Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em chào các chị! các chị cho em hỏi với ạ!
em đi mua len Vĩnh Thịnh cô bán len mang cho em loại len nhỏ có 2 sợi chập làm 1 ấy ạ! em cứ tưởng đó là chỉ móc chứ không phải len ạ! len Vĩnh Thịnh trông như thế nào ạ? các Chị giúp em nhé em đang muốn móc 1 chiếc áo vào mùa đông năm nay mừ hihi! em cảm ơn các chị!

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em vao link này xem nhé . Có nhiều loại len Vĩnh Thịnh lắm hihi . Loại dùng mà em tả có thể dùng móc áo được .
http://www.lenthaiminh.vn/Product/PVNNP176IT/Wool.aspx

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Em cảm ơn chị nhiều lắm! chúc chị một ngày mới tốt lành! hihi happy2

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
hihi em laị làm phiền chị đây! chị giúp em nhé! khi móc ào bbầng loại chỉ dó thì mình chập 2 cuôn( 4 sơi) lại để móc ạ? vá em muốn móc mẫu áo M26 trong topic mẫu móc>áo váy thì phải dùng kim móc nào ạ? chị giúp em nhé em cảm ơn chị nhiều! love1

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Đừng chập 2 cuộn e ah. Áo lên dáng sẽ bị cứng.Dùng một cuộn thôi. Em dùng kin móc cỡ nhỏ nhất nha.Áo đó móc bằng len VT cũng được nhưng móc bằng chỉ cotton thì đẹp hơn e ạ . Smile

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Nhưng chị ơi ! em thử móc rùi chập 2 cuộn để móc thì cứng thật nhưng móc 1 cuộn thì nó nhỏ tí ấy! em sợ móc xong sẽ nhỏ không mặc vừa ! làm nào ha chị? chị giúp em nhé! hihi cảm ơn chị lần nữa nè! happy2 happy2

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
nhân tiện chị cho em hỏi nữa ạ? sợi cotton là sợi như thế nào ạ? bao nhiêu tiền 1 kg ạ? em ở Thái Nguyên thì có thể mua ở đâu ạ? và mẫu áo M026 đó lá móc rời từng hoa sau đó mới ráp hoa hay vừa móc hoa vừa ráp luôn ạ? em làm phiền chị quá nhưng mong chị giúp em nhé! gửi lời cảm ơn chân thành nhất của em tới chị!!!!!! happy2

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Theo c biết thì nó là vừa móc vừa ráp. Chắc chắn kích thước mấu hoa sau khi em móc xong sẽ khác mẫu M026 vì cỡ sợi móc , kim móc khác nhau, e móc lỏng hay chặt tay cũng ảnh hưởng một phần . Em cứ móc mẫu hoa cho đến khi ánh chừng vừa ý mình thì dừng lại, chứ ko nhất thiết phải đúng y như mẫu đâu.
Sợi cotton thì mịn hơn sợi len Vĩnh Thịnh, khi giặt sẽ ko sợ xù nhiều như len, màu sắc cũng óng ả hơn, sợi cotton cũng nhỏ. Em nhìn mẫu M026 thì biết,áo lên dáng rất mượt. Muốn mua thì em có thể đặt hàng qua mạng ở đây (c cũng hay mua ở đấy )
http://enbac.com/Tong-hop/p402082/Len-soi-va-do-phu-kien-phuc-vu-cac-chi-em-thich-dan-moc.html
Em liên lạc chị ấy hỏi chi tiết nên mua bao nhiêu cuộn, gửi hẳn chị ấy đường link mẫu M026 rồi đặt hàng . Chị ở Hp cũng chẳng có len sợi móc đẹp, hic . Giá cả trên đó có rồi em nha. Sợi tính theo lạng chứ ko tính theo kg đâu hehe.

