Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 9, 10, 11  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 11 trang]

haphuong0329

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao e đan nó không ra hình thù gì hết. Hay là e dùng sai kim nhỉ?. Chị cho e hỏi là dùng kim số mấy với. Giúp e với, sắp đến mùa đông rồi mà chưa đan được gì hết Crying or Very sad

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
~.~ hổng biết số bạn ơi..T cũng mua rùi về làm đại thui à.Kim inox..lúc mới đan nó hơi lạ nhưng khi lên được khoản 1 gang tay thì mới ra hình dáng

haphuong0329

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dạ vậy để e thử đan lại, mong là đan được thành phẩm đẹp như chị cheers

hanhcute

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mẫu đan của thành viên - Page 5 IMG_1392
Diệu An ui, mình thấy bạn có túi len này đẹp quá nhưng ko thêys có mẫu hướng dẫn đan, ^^ bạn có thể post phần hướng dẫn đan chi tiết cái túi xinh xắn này được ko? Thanks bạn nhiều!!!

105Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 21/10/2010, 09:43

trucmai

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nghiagianganh đã viết:Có chị em nào thích đan chiếc áo này cho bạn nam không? Mình đang đan mẫu này, thấy kiểu cách của mẫu đơn giản nhưng lịch sự, khoẻ khoắn. Mình chỉ có chart tiếng anh thôi. Mình mất cả buổi sáng để dịch, vì mình mới học cách đọc chart nên chưa hiểu nhiều từ viết tắt mà. Bạn nào thích thì mình cùng chia sẻ, góp ý cách làm nhé.
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Peter_easy_lg
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Peter_easy_D_lg
Nguồn mẫu của www.berroco.com
Spoiler:
Tiếng Anh
Spoiler:
Đã được dịch theo ý hiểu.
mẫu này đẹp quá nhưng đan cụ thể thì phải làm sao mọi người chỉ cho em với

106Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 25/10/2010, 15:26

thuyvi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
có ai biết đan mẫu này không? xin chỉ dùm em. cám ơn cả nhà!

107Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 25/10/2010, 21:53

lovely_angel188

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ROSA ơi chị có mẫu áo gile len nào đẹp k pose mẫu với chart dạy cách đan cho e đan với. Mùa đông nào cũng đan khăn r nên năm nay muốn thử sức đan áo tí. hihi. Thanks chị nhiều !

lanphuong.tb

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình là thành viên mới.vào diễn đàn mà lóng ngóng quá.mong moi ng giúp nha.
minh muốn đan khăn chữ thập nhưng k bit làm viền thế nào cả.hĩ.giúp mình với

thachthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thao nho cac chi giup dium cac nao download mau dan 72 Thao thay dep qua muon hoc dan cho cac chau noi va ngoai ma kg download duoc xin cac chi giup dum cam on nhieu

haiha

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mẫu áo này đẹp thật đấy nhưng em không biết làm sao để đan được hết, em lại vừa mới bắt
đầu học đan nên càng thấy khó hơn. em thích đan lắm nhưng không có ai achir dẫn hết em phải tự học qua các bài viết của Đan móc thôi,nên đan còn dở lăm các chị a. chị có thể hướng dẫn cụ thể cho em với được không. Giups em nh! cảm ơn chị nhiều lắm

111Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty áo ấm cho bé 1-2 tuổi 11/11/2010, 13:56

cuonlentron

cuonlentron
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình mới đan xong áo ấm cho con mình, muốn chia sẽ với các bạn. Mong được sự đóng góp của các bạn.

112Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 22/11/2010, 10:03

Tớ học đan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thuyvi đã viết:
có ai biết đan mẫu này không? xin chỉ dùm em. cám ơn cả nhà!
Chị ơi em hỏi với, chị đã đan được mẫu này chưa ạ, nhìn thích quá, chị chỉ em với nhé.

113Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 26/11/2010, 19:38

bagiahocdanlen

bagiahocdanlen
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cuonlentron đã viết:Mình mới đan xong áo ấm cho con mình, muốn chia sẽ với các bạn. Mong được sự đóng góp của các bạn.
Mẫu của chị nhìn hay thật, có phải chị k đan kiểu con công phải không?

114Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty khăn len của conangkinhcan 27/11/2010, 10:02

conangkinhcan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em đan được 1 số khăn, post lên để xin ý kiến của mọi người
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Khan3
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Khan6
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Khan9
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Khan10
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Khan13

kioko_chichi

kioko_chichi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mẫu này đẹp lắm nha cả nhà happy1
Em mới "chộp" được cái mẫu khăn này, thấy duyên dáng qua nên phải share cho cả nhà ngay lập tức (Đặc biệt còn là gợi ý cho bạn lanphuong.tb trên topic Khăn, mũ, găng tay, túi xách... ở trang 7 ạ, em thấy áp dụng chuẩn nhất cho các bạn trẻ thích màu rực rỡ). Hy vọng chị admin sớm duyệt & add vô cho em Smile

Mẫu đan của thành viên - Page 5 L0306a

Đây là BẢN GỐC

Và đây là bản dịch của em:

Đo đạt (Gauge) :
(trước đây em ko coi trọng lắm phần này nhưng mới đây em gặp phải tai nạn thực tế,do đó ko tự nhiên mà mọi tác giả cho cái phần này vào, đó là để tránh khỏi rủi ro đáng tiếc khi lên khăn k đẹp như mẫu, còn do chất liệu len và kích cỡ que đan --> rất quan trọng đấy ạ)

16 mũi = 10cm, thử trên mẫu đan cơ bản (xuống mặt phải, lên mặt trái). Hãy đảm bảo là mọi người đều kiểm tra kích thước trên mẫu của mình nhé! Nếu mẫu của bạn đã khớp với kích thước trên mẫu gốc, thì sản phẩm cuối cùng mới có kích thước đúng như mẫu và sẽ đảm bảo ko bị thiếu len. Nếu số mũi và số hàng bạn đan trên 1 diện tích 10cm2 ít hơn mẫu gốc, hãy thử dùng móc hoặc que đan nhỏ hơn; ngược lại thì hãy dùng que lớn hơn.

Diễn giải mũi đan (stitch explanation):
Trượt-2 xuống chung-luồn (sk2p): Cụ thể như sau
1. Trượt mũi tiếp theo từ que trái sang que phải, như thể bạn đan nhưng bỏ qua (cái này là trượt lên, que chọc lên như đan mũi xuống ấy ạ)

2. Đan tiếp 2 mũi xuống chung với nhau

3. Cái mũi vừa trượt ấy ạ, dùng đầu kim trái luồn nó qua mũi số 2 vừa đan xong --> như vậy ta vừa giảm 2 mũi

2 Trượt - 1 Đan (ssk) : Trượt 2 mũi tiếp theo như thể sắp đan, cùng lúc dùng que trái đan 2 mũi chung với nhau. Cho dễ hiểu thì xem clip này ạ

How to make SSK

Thực ra 2 loại mũi này đều rất dễ cho những ai đã đan quen tay đấy ạ

Những mũi trong * * tức là đan lặp lại

Lưu ý: cái này ai cũng biết rồi nhưng vẫn ko thừa khi nhắc lại đâu ạ, vì theo bản năng đọc và quy ước của ta thì rất dễ nhầm khi đan.Tất cả các mũi có xuống đều là kim chọc lên (2 xuống chung với nhau, 1 xuống, 2 xuống v.v.)

