Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 7 trang]

giangngoc_27_5

giangngoc_27_5
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
co ơi cô có thể hướng dẫn cháu cách đan mắt na đc ko ạ? cô đan áo cho cháu dùng len gì mà đệp vậy cô? mà cô dung que đân số bao nhiêu vậy ạ? cô giúp cháu với nhé. hi cháu ở Mộc Châu đấy cô, cháu cùng tỉnh với cô, hjhj

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đan mắt na lấy 2 màu len làm chủ đạo, màu làm nền và màu tạo mắt na , đan hai hàng len nền sau đó tạo mắt na thì cứ đan 3 mũi trượt ra 1 mũi màu nền không đan, và đến hàng lên cũng vậy sau đó đan đến len nền thì đan hết

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 06032012151

Bồ sưu tập mùa đông 2011 cho Bi Laughing

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 06032012156

áo rằn ri này

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 06032012157

Gấu áo đan kiểu đan cót Mad

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 40839314974818846818651

Người mẫu tạo dáng áo lính thủy đẹp quá Laughing

yeulensoi

yeulensoi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào chị, e là thành viên mới của diễn đàn, e rất thích những đồ chị đan cho bé Bi Bi, e cũng đã học được kiểu đan mũ nan tre của chị rồi, nhưng e lại cho đứa cháu rồi nên không post lên đây cho c xem đc, chị ơi cái áo owrb trang 13 gấu đan kiểu đan cót có giống nhưng đan nan tre không chị, e thấy hình như nó đẹp hơn thì phải Embarassed

giangngoc_27_5

giangngoc_27_5
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Razz cô thomnguyen ơi, cháu cảm ơn cô nhiều lắm, cháu đã đan đc kiểu đan mắt na rồi, và đã sắp hoàn thành áo, khi nào xong cháu sẽ up hình trả bài cô a, hjhj

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thomnguyen đã viết:Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 Ap20101227111148851

Áo ngoại đan đẹp quá, thích thật

party1 party2
chào chị thomnguyen .Hôm nay em rảnh lại ghé thăm nhà chị . em đi từ tầng nọ đến tầng kia .tầng nào em cũng mê mẩn - chị đan thật là đẹp . sở trường của em là đan đồ bayby giờ lên chức bà ngoại thì lại càng ham đan những đồ đó . Em là thợ đan len gần 30 năm ròi nhưng em thấy vẫn thua chị 1 bậc ... Có gì cho em học hỏi chị nhé ...

damduchanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em rat thich bo ao lien quan mau xam cua bi,nguong mo ca hai ba chau qua

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yeulensoi đã viết:Chào chị, e là thành viên mới của diễn đàn, e rất thích những đồ chị đan cho bé Bi Bi, e cũng đã học được kiểu đan mũ nan tre của chị rồi, nhưng e lại cho đứa cháu rồi nên không post lên đây cho c xem đc, chị ơi cái áo owrb trang 13 gấu đan kiểu đan cót có giống nhưng đan nan tre không chị, e thấy hình như nó đẹp hơn thì phải Embarassed

Đúng rồi đó nó là đan kiểu nan tre đó, vì mình đan bằng len loang nen nhìn sẽ đẹp hơn

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
giangngoc_27_5 đã viết: Razz cô thomnguyen ơi, cháu cảm ơn cô nhiều lắm, cháu đã đan đc kiểu đan mắt na rồi, và đã sắp hoàn thành áo, khi nào xong cháu sẽ up hình trả bài cô a, hjhj

Cô Cũng ở Mộc châu đấy

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bà ơi! Ba mẹ con cháu rất ngưỡng mộ bà Smile
Từ mũ, áo... mọi thứ bà đan đều phẳng phiu, nuột nà và dáng rất đẹp Smile
Mẹ cháu đánh dấu nhà của bà xây cho anh Bi, thi thoảng ghé chơi để xin bà một ít động lực, bà nhé?

http://chip2702.wordpress.com

giangngoc_27_5

giangngoc_27_5
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thomnguyen đã viết:

Cô Cũng ở Mộc châu đấy
ôi cô cũng ở mc ạ? hjhj, thế là cháu cũng tìm đc đồng hương với mình rồi. cô ở chỗ nào mc vậy cô? cháu ở trên khu bảo tàng cô ạ

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
lâu qua vì bận công việc nên không vào diễn đàn được, hôm nay ghé vào có nhiều bạn vào thăm nhà mình quá, vậy mà không biết. Cảm ơn các bạn nhé và cho minh xin lỗi vì chưa trả lời thư cho các bạn được. Mình không phải thợ đan chuyên nghiệp mà chỉ tranh thủ đan cho cháu thôi, và cũng chỉ đến mùa đông mình mới đan do tính chất công việc nên mình có ít thời gian để ghé vào diễn đàn mong các bạn thông cảm nhé. Một số mẫu mình đan mình đã hướng dẫn tỷ mỷ ở phân đầu topic đó neus cần các bạn cứ vào đó đọc kỹ là đan được. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 16122012173
Laughing
váy cho bé gái

Được sửa bởi thomnguyen ngày 19/12/2012, 18:45; sửa lần 1.

