Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

vivuvn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
E muốn móc kiểu giầy này thì em pải dùng kim móc số mấy để theo đúng chảrt hình.
Còn nếu không thì em pải tăng mũi như thế nào ạ?
Thanks.

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
vivuvn co thể dùng kim móc số 2 hoặc 2,5, cứ móc đúng theo chart là được. Mẫu số 5 là cho bé từ 0 đến 12 tháng, mẫu số 6 cho bé từ 12 đến 24 tháng.

http://www.danmoc.net

Chicky Grass

Chicky Grass
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cám ơn Rosa đã post chart, mình cũng mò mẫm móc đây nhưng cái chart mờ quá hic hic. Cho mình hỏi mấy cái chấm ngoài viền là sao vậy? Theo mình hiểu thì đó là những mũi đơn phải không?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Mấy cái chấm ngoài viền là không móc, bạn đừng quan tâm và móc luôn cái mũi đơn tiếp theo vào mũi tiếp theo.

5Giúp em móc giầy baby ( M006) Empty hỏi mẫu M006 4/8/2009, 17:38

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình muốn móc một đôi giày cho baby như mẫu M006 nhưng nhìn vô chart mình không biết phải bắt đầu từ đâu hết. Rosa giúp mình với.Thanks

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Bạn móc từ tâm ra, chỗ có 1 hàng mũi bính. Bắt đầu từ mũi bính đầu tiên bên trái, xong móc vòng tròn, từng vòng 1 cho đến vòng ngoài cùng. Không hiểu chỗ nào bạn cứ hỏi kỹ thêm đừng ngại.

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em móc được tới chữ T rồi, nhưng mà từ mũi chữ T mình chuyển sang mũi kép đơn thì làm sao vậy chị Rosa?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Thì thay vi móc mũi chữ T em móc mũi kép đơn thôi.

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đơn giản vậy thôi ạ? Vì em cứ nghĩ mình phải móc thêm mũi để có chiều cao cho phù hợp với mũi kép đơn chứ. Cảm ơn chị nhiều nha

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Khi em móc mũi kép đơn tự nhiên nó sẽ cao hơn mũi chữ T 1 tí, vì mình kéo 2 lần qua vòng len lận.

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em móc tới chỗ mũi tên rồi, và không biết móc tiếp ra sao nữa vì có 2 mũi tên chỉ luôn (muỗi tên trắng và mũi tên đen).Giúp em với

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
HIc.CHờ hoài mà không thấy ai giúp đỡ hết trơn. Buồn quá :pf38: :pf38: :pf38:
Còn 1 chút nữa là xong mà không làm được.buồn ghê

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
có ai mó xong mẫu này thì giúp mình với.làm lở dở không biết làm tiếp thế nào.buồn quá.hic hic

vitcon_pro

vitcon_pro
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chỗ đó họ hướng dẫn đổi sợi chị ạ. Nếu k thích thì chị có thể quay ngược đế giày lại móc luôn, k cần cắt sợi đâu chị e. em mới làm thử cũng được
Cái mũi
Giúp em móc giầy baby ( M006) Khiumimcnngc

Chị móc theo hướng dẫn này này, nó sẽ đứng thâ giày lên mà k cần làm j thêm hết
Giúp em móc giầy baby ( M006) Mimcnngc

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
vậy nếu mình muốn đổi sợi thì sao ha em? chị làm thử nên cũng không đổi sợi làm gì. nhưng mà tới chỗ đó nhìn hơi lộ xộn nên k biết phải bắt đầu tiếp theo từ đâu và làm như thế nào nữa. chị đang bị bí ngay khúc chuẩn bị làm dây gài á.tới đơ không biết là làm tiếp mấy đường kia hay là làm dây lên nữa.hic

vitcon_pro

vitcon_pro
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Giúp em móc giầy baby ( M006) Huwbme30b0341gdamifg

Em up cái hình này chị xem thử nhé ^^!!
Ở giày (1) Chị móc bình thường đến hàng số 9 thì dừng lại (k cắt sợi nha chị) lấy sợi khác móc từ chỗ có mũi tên màu cam e đánh dấu ấy. móc quay vòng lại chỗ vòng tròn mày xanh như hướng dẫn, kết thúc ở mũi tên màu đen. Tiếp tục dùng sợi cũ móc tiếp hàng 10 cho đến hết

Giày (2), cái này fải đổi sợi ngay hàng 4 để có được 2 chiếc k chiều ấy ạ. Mình đổi sợi ngay mũi tên màu trắng vòng trong màu đỏ. Còn mũi tên đen vòng trong màu tím là kết thúc hàng 3. Móc tương tự như giày 1

K biết e nói vậy chị có hiểu đc k ạ. Có j chị cứ pm lại, e sẽ giải đáp cho Smile

bitterfruit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thế rosa ơi, tớ thấy trong chart có một số mũi tên hình tam giác ấy có cả màu đen và màu trắng. Nó có nghĩa j thế. Hic

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mũi tên đó chỉ mình bắt đầu móc từ chỗ đó đó.vitcon pro cung đang hướng dẫn cho minh cho do do bạn.
mà vịt con ơi.bằng tuổi nhau mà kêu mình bằng chị.thấy già quá àh. hic hic :pf38: :pf38: :pf38:
mình cũng hiểu hiểu rồi.đển làm tiếp xem sao. thanks
p/s: àh hoa trên giày là mình thêu lên đúng không? Razz

bitterfruit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thanks naz. to moi hoc nen thay kho wa hj, tu trc h toan dan khan thoi ah. de to thu xem the nao

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chài!mới làm xong được 1 chiếc nhưng thấy xấu ghê á. tay nghề mình kém quá. làm nhầm lẫn mãi k hiểu sao làm đã đời xong bị dư mũi làm chiếc giàu méo mó thấy ghê confused

vitcon_pro

vitcon_pro
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
^^!,sr, vịt k để ý, tại vịt còn đi học nên cứ tưởng...

Mới đầu làm chưa quen tay đấy bạn ạ. làm dần rồi sẽ rút được kinh nghiệm cho bản thân ^^!!

mebimbim

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị cho em hỏi dâu' - - - ỏư mâũ này nghia là sao a?

prb

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dấu "-" này không phải là mũi móc nào em ạ.

Designer vẽ dấu này để thể hiện sự kế tiếp giữa các mũi đan trong cùng 1 vòng / hàng. Do cách vẽ mà các mũi này ở cách quá xa nhau, khiến người đọc khó theo dõi. Vì thế họ vẽ thêm những dấu "-" này để mọi người dễ nhìn hơn thôi.

http://ngoquynh.wordpress.com/

mebimbim

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cám ơn chị, như vâỵ theo mâu m006 thì có nghĩa là " - - - " là ko móc 3 mũi, c òn " - - - -" có nghĩa là ko móc 4 mũi à, hĩx ,e móc mâũ m006 này mà chả hiêu no ra hi`nh gì nưa

mebimbim

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nê ko móc thì sẽ là bỏ " - - -" 3 mũi ,như vâỵ sẽ tạo 1 lô~ hông hả chị ơi!!???

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next