Mẫu đan:
Thực hiện trên 21 mũi
Hàng 1 (mặt trái): đan lên

Hàng 2: 1 xuống, *(vòng sợi, 2 trượt-1đan)x2; 1 xuống; (2 xuống chung với nhau,vòng sợi) x2; 1 xuống* lặp lại ** 1 lần nữa

Hàng 3: đan lên

Hàng 4: 2 xuống, vòng sợi,
2 trượt-1đan, vòng sợi,
Trượt-2 xuống chung -luồn, vòng sợi,
2 xuống chung với nhau, vòng sợi,
3 xuống, vòng sợi,
2 trượt-1 đan, vòng sợi,
Trượt-2 xuống chung-luồn, vòng sợi,
2 xuống chung, vòng sợi,
2 xuống

Hàng 5: đan lên

Lặp lại từ hàng 2- hàng 5 đến khi được độ dài khoảng 106.5 cm (hoặc tùy ý) , kết thúc ở hàng 5. Chiết khăn.

Kết thúc:
2 đầu khăn lượn sóng

Trông thì dài loằng ngoằng nhưng mẫu này dễ lắm ạ, level của nó chỉ ở mức easy+ thôi. Chúc mọi người thành công nhé! happy2

116Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 29/11/2010, 19:05

yenviet

yenviet
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người ơi giúp em mẫu này với ạ!Em mới tập đan thôi nên ko hiu lắm ^^
(CO a multiple of 9 sts + 8):
- Odd numbered Rows 1-9 [RS]: K2, [ssk, 2yo, k2tog, k2tog, k3, yo] to last 6 sts, ssk, 2yo, k2tog, k2.
- Even numbered Rows 2-24 [WS]: K2, p2, k1, [p8, k1] to last 3 sts, p1, k2.
- Row 11 [RS]: K2, [ssk, 2yo, k2tog, k5] to last 6 sts, ssk, 2yo, k2tog, k2.
- Odd numbered Rows 13-21 [RS]: K2, [ssk, 2yo, k2tog, yo, k3, ssk] to last 6 sts, ssk, 2yo, k2tog, k2.
- Row 23 [RS]: Work as for Row 11.
Repeat Rows 1-24 for Lace Ribbon Pattern.
K 2 rows. Loosely BO all sts.

Em dịch thế này có đúng ko ạ?
- Số mũi chia hết cho 9 + 8
- Hàng 1,3,5,7,9: 2 xuống *giảm 1 mũi trái, 2 vòng, giảm 2 mũi phải, 3 xuống, 1 vòng * lặp lại từ * giảm 1 mũi trái, 2 vòng, giảm 2 mũi phải, 2 xuống.
- Hàng 2,4,6,8,10,12,14,16,18,20,22,24: 2 xuống, 2 lên, 1 xuống *8 lên, 1 xuống* lặp lại từ * 1 lên, 2 xuống.
- Hàng 11,23: 2 xuống * giảm 1 mũi trái, 2 vòng, giảm 2 mũi phải, 5 xuống * lặp lại từ * giảm 1 mũi trái, 2 vòng, giảm 2 mũi phải, 2 xuống.
- Hàng 13,15,17,19,21: 2 xuống, * giảm 1 mũi trái, 2 vòng, giảm 2 mũi phải, 1 vòng, 3 xuống, giảm 1 mũi trái * lặp lại từ * giảm 1 mũi trái, 2 vòng, giảm 1 mũi phải, 2 xuống.

Em cảm ơn nhiều ạ

117Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 29/11/2010, 20:08

kioko_chichi

kioko_chichi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
yenviet đã viết:Mọi người ơi dịch giúp em mẫu này với ạ!Em mới tập đan thôi nên ko hiu lắm ^^
(CO a multiple of 9 sts + 8):
- Odd numbered Rows 1-9 [RS]: K2, [ssk, 2yo, k2tog, k2tog, k3, yo] to last 6 sts, ssk, 2yo, k2tog, k2.
- Even numbered Rows 2-24 [WS]: K2, p2, k1, [p8, k1] to last 3 sts, p1, k2.
- Row 11 [RS]: K2, [ssk, 2yo, k2tog, k5] to last 6 sts, ssk, 2yo, k2tog, k2.
- Odd numbered Rows 13-21 [RS]: K2, [ssk, 2yo, k2tog, yo, k3, ssk] to last 6 sts, ssk, 2yo, k2tog, k2.
- Row 23 [RS]: Work as for Row 11.
Repeat Rows 1-24 for Lace Ribbon Pattern.
K 2 rows. Loosely BO all sts.

