lên 2 xuống thì đường bo áo sẽ tự co lại, nổi gân lên thôi mà! Laughing
Hic, mình vẫn chưa hiểu lắm, vì mới tập tành móc thôi. Bạn chỉ rõ ràng hơn giùm mình nhé!

pooh191288

pooh191288
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có nghĩa là bạn gầy số mũi chia hết cho 4 dư 2
Hàng 1: đan 2k 2p
Hàng 2: đan 2p 2k
Lặp lại 2 hàng này cho đến khi có được độ dài bo áo như ý (cỡ 5-6cm)

papercraft

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn bạn pooh nhiều hén!

papercraft

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Pooh ơi, hôm trước nhận được trả lời của bạn, mừng quá nên không để ý, tới lúc làm thì làm không được. Có lẽ bạn nhầm rồi, mình đang hỏi trong box móc mà bạn lại trả lời đan... thành ra vẫn chưa làm được, hic

pooh191288

pooh191288
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình thấy áo móc thì người ta vẫn làm bo áo bằng cách đan cốt bạn ạ!
Vì đan mới tạo ra độ co dãn làm bo áo ôm lại đẹp, còn móc thì ko co dãn nhiều lắm.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]