Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
apricot đã viết:Bạn Hoangyen298 ơi, vào nhà bạn mình mê tít luôn, thích con shaun the sheep,
cuối tuần này mình mua len về làm thử, mình không biết cách để ráp , bạn chỉ mình với nhé
con cừu ráp dễ lắm, đầu và thân thì mình dán lại bằng súng bắn keo còn tay chân, tai thì chỉ cần canh sao cho cân đối rồi may lại là dc.
chỉ cực ở chỗ nhồi gòn cho cái thân thôi, vì nó dài ngoằn ra , nhồi mãi mới đều. bạn làm thử xem sao nhé Laughing

apricot

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Bạn ơi mình làm tới làm lui là không được gì hết, đọc không hiểu làm thế nào.

leloan_yersin

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hoangyen298 đã viết:
con cám ơn cô ạ, hihi

tặng cô 3 con gấu trức này ^^
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 P060411_0701
Hi
Chị ơi đẹp quá, chị cho e chart máy con gấu trúc này đi, e rất thích con này

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
apricot đã viết:Bạn ơi mình làm tới làm lui là không được gì hết, đọc không hiểu làm thế nào.
bạn thử làm mấy mẫu đơn giản thử xem sao

leloan_yersin đã viết:
Hi
Chị ơi đẹp quá, chị cho e chart máy con gấu trúc này đi, e rất thích con này
đây nè bạn https://picasaweb.google.com/nokkoto/Amigurumi02

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mẫu giỏ đầu tay của em, vật vã cả ngày trời, do ko có chart, móc xong thì cất vô tủ, chẳng dám xài
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1144

giỏ trống

nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1140
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1141
giỏ này là để mẹ đi làm, ở ngoài trong sang trọng lắm, mà lên hình ko dc ưng ý
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1142

cuối cùng là 6 anh em siêu nhân chó
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1139
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1146
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1147
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 IMG_1145

Được sửa bởi hoangyen298 ngày 4/8/2011, 06:57; sửa lần 1.

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Thích mấy cái giỏ xách của bạn quá. Bạn móc giỏ xách bằng len gì vậy?

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thuhang121083 đã viết:Thích mấy cái giỏ xách của bạn quá. Bạn móc giỏ xách bằng len gì vậy?
em móc bằng chỉ dù đấy chị, 1 cuộn loang 2 màu xanh trắng + 1 cuộn trắng chập đôi lại

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
hoangyen298 đã viết:
em móc bằng chỉ dù đấy chị, 1 cuộn loang 2 màu xanh trắng + 1 cuộn trắng chập đôi lại

Ban dung kim so may the?

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Hoàng Yến làm túi trống đẹp lắm, mình cũng làm túi trống bằng chỉ dù mà nó cứ mềm chẳng giống túi của Hoàng Yến.

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
kieuthy050682 đã viết:

Ban dung kim so may the?
em dùng loại kim 2,0mm loại hay dùng để móc len 1 Trung Quốc đó chị,

luna đã viết:Hoàng Yến làm túi trống đẹp lắm, mình cũng làm túi trống bằng chỉ dù mà nó cứ mềm chẳng giống túi của Hoàng Yến.
em có để 1 miếng xốp mỏng ở trong, vừa ko thấm nước vừa cứng giỏ ^^ loại xốp này dùng làm dép bitis. đầu tiên em làm cái khung bằng xốp trước rồi mới móc theo cái khung ấy. nên giỏ làm ra cứng cáp lắm, cho bao nhiêu đồ vào cũng ko bị biến dạng Laughing

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
à, ra thế để chị về thử xem. Cảm ơn Hoàng Yến nhé.

