Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

muamuaha_232

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào các chị, em mới tập tành đan móc một tý, em muốn hỏi là nếu móc lót ly, lót bình hoa thì dùng sợi gì ạ, ở HN thì đến mua ở đâu thì có ạ? Em đang móc thử ở nhà một cái nhưng sợi mềm quá nó cứ nhẽo nhèo nhèo ý, mất thẩm mỹ lém! Sad

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
móc = len vĩnh thịnh hay chỉ cotton nhật (loại hai sợi í) là đẹp nhứt. Đừng móc cotton bóng, cotton bóng dẽ xô dạt và chảy ra lắm. Với lại cotton bóng rất khó móc. Ở Hà Nội thì ra Đinh Lir65t mua len sới í, ở đấy la liệt luôn các thể loại len cũng như các phụ kiện để đan móc (quai giỏ, khuy, kim may len, kim đan, kim móc....)

muamuaha_232

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dạ cảm ơn chị nhé!

cool porcupine

cool porcupine
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
inferno đã viết:móc = len vĩnh thịnh hay chỉ cotton nhật (loại hai sợi í) là đẹp nhứt. Đừng móc cotton bóng, cotton bóng dẽ xô dạt và chảy ra lắm. Với lại cotton bóng rất khó móc. )
Chị ơi cho em hỏi ở Sài GÒn thì mua những lọai sợi đó ở đâu vậy chị? Ở chợ Bến THành và Vường Chuối em chỉ thấy lọai sợi cotton không hà. :pf33:

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cool porcupine có thể mua len Vĩnh Thịnh ở chợ Đại Quang Minh hay thương xá Đại Quang Minh ở trên đường Châu Văn Liêm, quận 5 đó, mình không nhớ rõ địa chỉ nhưng nó có bảng hiệu to đùng nên cũng dễ thấy, vào trong đó có nhiều cửa hàng bán lắm. :pf29:

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

phong linh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
nhg em k phân biệt được len vĩnh thịnh hay len tàu. toàn bị lừa Làm lót ly và lót bình hoa thì dùng sợi gì ạ 396640
ai cho em biết giá cụ thể k? thanks

http://hangsoctinhin.blogspot.com

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]