Note: 2yo (Double yarn over) = Wrap yarn twice around right needle.

Em cảm ơn nhiều ạ

Em tình nguyện dịch giúp ạ
Ở đây có 1 số mũi đáng lưu ý và phải giải thích trước cho người mới tập đan
SSK (Slip-Slip-Knit): 2 trượt 1 đan, mũi này em giải thích ở phần trả lời ngay bên trên và có video ở đây, xem là hiểu liền.
Mũi này cũng làm giảm bớt 1 mũi nhưng thường sẽ bù vào = cách vòng sợi.

YO (Yarn Over): vòng sợi, nó giống như lúc muốn tăng thêm 1 mũi ấy ạ, đưa sợi về phía trước giữa các mũi đan xuống, và quấn quanh kim nếu là giữa các mũi đan lên. Trong trường hợp mẫu đan ghi là 2YO tức là đưa sợi vòng quanh kim 2 lần. Em sẽ quy ước là vòng sợi 1= 1 lần, vòng sợi 2 = 2 lần.
Cụ thể ở đây

K2TOG (Knit 2 Together) : đan 2 mũi cùng lúc, và là xuống chung với nhau
Cụ thể ở đây

CO a multiple of x sts + y (Cast On..): thực hiện mẫu đan trên số mũi chia hết cho x và thêm y mũi.
Ví dụ: trong trường hợp này là thực hiện mẫu đan trên số mũi chia hết cho 9 và thêm 8 mũi rời nữa, cho trường hợp công thức đan có thể là : 4 lên, (5 xuống, 2 lên 2 xuống) 4 lên. Thì cái phần () chính là phần chia hết cho 9, và phần 4 lên ở đầu và cuối chính là 8 mũi rời.

Quy uớc ( theo quy ước chung của các chị học đan bình thường ạ): đan xuống = kim lên, đan lên = kim xuống

Mẫu của chị em dịch như sau:
Thực hiện mẫu đan trên số mũi chia hết cho 9 và thêm 8 mũi nữa
- Các hàng lẻ từ 1-9 (mặt phải): 2 xuống, [2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống chung với nhau, 3 xuống, vòng sợi 1], lặp lại [] cho tới 6 mũi cuối thì đan: 2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống.
- Các hàng chẵn từ 2 - 24 (mặt trái): 2 xuống, 2 lên, 1 xuống, [8 lên,1 xuống], lặp lại [] cho tới 3 mũi cuối thì đan 1 lên, 2 xuống.
- Riêng Hàng 11 (mặt phải): 2 xuống, [2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 5 xuống]. Lặp lại [] tới khi còn 6 mũi thì 2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống.
- Các hãng lẻ từ 13 - 21 (mặt phải): 2 xuống, [2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 lên chung với nhau, vòng sợi 1, 3 xuống, 2 trượt 1 đan] . Lặp lại [] tới khi còn 6 mũi thì 2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống
- Riêng Hàng 23 (mặt phải): như hàng 11

Lặp lại từ Hàng 1 - 24 cho tới khi đạt độ dài như ý.
Đan xuống thêm 2 hàng nữa, chiết khăn lỏng.
happy2

118Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 29/11/2010, 22:17

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em mới tìm trên mạng được rất nhiều mẫu đẹp, gửi các chị tham khảo ạ:

http://www2.vietbao.vn/images/vn55/the-gioi-giai-tri/55095790-aolentre3.jpg" alt=""/>Mẫu đan của thành viên - Page 5 55095790-aolentre9Mẫu đan của thành viên - Page 5 55095790-aolentre8Mẫu đan của thành viên - Page 5 55095790-aolentre7Mẫu đan của thành viên - Page 5 55095790-aolentre4Mẫu đan của thành viên - Page 5 55095790-aolentre2Mẫu đan của thành viên - Page 5 55095790-aolentre1Mẫu đan của thành viên - Page 5 55095790-aolentre

119Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 30/11/2010, 00:25

yenviet

yenviet
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

Em tình nguyện dịch giúp ạ
Ở đây có 1 số mũi đáng lưu ý và phải giải thích trước cho người mới tập đan
SSK (Slip-Slip-Knit): 2 trượt 1 đan, mũi này em giải thích ở phần trả lời ngay bên trên và có video ở đây, xem là hiểu liền.
Mũi này cũng làm giảm bớt 1 mũi nhưng thường sẽ bù vào = cách vòng sợi.

YO (Yarn Over): vòng sợi, nó giống như lúc muốn tăng thêm 1 mũi ấy ạ, đưa sợi về phía trước giữa các mũi đan xuống, và quấn quanh kim nếu là giữa các mũi đan lên. Trong trường hợp mẫu đan ghi là 2YO tức là đưa sợi vòng quanh kim 2 lần. Em sẽ quy ước là vòng sợi 1= 1 lần, vòng sợi 2 = 2 lần.
Cụ thể ở đây

K2TOG (Knit 2 Together) : đan 2 mũi cùng lúc, và là xuống chung với nhau
Cụ thể ở đây

CO a multiple of x sts + y (Cast On..): thực hiện mẫu đan trên số mũi chia hết cho x và thêm y mũi.
Ví dụ: trong trường hợp này là thực hiện mẫu đan trên số mũi chia hết cho 9 và thêm 8 mũi rời nữa, cho trường hợp công thức đan có thể là : 4 lên, (5 xuống, 2 lên 2 xuống) 4 lên. Thì cái phần () chính là phần chia hết cho 9, và phần 4 lên ở đầu và cuối chính là 8 mũi rời.

Quy uớc ( theo quy ước chung của các chị học đan bình thường ạ): đan xuống = kim lên, đan lên = kim xuống

Mẫu của chị em dịch như sau:
Thực hiện mẫu đan trên số mũi chia hết cho 9 và thêm 8 mũi nữa
- Các hàng lẻ từ 1-9 (mặt phải): 2 xuống, [2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống chung với nhau, 3 xuống, vòng sợi 1], lặp lại [] cho tới 6 mũi cuối thì đan: 2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống.
- Các hàng chẵn từ 2 - 24 (mặt trái): 2 xuống, 2 lên, 1 xuống, [8 lên,1 xuống], lặp lại [] cho tới 3 mũi cuối thì đan 1 lên, 2 xuống.
- Riêng Hàng 11 (mặt phải): 2 xuống, [2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 5 xuống]. Lặp lại [] tới khi còn 6 mũi thì 2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống.
- Các hãng lẻ từ 13 - 21 (mặt phải): 2 xuống, [2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 lên chung với nhau, vòng sợi 1, 3 xuống, 2 trượt 1 đan] . Lặp lại [] tới khi còn 6 mũi thì 2 trượt 1 đan, vòng sợi 2, 2 xuống chung với nhau, 2 xuống
- Riêng Hàng 23 (mặt phải): như hàng 11

Lặp lại từ Hàng 1 - 24 cho tới khi đạt độ dài như ý.
Đan xuống thêm 2 hàng nữa, chiết khăn lỏng.
happy2 [/quote]
cảm ơn bạn nhiều nhé

120Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 30/11/2010, 17:41

yenviet

yenviet
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ai giúp em mẫu này với ạ
CO 30 sts.
Rows 1, 2 and 3: sl 1, k across
Row 4: sl 1, k7, (yo 1 time, k1, yo 2 times, k1, yo 3 times, k1, yo 2 times, k1, yo 1 time, k6) twice, k2
Rows 5, 6 and 7: sl 1, k across
Row 8: sl 1, k1, *yo, k2tog; rep from * to last 2 sts, k2
Rows 9, 10, and 11: sl 1, k across
Row 12: sl 1, k2, (yo 1 time, k1, yo 2 times, k1, yo 3 times, k1, yo 2 times, k1, yo 1 time, k6) three times, ending last rep k3 instead of k6