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Hoàng Yến ơi, chị thích cái túi béo của em quá, mà link hình bị die mất rồi, cái túi béo em post cùng với giỏ trống bằng chỉ dù chập đôi ấy. Em bày chị móc với, chị mới hiểu sơ sơ về nó thôi, nhưng ko biết khởi đầu với mấy bính là vừa, và cái phần túm túm chỗ miệng túi đến chỗ móc quai tròn làm như thế nào vậy em ? Cám ơn em nha happy1

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
kieuthy050682 đã viết:Hoàng Yến ơi, chị thích cái túi béo của em quá, mà link hình bị die mất rồi, cái túi béo em post cùng với giỏ trống bằng chỉ dù chập đôi ấy. Em bày chị móc với, chị mới hiểu sơ sơ về nó thôi, nhưng ko biết khởi đầu với mấy bính là vừa, và cái phần túm túm chỗ miệng túi đến chỗ móc quai tròn làm như thế nào vậy em ? Cám ơn em nha happy1
ối, em dọn dẹp lại nhà trong photobucket nên hình die mất rồi, có gi thì chị vào link http://tinyurl.com/thunhoibong để xem hình nhé, em sẽ sử hình lại sau.
cái túi béo đó em móc như vậy,
móc 40 bính
móc mũi kép cho các hàng
hàng 1 thêm 7 mũi
hàng 2 thêm 7 mũi
hàng 3 thêm 7 mũi
hàng 4 thêm 7 mũi
hàng 5 ko thêm
hàng 6 thêm 7 mũi
hàng 7 ko thêm
hàng 8 thêm 7 mũi
hàng 9 ko thêm
hàng 10 thêm 7 mũi
hàng 11 ko thêm
hàng 12 thêm 7 mũi
hàng 13 ko thêm
hàng 14 thêm 7 mũi
hàng 15 ko thêm
hàng 16 thêm 7 mũi
móc 16 hàng ko thêm, sau đó móc bớt mũi ngược lại
cũng đơn giản lắm, chị móc thử xem

khanhhang92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi chị có chart chữ con vịt Donald không ạ, em không biết đọc chart hình chị ạ, nhìn mấy con thú bông của chị em mê quá à.
À chị giúp em đoạn này với được không: " Next:Inc 1st in every 2nd st across" ( có phải là cứ 1 mũi đơn thì đến mũi thứ 2 mình lại tăng 1 mũi không ạ, vì trước đó các hàng khác đều dùng mũi đơn)
Thank chị nhiều ạ.

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
khanhhang92 đã viết:chị ơi chị có chart chữ con vịt Donald không ạ, em không biết đọc chart hình chị ạ, nhìn mấy con thú bông của chị em mê quá à.
À chị giúp em đoạn này với được không: " Next:Inc 1st in every 2nd st across" ( có phải là cứ 1 mũi đơn thì đến mũi thứ 2 mình lại tăng 1 mũi không ạ, vì trước đó các hàng khác đều dùng mũi đơn)
Thank chị nhiều ạ.
con vịt donal đó là chart hình ko phải chart chữ. mà mình cũng ko rành chart chữ lắm, Next:Inc 1st in every 2nd st across hình như là giảm mũi thì phải bạn thử hỏi mọi người xem sao.

hoangyen298

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 P290711_0834_01

nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 P300711_1301_01

nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 P300711_1302

nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 P030811_0811

nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 P030811_0836

nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 P210711_1309

leo92

leo92
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị hoangyen ơi, con hươu cao cổ ý, e xem chart nhưng k biết phần nào với phần nào của hươu thỳ làm tn để móc cho đúng màu len đc ạ ? c giúp e với :X thanx chị n` Smile

68nhà của thú nhồi bông ^^ - Page 3 Empty ? 6/4/2012, 10:51

livetolove_0609

livetolove_0609
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
wow!! chị khéo tay quá..mẫu nào chị móc cũng xinh hết Razz con khỉ màu nâu dễ thương quá..chị cho em xin chart được không ạ happy2

Lenalangthang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi, quá xinh! hị hị, chị móc đẹp quá, em là em rất thích mấy con thú nhà chị í, hihi nhất là con lợn đi học, xinh quá!

ti ni 84

ti ni 84
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bạn giỏi quá ah.Không biêts đến bao giờ minh mới làm được nủa,bạn hướng dẫn cụ thể cho mình mẫu nào mà dễ làm nhất đó,mình cảm ơn bạn nhiều nhiều,Mình làm cho mình mình chơi.
Mail của mình:quyen.tran1984@yahoo.com

hà nhi nguyễn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi còn thăm diễn đàn này không cho mình mình chart móc con cừu shaun sheep đi

Ngân Ngố

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi thú bông của bạn móc đẹp quá à, không biết bạn có mẫu móc con hổ không, cho mình xin với, cảm ơn bạn trước nà.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3