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 16122012174
Váy len đan kiểu đuôi công cổ chữ Y

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mình úp ảnh lên mà không thể nào về size nhỏ được có bạn nào biết chỉ dùm với cảm ơn nhiều nhé

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
scratch

hannhi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Nhà cô đẹp quá! happy2 Cô dạy cháu đan áo kiẻu top down với a!

anghian

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn thomnguyen ơi, bạn chỉ cho mình cách sang sợi nối hai phần của mảnh áo len với nhau nhé, cám ơn bạn

147Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 Empty Đan Mũ Nồi 29/12/2012, 15:03

nhung tran

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi có thể chỉ giúp cháu cách tính gầy mũi đan mũ nồi này cho em be trai 25 tháng tuổi và nặng 13 kgs. Và thường đan những sản phẩm này cô đan kim số mấy và len 1 sợi hay 04 sợi Vĩnh Thịnh vậy cô. Cảm ơn cô và chờ cô chỉ.
thomnguyen đã viết:Cảm ơn bạn quả thực là mình không có chát đâu mình chỉ nhìn trên mạng và mình đan theo tthôi đây là cái đầu tay nên hơi xấu , mình sẽ viết cách thức đan cho bạn:
bắt mũi chia hết cho 6 đan gấu xong thì đan đến từng nan một mỗi nan là 6 mũi, hàng đấu tiên đan 2 muixuống xong quay lại đan lên ngay 2 mũi đó tiếp đan xuống và lân xang 1 mũi và lại quat lại lần lượt cho hết 6 mũi thì đan sang nan khác ( cũng 6 mũi và đan lặp lại như nan đầu) đan đến hết: sang mặt trái lấy 6 mũi cạnh nan vừa đan xong , đan 6 mũi đó đan liền luôn chứ không đan từng mũi như dòng 1 nữa ( chỉ có những nan đầu tiên mới phải đan như vậy vì mình đang tạo các nan tre mà) sau khi lấy 6 mũi cạnh lên thì vừ đan đến mũi thứ 6 thì đồng thời đan chập vào mũi nan bên cạnh để chiết dần và tạo nan mới( nhớ là mặt trái thì chập mũi theo chiều đan lên còn mặt phải thì chập mũi theo chiều đan xuồng để tạo đường sống cho nan) vậy nhé chúc bạn thành công

nhung tran

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi, có thể chỉ cháu cách tính số mũi đan cho mẫu đan " Mũ đan kiểu tre của cô" cho em be 25 tháng nặng 13 kgs không cô? Kiểu đan thì cháu biết rồi, cô chỉ cháu gầy bao nhiêu mũi, đan bao nhiêu thì giảm mũi được, và cách giảm như thế nào vậy cô, thường thì dùng kim đan số mấy để đan mấy mẫu của cô vậy cô.
Mong cô giúp con, cảm ơn cô :hoa:
thomnguyen đã viết:Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 22122010005
Mũ đan kiểu đan tre dan2

kimdung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cô thomnguyen, sản phẩm trong nhà cô đẹp quá. Cháu rất thích 2 mẫu áo đan từ trên xuống trong bộ siêu tập thu đông của Bi. Cô có thể hướng dẫn cháu đan mẫu này được không cô. Áo màu xanh nha cô. Chỉ cháu cách bỏ khuy của áo luôn nha cô. Cháu cảm ơm cô và mong sớm nhận được hồi âm của cô ạ.

thuhoaiyb

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thomnguyen đã viết:Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 Picture1053

Áo chú hải quân cho bi nè
và mặt sau áo sành điệu chưa
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 6 Picture1055
đan mắt dứa kép
Cô ơi, cháu là thành viên mới ở đây. Hôm nay ghé thăm nhà cô thấy cái áo len này đẹp quá nên muốn học đan cho con trai cháu một cái. Cô chỉ giúp cháu đc ko cô? Cô chỉ từ đầu tới cuối cô nhé

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next