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
vâng ạ! em cảm ơn chị nhiều lắm! chúc chị luôn vui vẻ và ngày càng có nhiều sản phẩm đẹp!hihi

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chị ơi em móc xong cái áo đó rồi chị ạ! nhưng đúng như chị nói nó quá cứng vì em chập 2 cuôn làm 1 và còn to nữa chứ huhu! bạn em bảo trông như cái bao tải ấy huhu[code][img][/img]https://2img.net/r/ihimizer/img545/2046/p1410100730.jpg

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em gửi lại rùi chị cho nhận xét nhé! sản phẩm đầu tay của em đó hihi đây là mặt trước chị ạ! len hay chỉ móc!!!!!!!!!!!!!! P14101007331
còn đây là mặt sau len hay chỉ móc!!!!!!!!!!!!!! P14101007332

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Đúng là trông hơi cứng e ah, biết đâu mặc vài lần nó sẽ mềm ra. C thấy người mẫu mặc vừa đó chứ. Sản phẩm lên dáng khá đẹp đó hihi. Nếu là c c sẽ chọn len màu đỏ hoặc màu trắng sữa . Hì

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em phải thắt thêm đai cho đõ rộng đó chị ạ! em cũng không ưng màu này lắm vì em nhờ chị gái ở Hà Nội mua hộ huhu! em ở tận Thái NGuyên cơ! cảm ơn chị vì lời khen thế cũng là được an ủi phần nào hehe

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
uh thế là được rồi mà, em thắt đai có điểm nhấn thì mới đẹp chứ. Ah c có gửi tin nhắn riêng cho em. Em vào mục tin nhắn riêng xem nha. Hì

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chị ui đọc tin nhắn riêng ở chỗ nào ạ! em mới bon chen nên hổng biết hihi!

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
nó ở cạnh phần lí lịch đó em . Em có nick chat ko, vào nick ngoisaocuabinhminh_1189 c e mình nói chuyện nha. C chờ em lâu quá mà ko thấy em vào nick, hic. Thôi c out đây, hì

minhtom

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[quote="Wildcat"]em vao link này xem nhé . Có nhiều loại len Vĩnh Thịnh lắm hihi . Loại dùng mà em tả có thể dùng móc áo được .
Ban oi, o Haiphong thi hoc dan
moc o dau day? Cam on ban.

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mình cũng không rõ, bạn muốn học không. Mình dạy cho hihi ^^

kimngan.12588

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ở chỗ nào của Thái Nguyên đó? mình cũng ở Thái Nguyên nè.Mình đang có ý định lập một nhóm thi thoảng họp cho vui.Không biet ý mọi người thế nào
cheers

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
minh học khoa công nghệ thông tin đại học Thái nguyên! còn bạn? sđt của mình nè 0975664031! co gì liên lạc nhé.uki

merry_ly

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Tớ thấy áo của bạn đẹp đấy, bạn móc bằng len Vĩnh Thịnh à? banj dùng kim móc số mấy?

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
merry_ly đã viết:Tớ thấy áo của bạn đẹp đấy, bạn móc bằng len Vĩnh Thịnh à? banj dùng kim móc số mấy?

Bon chen trả lời hộ blueheaven nè:
Bạn xem link này nếu có hứng thú với mẫu áo M026 thì mình có thể đưa ra chút ý kiến để tham khảo:
http://www.danmoc.net/t1781p40-topic
Cái mẫu này mình móc bằng len Vĩnh Thịnh loại 2 sợi, bằng kim móc hai đầu mà một đầu ghi là 2/0, một đầu ghi 1/0.

blueheaven2901

blueheaven2901
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cảm ơn bạn vì lời động viên nhé! cảm ơn Chị Thuhang121083 hihi! dạo này em bận thi quá nên không có thời gian vào diễn đàn! Áo của mình móc bằng len Vĩnh Thịnh (chập 2 cuộn vào để móc) và dùng kim số 5 nên áo lên trông cứng lắm! bạn móc theo hướng dẫn của Chị ThuHang thì đẹp hơn! hoặc là bạn dùng len cotton Nhật cho bóng! đây là 1 sản phẩm mình móc bằng sợi cotton Nhật! mình up lên bạn tham khảo nhé! ảnh chụp bằng Đt nên không đẹp lắm hihi!len hay chỉ móc!!!!!!!!!!!!!! P2411101303

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]