Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

inu_kagome89

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
allmylife2709 đã viết:bạn ơi cho mình cái địa chỉ mà bạn mua len đi?mình cũng muốn đan giống cái của bạn nhưng chưa biết mua len ở đâu?mà len đó khoảng bao nhiêu tiền vậy bạn.đợt vừa rùi mua nhiều áo rét quá nên còn 300k dư thui! Sad kbiết đủ k hix Crying or Very sad

Lena có chi nhánh ở Hà Nội đó bạn. Bạn vào trang bookstitch.com để tìm địa chỉ của Lena Thiên Ân ở Hà Nội nha. Còn các bạn ở sài gòn thì theo địa chỉ cô therese đã đưa, cám ơn cô therese nhiều nhiều happy1

Cám ơn trời Lena dời ra ngoài đường lộ, chứ ở địa chỉ cũ lần trc mình đi tìm muốn nổ mắt mới ra, hix.

Len mình mua chỉ có 52k một cuộn thôi, mình đan xong khăn dài 1m9 thì hết 2 cuộn (thực chất vẫn còn dư chút xíu nữa cơ ^^ ). Ở Lena có nhiều loại len với nhiều giá lắm, bạn cứ ra tận nơi sờ thử Razz rồi quyết định ha

inu_kagome89

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nguyenthanh2512 đã viết:inu ơi.Mình đan mẫu thử rùi.Thấy giống y chang cái khăn mình đã đan nhưng cách đan thì khác nhau.cách của mình dễ đan hơn.hic.tưởng là sắp đan được 1 kiểu khăn mới. Crying or Very sad bạn tham khảo cách của mình nha.
gầy số mũi chẵn.
Hàng 1 đan xuống hết hàng,trừ mũi cuối cùng đan lên.(làm vậy cho đường khăn chắc chắn).
Hàng 2 thì lấy ra 1 mũi ko đan,tiếp tục đan 1 mũi xuống,1 mũi xuống xỏ dưới chân(tức la lấy cả mũi bên kim trái và phần dưới chân nó rùi đan thành mũi xuống),lặp lại1 mũi xuống,rùi 1 mũi xuống xỏ dưới chân,đến mũi cuối thì dan lên.
các hàng con lại đan giống hàng 2.

thx nàng, để mai mình thử xem. Dù cho ra cùng 1 kiểu thì cũng học đc thêm 1 cách để có gì sau này chỉ lại người khác mà, hehe

nangxuan

nangxuan
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
BAN OI VIDEO HUONG DAN DAN KHAN KIEU DO NE! DAN NAY LA DAN KIEU XUONG CA HAY CO NGUOI GOI LA CHAN REThttp://my.opera.com/giacmodau/blog/tra-no-p

nangxuan

nangxuan
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ban vao lai nhe link do loi roi http://my.opera.com/giacmodau/blog/tra-no-p

kna10408

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô theresa ơi, cô có biết lena shop ở quận tân bình giờ chuyển đi đâu ko cô, vì hôm qua cháu có đi kiếm theo địa chỉ cô cho nhưng thấy tòa nhà GMG building đag sửa chữa ah

kna10408

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
inu_kagome89 đã viết:Cuối cùng thì em cũng đã hoàn thành xong cái khăn, vui quá đi mấttttt Laughing Laughing Laughing

Em chụp hình khăn post lên cho mấy sis ngắm liền. Có đôi chỗ bị lỗi do em để tuột mất len mà ko biết, hix, may nhìn ko đến nỗi nào, e đan cái khăn dài tới 1m9 lận nên sau khi quấn 2 vòng thì nhìn chẳng thấy lỗi đâu nữa ^^

Giúp em cách đan khăn giống trong phim này với ạ - Page 2 5336722240_b5c21b3766

Vì em ko đủ xèng mua len to thật to như trong phim nên chỉ mua len tầm vừa, của LionBrand, nói chung cũng mềm lắm, quan trọng là lựa đc màu xanh dương mà 2 đứa cùng thích nữa, hihi

Em cám ơn các sis đã giúp em hoàn thành cái khăn này, giờ còn dư 1 cuộn len e đang định đan tiếp đôi găng tay, mà loại có ngón thì trình độ gà mờ như em chưa đủ để đan, hixhix, có sis nào biết mẫu đan găng (ko ngón) nào đẹp đẹp thì cho e biết với ạ. Cám ơn các sis lắm lắm happy1

bạn ơi cho mình hỏi khăn bạn đag là chiều dài và ngang là bnhiu cm dzậy bạn????mình mới tập tành học đan, nên ko rành ah

sakura89

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
inu_kagome89 đã viết:Em chào các sis ạ, đây là lần đầu em tham gia post bài lên diễn đàn nên nếu có gì sai sót mong các sis bỏ qua ạ happy1

Trình độ đan của em cũng chỉ xếp đc vào dạng beginner thôi, nên lắm lúc nhìn những cái khăn đơn giản cũng không biết nên đan mũi lên hay xuống nữa Razz, nhưng sự học là vô biên mà các sis nhỉ, em hi vọng làm nhiều thì sẽ lên tay ^^

mới đây em coi phim Secret Garden thấy diễn viên nữ choàng 1 cái khăn nhìn vừa ấm áp vừa mềm mại, thích quá nên muốn làm mà không biết mẫu này thì dùng mũi nào, các sis chỉ hộ em với ạ, nếu có pattern đầy đủ luôn thì đỡ quá, em đa tạ các sis lắm lắm happy2

scarf in Secret Garden drama

Hình dưới có thể nhìn rõ hơn ạ

Giúp em cách đan khăn giống trong phim này với ạ - Page 2 EC9984EC84B11

Em nghĩ khăn đc đan rộng và khi quàng thì gấp làm đôi theo chiều dọc để khăn trông dày, nhưng em ko biết để tạo được mũi đan nhìn to, thoáng như vậy là do mình đan 1 mũi lên 1 mũi xuống và xiết lỏng tay hay do dùng mũi đan nào khác nữa ạ?
Nhân tiện, có sis nào biết chỗ nào ở Sài Gòn bán len sợi to và mềm như thế không ? em đi mua thấy hầu hết ng ta đều bán len sợi to của Trung Quốc, thô và hơi xù chứ ko đc mềm như hình thế.

Tháng sau người yêu em qua Mỹ học tiếp nên mong các sis giúp em nhanh với để em còn kịp "bế quan luyện công" :dan: ạ, em cám ơn các sis trước

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2