Rep Rows 1-12 until desired length, ending with Row 3 completed.
BO. Weave in ends.
confused

p3dau

p3dau
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
baochau đã viết:Mẫu móc gang tay cho bạn trẻ
Mẫu đan của thành viên - Page 5 180425460071692619-1

Link:

http://www.ziddu.com/download/8794001/Dangangtay.rar.html

thachthao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thao nho Chi giup Thao sua chua cai ao Thao dan xong Thao bo vao may giac bay gio bi dan ra o chan ao kieu la gau ao bay gio Thao lam cach cho thung bot lai nho chi giup dum Thao kg muon thao ra dan lai tai viThao dan gioi qua gan 6 thang moi song cam on

123Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 10/12/2010, 09:19

nami_k

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hanhseix đã viết:

Thực ra là đang dỗi nhau nên cũng ko lấy số đo hay mượn áo đc nhưng e máu lắm rồi nên vẫn quyết định bắt đầu đan Mẫu đan của thành viên - Page 5 33956 Bạn e cao mà gày nhom (1m8-50kg) nên chắc sẽ giữ nguyên chiều dài trong chart và giảm mũi bề ngang. Mẫu đan của thành viên - Page 5 584639
Trước giờ e mới đan khăn,thử các kiểu đan,học khâu và chiết chứ chưa thử tổng hợp lại bao giờ nên cũng ko tự tin lắm. Mẫu đan của thành viên - Page 5 699102 Đọc phần chart thì đúng là phẫn nẹp cổ và nẹp nách là rất khó hiểu ạ Mẫu đan của thành viên - Page 5 870103
Hôm nay e bắt đầu đan thân sau rồi,có gì khó khăn e pm hỏi chị được ko ạ? Mẫu đan của thành viên - Page 5 407501
Cảm ơn chị trước Mẫu đan của thành viên - Page 5 568371 Mẫu đan của thành viên - Page 5 568371 Mẫu đan của thành viên - Page 5 568371

Mình mới tham gia diễn đàn. Hix! bạn mình cũng gầy như bạn của bạn. Mình hok đan giỏi lắm nên lần này tập đan khăn thoy, còn áo thì chưa biết nên nếu có hình cái áo àm bạn đã đan thì up cho mình xem nhé, hoặc có thể thì gửi qua email: quynhtrang2808@yahoo.com. tk bạn nhiều happy2

124Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 10/12/2010, 09:23

nami_k

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thuongminh đã viết:Mẫu này cần 10 mũi.Dùng loại len hơi to một tẹo.
Row 1: K5, P5
Row 2: K4, P1, K1, P4
Row 3: K3, P2, K2, P3
Row 4: K2, P3, K3, P2
Row 5: K1, P4, K4, P1
Row 6: P5, K5
Row 7: K1, P4, K4, P1
Row 8: K2, P3, K3, P2
Row 9: K3, P2, K2, P3
Row 10: K4, P1, K1, P4
Lặp lại 10 hàng trên đền khi đạt độ dài ưng ý.
Chiết.
end
Mẫu đan của thành viên - Page 5 Triangles
bạn thuongminh ơi, mẫu này xinh lắm! nam nữ đều được. tk bạn nhiều nhé ^^

125Mẫu đan của thành viên - Page 5 Empty Re: Mẫu đan của thành viên 10/12/2010, 10:01

nami_k

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người nối len để tạo sọc các màu khác nhau thì làm thế nào???? giúp mình với. mình đang rối lắm.
ví dụ như kiểu trong link này:
http://www.berroco.com/exclusives/charity/charity_lg2.html
tk nhiều nhé ^^

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 11 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 9, 10, 11  Next