Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

kimnguu_lucky

kimnguu_lucky
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình đang móc mẫu M020 nhưng đến hàng thứ 4 mìh ko bik làm sao móc được nhưng chart. có bạn nào bik ko xin chỉ dùm, mình đang cần gấp. xin cám ơn nhìu.
http://www.danmoc.net/t33p10-topic

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
Chào bạn! Bạn nhớ đặt tên hỏi mẫu nào vào tên topic nhé! và post thêm cả link nữa!
Đến hàng thứ 4 bạn móc bình thường theo chart, riêng hoa văn cuối cùng thì mình móc 2 mũi bính rồi đến mũi T 3 thay vì 6 mũi bình như bình thường.
Hàng thứ 5: 1 mũi bính, 1 mũi chữ x vào đầu mũi T3 ở hàng 4,5 mũi bính, 1 mũi x vào giữa mũi T 3 ở hàng 4...

kimnguu_lucky

kimnguu_lucky
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ý mình hỏi là làm sao móc 3 mũi bính đôi lật ngược lại 3 chân chụm vào 1 mũi đóa. chỗ đóa minh móc ko có giống
https://2img.net/h/i243.photobucket.com/albums/ff145/ecymaca/0036.jpg

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Có phải cái bạn cần đây ko?
Giúp với ! Giúp với !!!(M020) Diagra11

kimnguu_lucky

kimnguu_lucky
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
đúng rồi nhưng mình làm theo hình vẽ nhưng hok ra giống như zậy. bạn có video clip hướng dãn ko cho mình xin đi nha. chân thành cám ơn bạn .

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hic, mình cũng ko có video đâu bạn. Cứ nhìn hình đó móc theo là ra mà. Bạn tưởng tượng giống như việc móc 3 mũi kép liên tiếp ấy nhưng ở mỗi mũi mình chỉ móc qua 2 lần và lần thứ 3 thì chờ móc xong cả 3 mũi mới móc qua một lượt (hic, trình bày hơi khó hiểu)

yanruan08

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhoc_pt đã viết:Hic, mình cũng ko có video đâu bạn. Cứ nhìn hình đó móc theo là ra mà. Bạn tưởng tượng giống như việc móc 3 mũi kép liên tiếp ấy nhưng ở mỗi mũi mình chỉ móc qua 2 lần và lần thứ 3 thì chờ móc xong cả 3 mũi mới móc qua một lượt (hic, trình bày hơi khó hiểu)

đúng rùi. Khi mình móc:
1. Mũi móc kép thứ nhất: bạn móc qua 1 vòng giữ đó
2. Mũi móc kép thứ hai: bạn quấn chỉ móc thêm 1 mũi móc kép, móc qua vòng, xong giữ lại.
3. Mũi móc kép thứ ba: bạn quấn chỉ móc thêm 1 mũi móc kép, móc qua vòng, xong mình quấn chỉ qua luôn 3 vòng mà mình đã giữ lại.

thân. Mình hiểu, nhưng nói như thế không biết bạn hiểu không. hic

yanruan08

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
À, mình mới tìm ra video dạy móc như bạn hỏi nè.

Bạn vào Kiến thức móc căn bản/hướng dẫn các mũi móc bằng video/ở trang thứ nhất gần cuối trang là có bài của chị Rosa/2 mũi kép đôi chụm đầu. Bạn cứ xem và áp dụng tăng lên bao nhiêu mũi cũng được. Chúc bạn thành công

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]